• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PVLIP CHO WINDOWS MOBILE 6 (v1.0 SP1)

Status
Không mở trả lời sau này.

hao0907047407

không biết bản beta2 va hotfix để cài cho WM6.1 ở đâu vậy bác ơi,cả bản RC nữa.

XuanTruong

Super V.I.P
Anh Sơn ơi Fix lại Links down với, không down được anh ạ!

He he! Fix gì?:)) Chú Em nhìn đây nè!!!;;) Tắt trình hỗ trợ Download đi nhé!!!=D>

rosebeast

các pác ơi,mấy bản fix đó là cài trước hay cài sau vậy.:-??mình cài PVLIP xong,sau khi việt hóa thì bị lỗi power rồi cài bản fix vào nó hok ra tiếng việt mà ra tiếng anh là sao nhỉ:-??:-?

NBLam

các pác ơi,mấy bản fix đó là cài trước hay cài sau vậy.:-??mình cài PVLIP xong,sau khi việt hóa thì bị lỗi power rồi cài bản fix vào nó hok ra tiếng việt mà ra tiếng anh là sao nhỉ:-??:-?

Đúng rồi, cài bản fix 2 xong thấy cái Power chuyển về tiếng Anh hoàn toàn (các cái khác vẫn tiếng Việt), mình chót dại cài thử cái fix 3 luôn xem sao thì không khởi động lại đc nữa (đứng luôn ở màn welcome). Phải HR lại rồi :(

rosebeast

Đúng rồi, cài bản fix 2 xong thấy cái Power chuyển về tiếng Anh hoàn toàn (các cái khác vẫn tiếng Việt), mình chót dại cài thử cái fix 3 luôn xem sao thì không khởi động lại đc nữa (đứng luôn ở màn welcome). Phải HR lại rồi :(

vậy là bạn cài hok đúng rồi,đừng có nghịch dại mà đi luôn cái PPC thì khổ=))
bị lỗi gì thì cài cái đó thôi nhab-)

dungtm

Down được rùi nhưng cài trên HTC ELFin bị lỗi. Khởi động lại máy thành hard - reset. hix.. mất hết mấy số điện thoại mới lưu. Chưa bao giờ cài thành công PVLIP. Mong HaChau xem giùm

HaChau

Super V.I.P
Đã fix được lỗi quan trọng nhất!!! Nhìn hình bà con sẽ hiểu chúng tôi muốn demo cái gì :D

Down được rùi nhưng cài trên HTC ELFin bị lỗi. Khởi động lại máy thành hard - reset. hix.. mất hết mấy số điện thoại mới lưu. Chưa bao giờ cài thành công PVLIP. Mong HaChau xem giùm
Tôi sẽ cố gắng xem và viết lại đoạn mã chuyển đổi này trong bản SP1 của PVLIP sắp tới.

rosebeast

Đã fix được lỗi quan trọng nhất!!! Nhìn hình bà con sẽ hiểu chúng tôi muốn demo cái gì :D

Tôi sẽ cố gắng xem và viết lại đoạn mã chuyển đổi này trong bản SP1 của PVLIP sắp tới.

wow,vậy thì quá tuyệt anh Sơn nhỉ.chúc mừng chúc mừng=D>:))=)):));;)

HaChau

Super V.I.P
Mã lỗi 0x006 liên quan đến việc đổi tên softkey (phím mềm).
Đối với các bạn chưa quen thuật ngữ này thì cần hiểu phím mềm là hai phím nằm ở phía cuối màn hình, bao gồm phím mềm trái và phím mềm phải. Hai phím này giúp cho việc truy xuất ứng dụng thường dùng được nhanh chóng và cũng là nơi để các ứng dụng hiển thị Menu, tuỳ chỉnh chương trình.

Đối với các máy vì lý do nào đó không có thông số liên quan đến phím mềm trong registry sẽ báo lỗi 0x006. Chúng tôi xuất thông báo này để phục vụ việc debug chương trình. Sẽ cải tiến giải pháp đổi tên phím mềm để không hiện thông báo này nữa.

NBLam

Bác Hà Châu ơi, phím cứng Calendar của con O2s báo lỗi shortcut, ko biết có phải do chuyển sang tiếng Việt ko nhỉ? Mình dùng ROM mới của dhva.

connguab

Thật tuyệt, chúc mừng Hachau và Tmap nhé !!!
Hy vọng mọi người sẽ sớm đón nhận được bản SP1 của PVLIP sắp tới.

HaChau

Super V.I.P
Bác Hà Châu ơi, phím cứng Calendar của con O2s báo lỗi shortcut, ko biết có phải do chuyển sang tiếng Việt ko nhỉ? Mình dùng ROM mới của dhva.
Xác nhận đây là lỗi đã biết, sẽ khắc phục trong bản SP1 sắp tới.

HaChau

Super V.I.P
Tranh thủ buổi trưa đã làm cho PVLIP đã tương thích hoàn toàn với HTC Home. Yeah :D

lezu

Cài VPLIP cho IIS xong treo máy luôn

Mình cài bản này vào con IIS đã Up lên WM 6.1, khi máy kjho73i động xong là treo cứng ngắc luôn không làm gì được, phải hadreset lại mới được.

HaChau

Super V.I.P
Mình cài bản này vào con IIS đã Up lên WM 6.1, khi máy kjho73i động xong là treo cứng ngắc luôn không làm gì được, phải hadreset lại mới được.
Không có O2s để xem tại sao lại hay có lỗi vậy.
Phiên bản mới đính kèm theo đây đã rà soát lại mã, tổ chức lại cách báo lỗi rõ ràng và có nghĩa hơn, cho phép bật/tắt chứng năng dò lỗi (debug - hiện nay mặc định là bật để kiểm soát lỗi), tuy nhiên không dám khẳng định đã chạy tốt trên O2s chưa.
Đề nghị các bạn đang gặp lỗi test giúp.

NBLam

Phiên bản mới đính kèm theo đây đã rà soát lại mã, tổ chức lại cách báo lỗi rõ ràng và có nghĩa hơn, cho phép bật/tắt chứng năng dò lỗi (debug - hiện nay mặc định là bật để kiểm soát lỗi), tuy nhiên không dám khẳng định đã chạy tốt trên O2s chưa.

Cái Debug chạy ngon bác ạ. Chỉ có điều mặc định là ĐÃ TẮT chứ ko phải là bật, phải bật lên bác ạ.

Với lại làm thế nào để backup thông tin đăng ký để khi cài lại ROM và Pvlip thì ko phải vào mã lại bác nhỉ? Hình như có lần bác hướng dẫn nhưng tôi quên mất rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

HaChau

Super V.I.P
Bác ơi, thế cứ để vậy cài đè lên hay phải chuyển về tiếng Anh thì mới cài đc? Tôi hỏi vậy vì bản 1.0 khi quay về tiếng Anh bị lỗi shortcut nặng mà. Cảm ơn các bác rất nhiều =D> À, mà bản này là hotfix thôi đúng ko?
Chỉ là bản thử nghiệm về cách xử lý mới thôi, gọi là hotfix cũng không đúng. Không hiểu ROM của con máy O2s này có vấn đề gì mà nhiều người phàn nàn về lỗi quá.

rosebeast

mình đã cài thêm cái này nhưng cũng hok khả quan mấy.vẫn bị lỗi như thường.:(:-/
mình đã DEBUG bên topic góp ý rồi.bạn vao xem thử thế nào:D

Status
Không mở trả lời sau này.