• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[PV ROM] Sensation XL ROM ICS 4.0.3 Sense 3.6 - SB06

hachivna

Các bác cứu với, máy của tôi là máy châu Á, ngôn ngữ tiếng Anh và Trung Quốc, mới nâng cấp lên ROM ship 4.0.3 qua OTA sau đó làm theo hướng dẫn ở trang 1 nhưng đến giờ chỉ còn vào được Bootloader. Khi bật máy chỉ lên màn hình đen.
Máy của tôi đã Unlock Bootloader bằng trang chủ của HTC. Hiện nay tôi đã Relock lại.
Tôi sẽ thử cài lại từ bản ROM này:
_RUU_Runnymede_hTC_Asia_TW_1.24.709.2_Radio_20.5102.30.0822_3822.11.10.30_M_release_232503_signed

Nhưng nó báo tìm bản ROM khác phù hợp với máy. Các cao thủ giúp cho, bây giờ tôi phải làm gì.

Chỉnh sửa cuối:
Báo cáo các bác tôi đã tự cứu được, hú hồn:
1- Relock lại Hbootloader
2- Đưa máy vè Hboot
3- Chạy file ROM ship ICS tại địa chỉ này về chạy setup và ngồi đợi
Hú hồn, tưởng phải đem đi tiệm.
Đó là Ship Rom ICS gốc của máy, bạn lưu lại sau này có xảy ra trục trặc gì thì cứu máy nhé.

thienthanty

Lâu quá ko thấy Mr. Sơn ra bản rom mới, bận rộn quá hay là trả XL về HTC Việt Nam rồi vậy a ?

tettit

Member
có bạn nào lên bản rom ics wifi lỗi ko.mình đang bị up rom khác rồi mà vẫn chưa khắc phục dc

handyhb

pin bản này thế nào các đại ca ơi. mình chạy rom ship nhanh hết pin quá. ngày sạc 2-3 lần :-ss

Chỉnh sửa cuối:

r4mMsT3iN

Em thấy bạn ở trên nói gì đó về pin nên em cũng xin phép report lại cho bác SonBlack ạ. Mới đầu up ROM thì không vấn đề gì ạ, dùng tốt lắm, dạo gần đây thì nó bị mấy cái sau, em hỏi mấy thằng bạn thì tụi nó kêu có thể do ROM. Cụ thể như sau ạ:

+ Dù chỉ dùng những App đơn giản, nhưng máy nóng nhanh hơn bình thường.
+ Máy tắt ngang đột ngột, nhiều khi để trong túi không dùng cũng tắt. <--- Cái này em nghĩ là do máy nóng nên nó tự tắt, Lap em chơi game nặng quá, không để ý tản nhiệt tốt cũng hay bị.
+ Khi dùng để ý vào Pin thì thấy (Cho cùng 1 môi trường: dim màn hình, chỉ wifi & chạy app -không phải game- cơ bản)
- Từ 100% - 50%: Kéo xuống cực nhanh.
- Từ 50% - 10%: Nhanh
- Từ 10% - ###: Dai hơn.
+ Tắt nguồn sạc pin, lúc pin đầy thì tháo dây ra, bật máy lên: Pin 85% <-- cái này mới bị ạ. Lúc trước không bị ạ.
+ Ngày sạc 2 - 3 lần, dù không làm gì nhiều, em giữ pin dữ dội lắm đó ạ.

Em có dùng mấy ứng dụng của GO (GO Locker, GO Laucher, GO power...)
Em có dùng vài App để kiểm tra pin thì nó báo: "Health GOOD" <---- ...?!
Thực sự là em không rành phần mềm lắm, nên em report lên đây, mong bác nào rành thì chỉ giáo giúp em ạ. Em rất hy vọng không phải do ROM như mấy thằng bạn em nói ạ.

Sonblack

Super V.I.P
Vấn đề ở đây là các ứng dụng bạn đã cài thêm vào! Những cái chạy nền và những chức năng bạn bật lên cũng làm cho máy mau hết pin, đặc biệt, bật 3G thì càng mau chóng hết pin. ROM không có gì đâu bạn ạ vì nó chỉ là một sự tinh chỉnh nhỏ của ROM gốc mà thôi! :D

Hiện tại, Sơn đen có chút thời gian rãnh, nên sẽ tiếp tục chơi với ROM và sẽ share với mọi người vài ngày tới!