• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PVLIP CHO WINDOWS MOBILE 6.1 (BETA 1)

Theo tôi, cần tập trung hoàn thiện PVLIP cho

• Total voters
    28
  • Poll closed .
Status
Không mở trả lời sau này.

Subipeo

Test bằng gói Beta2 cho WM6 thì đúng là không bị nhưng bị một số biểu tượng trong Setting mất luôn chữ và nghiêm trọng nhất là tê liệt hệ thống tin nhắn :)

Ừhm đúng rồi,với lại cái Backlight trong System cũng bị mất,may là WM6 có chức năng Brightness.

Nếu ai lỡ cài mà bị lỗi có thể test thử như tôi :

- Vào ứng dụng,chuyển về tiếng anh
- Boot máy lại
- Check thử trong Program có hiện ra như cũ chưa ? Nếu không thì HR .

Sau khi thử quay lại lang English thì không bị,mọi chuyện như cũ,để chút nữa test gói 6.1

Subipeo

Đã up thử bản PVLIP 6.1,vẫn bị lỗi ở tin nhắn anh HaChau ơi,em nhắn tin cho 4 người,tin của người thứ 3 không hiện ra,bị đen thui khoảng trống,chỉ hiện 3 tin của những người kia.

longpl

Active Member
Backlight trong System cũng bị mất

Cài đặt / Hệ thống / Bộ nhớ / Thẻ nhớ : Trống ( bị thiếu ng )

Chỉnh sửa cuối:

dqh070984

Bác a` . Em rất mừng khi có bản Việt Hóa WM6.1 . Em đã tải
phần Việt Hóa về . Chỉ thiếu kkkkk của bác thôi . Bác cho em nhé . ( em xin gần như đầu tiên của topic này của bác ý , Hình như bác nhiều việc quá nên quên em)

Owner: Do Quang Hiep

Cám ơn bác nhiều!

canhdl

ANH HÀ CHAU OI CHO EM XIN KRY VIETLIP 6.1
EM DUNG NEO G4, Prophet_ShadoW_2.0_CE(6.1)
Owen: Mr.CANH

khoi

Mình cài VIETLIP 6.1 cho UNI EXEC hiển thị tiếng việt không đủ và trong program mất sạch sẽ chỉ còm icon games nhưng cũng không mở được phải HS lại

Tmap

Super V.I.P
có link mới rồi mọi người quay về trang 1 dow đi
đã khắc phục được rất nhiều lỗi
Thanks Mod HaChau và Tmap

Mới cài xong , file lần nầy tải rất nhanh không như mấy lần trước .

Không bị các lổi như các bạn báo , đang tiếp tục ....

Bản fix mình đã up từ đêm qua và có ghi chú là sửa lần 2 rùi mà! Cám ơn và mong các bạn tiếp tục báo lỗi.

E hãi lém rùi, đợi các Mod check thử rùi sẽ cài vậy....

Có gì mà hãi hả bạn, chỉ cần backup lại máy rùi cài vào để test thui, đã là bản beta thì không thể tránh thiếu xót vì vậy mới nhờ đến anh em cùng nhau test để báo lỗi và khắc phục dần cho đến khi hoàn thiện chứ, nếu bạn hãi không dám test thì không chừng đến lúc hoàn tất chỉ có mỗi máy bạn bị lỗi đó :D

HaChau

Super V.I.P
Để cài bản beta này các bạn nên full backup toàn bộ hệ thống rồi mới làm gì thì làm.
Thực tế mỗi ROM mỗi khác nên mới cần mọi người cùng thử và báo lại kết quả để còn tìm cách khắc phục.
Các bạn yên tâm, bản LIP WM6.x sẽ liên tục được cập nhật để cố gắng giảm bớt lỗi tối đa.
Đã lường trước làm LIP khả chuyển (không làm theo ROM đặc thù) là một việc mất nhiều thời gian nhưng dù sao, chúng tôi luôn tin rằng với các đóng góp, góp ý của người dùng thì PVLIP sẽ là một sản phẩm ít lỗi nhất có thể.

Tôi sẽ build riêng 1 tính năng để các bạn tiện báo thông số hệ thống, không đòi hỏi phải có nhiều kinh nghiệm về sử dụng máy.

salemgtvt84

Đã full back up bằng SPB Backup, e vừa cài xong, đang chờ khởi động để xem thế nào

HiepDigital

Em cũng đã thử, đã restore lại máy, chờ vài ngày nữa sẽ cài lại thử bản khác, nếu có lỗi gì thì em sẽ báo cho các bác nhé.

longpl

Active Member
Tôi cài đặt và chép file Backlight.exe.042a.mui vô Windown , khi mở Backlight lên vẩn là màn hinh trắng ( không thay đổi )....

salemgtvt84

Em đang test, nói chung là đang chạy ổn định, có 1 số góp ý e sẽ nêu lần lượt qua từng bước test:
1. Gửi tin nhắn ổn định, tuy nhiên, ko mở tin nhắn ra để đọc đc khi muốn xem lại tin nhắn hay đọc tin nhắn mới, chỉ thấy màu trắng - Cái này nguy hiểm nhất, bác ạ
Khi tạo mới 1 tin nhắn, ko có chức năng thêm tên người gửi (như chức năng Add Recipients)
2. Phần Application, chưa dịch các shortcut: Calculator - Máy tính, Search - Tìm, Sim Manager - Quản lý Sim, Notes - Ghi chú, Tasks - Việc, Hibernate - Đông cứng. Và e nghĩ cũng nên dịch Application là Ứng dụng luôn, phần Connection - Kết nối cũng tương tự.
Phần Mutimedia- Đa phương tiện: Camera- Quay phim (đúng ra là Chụp ảnh nhưng em thấy ko hay lắm), FM radio - Đài FM, Picture&Video-Thư mục phim ảnh (hoặc là Ảnh viện, nhưng nghe hơi kin, bác nhỉ)
3. Phần Device Info chưa đc dịch, phần đèn màn hình chưa dịch shortcut (vẫn là Backlight)
4. Phần Cài đặt/Âm thanh&thông báo, trong tab thông báo, các mục Phone:Incoming call, outgoing call, chưa đc dịch, nếu đc, có thể dịch, là Phone: Cuộc gọi đi, cuộc đến, AcitveSync:bắt đầu kết nối, tạm dừng kết nối(đúng ra là đồng bộ, nhưng như thế ko hay lắm)
5. Phần Nút phím cứng, nên dịch những chữ Button thành Nút bấm, những ứng dụng cơ bản của HĐH, có thể dịch ngay: Camera - Quay phim hoặc Chụp ảnh, Messaging - Tin nhắn, Battery Status - Tình trạng pin, AdvancedConfig - Tinh chỉnh hệ thống hoặc là Tùy chỉnh..., Record - Ghi âm
6. Icon đầu tiên trong Hệ thống bị mất tiêu đề, chỉ có icon, bấm vào ko có tác dụng, ko bít đó là chức năng j, e cố nhớ hoài mà ko ra...
7. Phần cài đặt Wireless-Lan chưa đc dịch, phần Comm Manager nên dịch luôn tiêu đề ngoài icon là Quản lý cuộc gọi luôn...
8. Trong phần Hôm nay của Cài đặt, tại tab Mục vẫn chưa dịch hết: Owner Info - Chủ sơ hữu, Taks - Việc, Device lock - Khóa máy....
9. Trong phần Ứng dụng, e thấy có phần PDA Setting rất hay, nhưng ko thấy đc dịch, nếu mà đc dịch thì sẽ rất tuyệt
10. Và cuối cùng, e bít là đặc trưng của bản LIP là như vây, nhưng e vẫn mong 1 ngày, khi mở Giúp đỡ (mà các bác đã dịch từ chữ Help) thì sẽ thấy tiếng Việt thân thương, mong mỏi này từ ngày có bản LIP ngày xưa dành Cho PC cơ, bác à...
Một vài ý kiến nho nhỏ dành cho chương trình, cảm ơn bác Hachau,Tmap và PDAViet...=D>

Chỉnh sửa cuối:

salemgtvt84

E bít phần HTC Home ko thuộc phần dịch bản LIP, nhưng ko bít bao giờ chúng ta sẽ Việt hóa nó nhỉ, vì e thấy vào phần Weather hay các mục khác vẫn là tiếng Anh...

chanhtrungnct

Cảm ơn bác Hà Châu rất nhiều! Tuy nhiên bản dành cho WM 6.1 này còn khá nhiều lỗi như bạn salemgtvt84 đã nói ở trên. Hy vọng sẽ sớm được khắc phục để có bản hoàn thiện! ;)

longpl

Active Member
Icon đầu tiên trong Hệ thống không có chử Managed Programs

Phần Tin đến lổi không mở được

HaChau

Super V.I.P
Em đang test, nói chung là đang chạy ổn định, có 1 số góp ý e sẽ nêu lần lượt qua từng bước test:
1. Gửi tin nhắn ổn định, tuy nhiên, ko mở tin nhắn ra để đọc đc khi muốn xem lại tin nhắn hay đọc tin nhắn mới, chỉ thấy màu trắng - Cái này nguy hiểm nhất, bác ạ
Khi tạo mới 1 tin nhắn, ko có chức năng thêm tên người gửi (như chức năng Add Recipients)
Tạm thời tắt tính năng SMS Threaded đi là OK.
[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Inbox\Settings] "SMSAvailable"=dword:1
Chuyển 1 về 0
2. Phần Application, chưa dịch các shortcut: Calculator - Máy tính, Search - Tìm, Sim Manager - Quản lý Sim, Notes - Ghi chú, Tasks - Việc, Hibernate - Đông cứng. Và e nghĩ cũng nên dịch Application là Ứng dụng luôn, phần Connection - Kết nối cũng tương tự.
Phần Mutimedia- Đa phương tiện: Camera- Quay phim (đúng ra là Chụp ảnh nhưng em thấy ko hay lắm), FM radio - Đài FM, Picture&Video-Thư mục phim ảnh (hoặc là Ảnh viện, nhưng nghe hơi kin, bác nhỉ)
Lỗi liên quan đến chưong trình LIP. Mình đang fix.
3. Phần Device Info chưa đc dịch, phần đèn màn hình chưa dịch shortcut (vẫn là Backlight)
Đã fix xong.
4. Phần Cài đặt/Âm thanh&thông báo, trong tab thông báo, các mục Phone:Incoming call, outgoing call, chưa đc dịch, nếu đc, có thể dịch, là Phone: Cuộc gọi đi, cuộc đến, AcitveSync:bắt đầu kết nối, tạm dừng kết nối(đúng ra là đồng bộ, nhưng như thế ko hay lắm)
Để mình xem lại.
5. Phần Nút phím cứng, nên dịch những chữ Button thành Nút bấm, những ứng dụng cơ bản của HĐH, có thể dịch ngay: Camera - Quay phim hoặc Chụp ảnh, Messaging - Tin nhắn, Battery Status - Tình trạng pin, AdvancedConfig - Tinh chỉnh hệ thống hoặc là Tùy chỉnh..., Record - Ghi âm
Những shortcut cơ bản đã dịch hết. Có những shortcut chưa biết thì các bạn cung cấp để bổ sung.
6. Icon đầu tiên trong Hệ thống bị mất tiêu đề, chỉ có icon, bấm vào ko có tác dụng, ko bít đó là chức năng j, e cố nhớ hoài mà ko ra...
Đó là Managed Programs. Lỗi này đã biết.
7. Phần cài đặt Wireless-Lan chưa đc dịch, phần Comm Manager nên dịch luôn tiêu đề ngoài icon là Quản lý cuộc gọi luôn...
Done.
8. Trong phần Hôm nay của Cài đặt, tại tab Mục vẫn chưa dịch hết: Owner Info - Chủ sơ hữu, Taks - Việc, Device lock - Khóa máy....
Bạn dùng Resco Registry, export nhánh reg HKLM>ControlPanel rồi send cho mình để kiểm tra.
9. Trong phần Ứng dụng, e thấy có phần PDA Setting rất hay, nhưng ko thấy đc dịch, nếu mà đc dịch thì sẽ rất tuyệt
Cái này để sau đi. Nếu bạn lấy được file chứa ngôn ngữ của chương trình này gửi cho mình thì xem xét để tích hợp.
10. Và cuối cùng, e bít là đặc trưng của bản LIP là như vây, nhưng e vẫn mong 1 ngày, khi mở Giúp đỡ (mà các bác đã dịch từ chữ Help) thì sẽ thấy tiếng Việt thân thương, mong mỏi này từ ngày có bản LIP ngày xưa dành Cho PC cơ, bác à...
Một vài ý kiến nho nhỏ dành cho chương trình, cảm ơn bác Hachau,Tmap và PDAViet...=D>
Help thì đơn giản, mất chút thời gian là được. Để mình fix xong các lỗi rồi tiến hành dịch.

salemgtvt84

Tạm thời tắt tính năng SMS Threaded đi là OK.
[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Inbox\Settings] "SMSAvailable"=dword:1
Chuyển 1 về 0
Oki roài bác ạ, nhưng mà lỗi đó liệu có sửa đc ko bác, e rất thích chức năng đó....:p
Bạn dùng Resco Registry, export nhánh reg HKLM>ControlPanel rồi send cho mình để kiểm tra.
E đã xuất, gửi cho bác ở đây lun à
http://www.4shared.com/file/42428002/88c4c513/Reg_ControlPanel.html
Cái này để sau đi. Nếu bạn lấy được file chứa ngôn ngữ của chương trình này gửi cho mình thì xem xét để tích hợp.
E up Rom B&B 5.0 của Tom_codon cho con Dopod M700, up xong là đã có, chắc là bác Tom_codon do co...e la new bie nên chưa rõ lắm thủ thuật này...Nếu đc, bác có thể hướng dẫn cho e...
Ngoài ra, trong phần Cài đặt của e, có 2 phần: Large start menu (Danh mục lớn) (cái này thì chắc đơn giản, bác nhỉ) và Voice speed Dial (Quay số tự động - e vẫn chưa nghĩ ra tên cho nó thật hay), e cũng hay dùng nó lém, bác xem hộ e nhé...
Trong phần Ứng dụng, có phần Display Switch(e vẫn chư rõ nó có tác dụng j), phàn Chụp màn hình, chưa dịch tiêu đè ở ngoài - Screen Capture,trong phần Multimedia cũng chưa dịch hết...Cảm ơn bác Hachau đã lưu tâm tới những góp ý nhỏ nhặt của em...

Chỉnh sửa cuối:

VanDungDung

So dang ky PVLIP 6.1 cua minh Owner: Van Dung: 8AF6-E686-409C-62BA khong dang ký duoc, cho minh so dang ky khac nhe. cam on nhe
Van la Owner: Van Dung

HaChau

Super V.I.P
So dang ky PVLIP 6.1 cua minh Owner: Van Dung: 8AF6-E686-409C-62BA khong dang ký duoc, cho minh so dang ky khac nhe. cam on nhe
Van la Owner: Van Dung
Bạn bấm vào menu Danh mục> Nhập mã sử dụng là được.
Mã đăng ký của bạn là mã số thường nên không nhập vào chỗ mã số VIP được đâu.

PS: Viết tiếng Việt nhé.

VanDungDung

Mình nhập Vào menu Danh mục> Nhập mã sử dụng với số 8AF6-E686-409C-62BA khi nhấn phần xác thực thì báo ERROR .
Owner: Van Dung
Minh dang su dung O2 XDA ATOM cài WM 6.0 của N-Touch vậy nhờ bạn xem giùm so không đăng ký Được, cảm ơn nhiều nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.