• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Python 1.45 và megapymodule 2.01 (cập nhật trang 5)

Status
Không mở trả lời sau này.

Ducvabi

Còn để cài megapy mới thì gỡ hoàn toàn bản cũ đi mới cài đc mà khi cài cũng phải chú ý tới cái đoạn mà nó hiện lên một cái list có dấu tick ở trước thì tìm trong đấy cái nào mình có rồi thì bỏ đi.
biết cái nào có rồi mà bỏ đi hả cậu :|

CongVoi

Super V.I.P
k phải đa thôi đâu...pm cần python thì buộc phải cài vào máy thôi...
Congvoi sao làm đc nick màu xanh thế? :-??

Posted via Mobile Device

Có 1 số PM Python vẫn có thể chạy đc trên ổ E mà.:D.Nick gì màu xanh hả bạn!!

Auto

Có 1 số PM Python vẫn có thể chạy đc trên ổ E mà.:D.Nick gì màu xanh hả bạn!!

tớ thấy nick CongVoi màu xanh...
Tớ muốn như thế thì làm ntn? :-??

Posted via Mobile Device
Ơ thì ra CongVoi là mod à? :(
Hix có biết đâu :((
Trên mobile nên k biết ^^

Chỉnh sửa cuối:

thanhnam711

Nếu là mod bạn cũng có thể tậu một cái nick có màu sắc tương tự như CongVoi thui

Cho hắn cái nick màu xám có cái gạch ngang đó là đẹp nhất=))

Đúng là có một số phần mềm python vẫn chạy được khi cài trên ổ cứng hoặc thẻ nhớ nhưng số đó không đáng kể. Python là nền tảng chạy phần mềm rất hay bị lỗi nên tốt nhất là cài vào bộ nhớ máy cùng các thứ liên quan.

cofer

Đúng là có một số phần mềm python vẫn chạy được khi cài trên ổ cứng hoặc thẻ nhớ nhưng số đó không đáng kể. Python là nền tảng chạy phần mềm rất hay bị lỗi nên tốt nhất là cài vào bộ nhớ máy cùng các thứ liên quan.

Nếu cài trên bộ nhớ thẻ cái gốc Python và cài chương trình trên thẻ thì có được không?

Cho hắn cái nick màu xám có cái gạch ngang đó là đẹp nhất=)) --> là nick như thế này ---------------------------------------> đúng không :D

Kojiro

Super V.I.P
Nếu cài trên bộ nhớ thẻ cái gốc Python và cài chương trình trên thẻ thì có được không?

Có phần mềm chạy được, nhưng đa số phải cài trên máy mới trên tru, tác giả của python cũng khuyến cáo nên vậy mà :)

q630666

thấy nhiều người cài đặt megaPyModulePack thì nó báo lỗi update error, mình cũng từng đau đầu về vấn đề này rồi, và dùng SISWare thì đã giải quyết được và đã chạy được những ứng dụng đòi hỏi megaPyModulePack. Mọi người thử cách này xem sao.
Đầu tiên download SISWare 4.7 tại đây
cài đặt và chạy SISWare lên.
Chọn File\Open Sessions chọn file MegaPyModulePack.v2.01.sis
Chọn tiếp Tools\Extract sis file\Extract all files F8
Lúc này MegaPyModulePack.v2.01.sis sẽ được bung ra theo đường dẫn C:\Program Files\CequenzeTech\SISWare4.7\bin\MegaPyModulePack.v2.01
Bạn chỉ việc vào đường dẫn đó và copy các file trong các thư mục vào các thư mục tương ứng trong ổ C(bộ nhớ của máy điện thoại). Nhớ chỉ copy file có trong các thư mục, còn nếu thư mục nào chưa có trong bộ nhớ máy thì cứ việc copy thẳng luôn cũng được. Và trước khi copy thì nhớ chọn capsoff.
E cũng làm theo cách này.Cài Fslip xong e giải nén Mega rồi cop vào ổ C(Vì cái Mega v2.01 này nó không có cái bảng để chọn.Có cách nào test để biết đã cài thành công không?E dùng Fslip ok roai`.

Kojiro

Super V.I.P
E cũng làm theo cách này.Cài Fslip xong e giải nén Mega rồi cop vào ổ C(Vì cái Mega v2.01 này nó không có cái bảng để chọn.Có cách nào test để biết đã cài thành công không?E dùng Fslip ok roai`.

Nếu cái Fslip cần mega để dùng được mà bạn đã dùng ok thì đã cài được rồi đó :)

lixboi

Không hiểu sao mình cài đầy đủ các loại vào C hết rồi mà ko chạy được nhỉ , cả python.v.v. scripshell.v.v.. mega,các soft C hết mà cũng dậm chân tại chỗ .Vào apps toàn nháy một cái như lấy lệ ấy ...=,= chẳng thấy chui đc vào trong apps

Caominh171

Không hiểu sao mình cài đầy đủ các loại vào C hết rồi mà ko chạy được nhỉ , cả python.v.v. scripshell.v.v.. mega,các soft C hết mà cũng dậm chân tại chỗ .Vào apps toàn nháy một cái như lấy lệ ấy ...=,= chẳng thấy chui đc vào trong apps

Thế bạn cài theo thứ tự nào?Chỉ cần cài Mega trước,sau đó đến Python,kế đến là ScriptShell.Đơn giản mà :D.Bạn có chắc chắn đã gở bỏ bản cũ trước khi cài ko?Chúc thành công nha!!=D>=D>

Status
Không mở trả lời sau này.