• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[PV ROM] Sensation XL ROM ICS 4.0.3 Sense 3.6 - SB06

tinh_la_gi

Administrator
Về cơ bạn SB06 này chạy khá mượt... nhưng lúc này thích Apex hơn Sense :D Pin vẩn phụ thuộc vào người dùng..chưa có sự khác biệt so với bản trước. :D

symbian

Bản này của bác Sơn có tích hợp mở sáng màn hình = 2 nút volume ko hay vẫn chỉ có nút nguồn vậy

- Đã kiểm tra thừ và vẫn mở bằng nút nguồn :( với lại ko add luôn % vào cục pin

Chỉnh sửa cuối:

symbian

Có cách nào để làm nó sáng màn hình khi bấm volume ko nhỉ ? , con xl to mà với tay lên bấm nguồn có ngày rơi "đét" 1 phát thì toi :(

tohienso1

Có cách nào để làm nó sáng màn hình khi bấm volume ko nhỉ ? , con xl to mà với tay lên bấm nguồn có ngày rơi "đét" 1 phát thì toi :(
Bạn xài "go locker" ấy....tải trên google play về...chương trình này tích hợp mở khóa bằng phím volume:)

Last edited by a moderator:

nomobile

nếu ko dùng tay kia bấm đc thì bạn dí nút nguồn xuống bàn hay là chổ nào cứng cứng thì cũg dc mà :))

tohienso1

có ai bik tắt tự động nuốt tiền mạng dùm mình ko...T.T....số là mỗi lần bật 3g mạng lên...tuy ko vo web hay tải j về mà nó vẫn tự động tải cái j ko bik...tốn tiền kinh khủng....hao bin nữa=.=..help me

symbian

Bạn xài "go locker" ấy....tải trên google play về...chương trình này tích hợp mở khóa bằng phím volume:)

Trc mình có dùng rồi nhưng thich cái lock default hơn. Chả lẽ ko còn cách nào sao. Mà bản này thấy wifi và sóng có vẻ kém

8310

Rom chạy mượt mà, pin tốt ổn định...Thanks bác sonblack

Có 2 vấn đề nhỏ mong bác hướng dẫn giúp là:
- thỉnh thoảng bàn phím lại hiện toàn tiếng Hoa, trong khi đã chỉnh lại trong setting nhưng vẫn không thay đổi. Restart lai máy thì bàn phím trở lại bình thường.
Có cách nào bỏ hoàn toàn bàn phím tiếng Hoa không bác....
- Rom này em ko xem được file .flv bang moboplayer (ở bản 3.6 coi rất tốt)
Bác tư vấn giúp em với

Thank you

Chỉnh sửa cuối:

madmen

có thể nào chỉnh lại cái quick settings theo ý mình ko mấy anh ơi,nó không có on off wifi vói data :(

won

Mod % pin nè AE, down về tiến hành như up rom nhé :

Sonsaithanh

Bac nao giup e voi, ban nay em khong the go duoc tieng viet, ke ca da tai phan mem go tieng viet roi. Xin loi may e chua go dc tieng viet a.
Khong biet co bac nao bi nhu em khong, e dung moi dau chay con nhanh, sau cai them may ung dung tren cho thi may cham lam, cho mot luc moi dap ung duoc.

Bac nao giup e voi, ban nay em khong the go duoc tieng viet, ke ca da tai phan mem go tieng viet roi. Xin loi may e chua go dc tieng viet a.
Khong biet co bac nao bi nhu em khong, e dung moi dau chay con nhanh, sau cai them may ung dung tren cho thi may cham lam, cho mot luc moi dap ung duoc.
Ở dấu cách bàn phím của Gõ Tiếng Việt bạn nhấn và giữ và kéo sang thì sẽ chuyển từ English sang Tiếng Việt.

ductien10th02

Mod % pin nè AE, down về tiến hành như up rom nhé

Bạn ơi. Cái Mod % pin này không chính xác. Chạy lung tung hết cả lên. Bây giờ làm sao mình gỡ ra được đây. Ai giúp mình với. Thanks

Last edited by a moderator:

won

Bạn ơi. Cái Mod % pin này không chính xác. Chạy lung tung hết cả lên. Bây giờ làm sao mình gỡ ra được đây. Ai giúp mình với. Thanks

Mình xài thấy bt mà bạn, mà thôi a Sơn unpin topic này rồi, sure là đang chuẩn bị lên Rom mới với Based on OFFICIAL ICS 2.31.401.2 RUU, nên bạn cứ xài và chờ Rom mới đi.

ductien10th02

Mình xài thấy bt mà bạn, mà thôi a Sơn unpin topic này rồi, sure là đang chuẩn bị lên Rom mới với Based on OFFICIAL ICS 2.31.401.2 RUU, nên bạn cứ xài và chờ Rom mới đi.

Hi. thanks bạn. Mình khởi động điện thoại lại thì nó chạy bình thường rồi. Chắc do bị lỗi tạm thời. Ủa anh Sơn chuẩn bị up bản mới hả bạn. Vậy chờ bản mới xem co thay đổi gì nhiều không.

jonastran

Hi. thanks bạn. Mình khởi động điện thoại lại thì nó chạy bình thường rồi. Chắc do bị lỗi tạm thời. Ủa anh Sơn chuẩn bị up bản mới hả bạn. Vậy chờ bản mới xem co thay đổi gì nhiều không.

Full wipe up lại rom là cái mod dó mất à bạn