• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

QT là gì và những điều cần biết về QT

ducmu

Member
tức là bây giờ e dow về và cài hết các file có trong đó thì HĐH sẽ đc nâng cấp lên qt à??thế có mất các ứng dụng đang cài ko?

MinhThang

Manager
tức là bây giờ e dow về và cài hết các file có trong đó thì HĐH sẽ đc nâng cấp lên qt à??thế có mất các ứng dụng đang cài ko?

Đọc bài 1 để hiểu vấn đề bạn hỏi.

ducmu

Member
Đọc bài 1 để hiểu vấn đề bạn hỏi.
e cài file Qt.sis trong đường dẫn Symbian^1\Qt\4.7.3 ,lúc đến gần cuối nó báo "ko đủ bộ nhớ" và hỏi "chuyển sang bộ nhớ máy ở ổ C" -> e ấn ok thì nó liên tục báo error
tuy nhiên, vào xem thì nó vẫn cài đc 1 số thứ sau: MMS DS plugin, open C LibssL common,open C LibssL patch,pips installer,Qt installer, Qt,rollercoaster,signal serve,sqlite3,standard C++ library common,standard C++ library patch, symbian os pipes upgrade, symbian os pips upgrade,upgrade for openC LIBZ support

1.bây giờ e phải làm gì?cài tiếp các file ở các forder khác?
2.Cái này yêu cầu cấu hình máy tnao vậy?sao nó báo e ko đủ bộ nhớ thẻ?
3.Symbian^1\Qt -> đường dẫn này có 2 forder 4.6.3 và 4.7.3 chắc là các phiên bản khác nhau?phải cài bản nào?Symbian^1\QtMobility -> cũng có 2 phiên bản??

anhhung105

e cài file Qt.sis trong đường dẫn Symbian^1\Qt\4.7.3 ,lúc đến gần cuối nó báo "ko đủ bộ nhớ" và hỏi "chuyển sang bộ nhớ máy ở ổ C" -> e ấn ok thì nó liên tục báo error
tuy nhiên, vào xem thì nó vẫn cài đc 1 số thứ sau: MMS DS plugin, open C LibssL common,open C LibssL patch,pips installer,Qt installer, Qt,rollercoaster,signal serve,sqlite3,standard C++ library common,standard C++ library patch, symbian os pipes upgrade, symbian os pips upgrade,upgrade for openC LIBZ support

1.bây giờ e phải làm gì?cài tiếp các file ở các forder khác?
2.Cái này yêu cầu cấu hình máy tnao vậy?sao nó báo e ko đủ bộ nhớ thẻ?
3.Symbian^1\Qt -> đường dẫn này có 2 forder 4.6.3 và 4.7.3 chắc là các phiên bản khác nhau?phải cài bản nào?Symbian^1\QtMobility -> cũng có 2 phiên bản??

tốt nhất là bạn format lại cả máy và thẻ nhớ rồi cài lại.
tiếp theo là cài theo thứ tự sau: Qt 4.7.3 -> qt webkit 4.7.3 -> qt Mobility 1.1.3 và cuối cùng Qml viewer.
bạn có thể search trên diến đàn của pdaviet hoặc có thể vào trang này để tải về( chưa có nick thì đăng ký thành viên để đăng nhập)
http://www.dreamstrikes.com/symbian...-os-series-60-version-5-symbian-3-signed.html

abaodizon

nokia 5530 cài Qt nó báo lỗi SWI error là gì vậy?...chỉ giúp đi các mem...thanks so much...

nachan

em mới cài lần đầu, mog các bác chỉ dẫn
cái cái này cần hack phone k ?? và máy c5-03 thì cài QT bản nào

anhhung105

em mới cài lần đầu, mog các bác chỉ dẫn
cái cái này cần hack phone k ?? và máy c5-03 thì cài QT bản nào

không cần hack phone
cài QT bản mới nhất. đó là : QT 4.7.3, qt webkit 4.7.3 ,qt mobility 1.1.3. bạn tìm những trên diễn đàn pdaviet đó. chúc thành công

Desperado015

Cho mình hỏi nếu mình cài bộ QT tổng hợp mà bác kienvp post ở #1 vào thẻ nhớ thì khi CFW mới có phải cài lại k:-/
Ah mong bác kienvp fix lại link trong bài của Hht2010 đc k ạ
Thanks in advance :D

thinh994

Cài Qt.sis báo lỗi Qt is not upgrade (- 7689)..continuted...chọn Yes hay No ?
Cài Qt webkit báo lỗi cập nhật thì làm sao?

hoangls

mình dùng nokia 5230, sau khi nâng cấp lên phiên bản mới 50.0001 thì cài qt báo lỗi nhưng mình vẫn chọn ok để cho cài hết sau đó thử chạy các ưng dụng của qt thì đều ko chạy đc. lẽ nào bản update của nokia có vấn đề xin các bác chỉ giúp

batluudanh88

các anh cho em hỏi, e gà con trong vấn đề qt, em cài qt4.7.3 vào máy vừa ổ C vừa ổ E, mà ổ E của em có 1gb, em định mua thẻ mới nhưng không biết tháo thẻ có cài bản qt ra có ảnh hưởng gì không, và em phải cài qt vào thẻ mới như thế nào?

lastlov3

mình dùng nokia 5230, sau khi nâng cấp lên phiên bản mới 50.0001 thì cài qt báo lỗi nhưng mình vẫn chọn ok để cho cài hết sau đó thử chạy các ưng dụng của qt thì đều ko chạy đc. lẽ nào bản update của nokia có vấn đề xin các bác chỉ giúp

đã ra pb v50 rùi ah? Sao mình ko cập nhật đc nhỉ, mình cũng xài 5230 nhưng v40 ah?
Bấm *#0000# cập nhật nó kêu ko có pbản mới
...
Ah mình lỡ cài qt 4.7.2 ko vào game Pool Rebell đc, định gỡ ra cài qt 4.7.3 mà ko gỡ đc. Ai giúp mình với

lastlov3

Ae nào có lòng tốt cho mình xin 2file Qt Webkit4.7.3 và qmlviewer với... 2file Qt4.7.3 và Qt Mobility1.1.2 mình có rùi

Jay_Chou

Active Member
Ae nào có lòng tốt cho mình xin 2file Qt Webkit4.7.3 và qmlviewer với... 2file Qt4.7.3 và Qt Mobility1.1.2 mình có rùi

của bạn đây :)

Mã:
[URL="http://www.mediafire.com/?aay1j22lx233y2x"]http://www.mediafire.com/?aay1j22lx233y2x[/URL]