• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Quả bom Blue Angel !! Mod pin cho O2s dung lượng 10000mAh !

Status
Không mở trả lời sau này.

jokey_boyhn

Mình nhờ anh bạn mod 5 cell pin laptop 3,6V 2000mAh cho con BA.
nay em nó dung lượng 10000mAh, vẫn chưa thử xem được bao nhiêu ngày :)) :((

Thao tác mod rất đơn giản : bạn tháo mạch pin ra, và nối pin cell với mạch , mình ghi rõ + - cực duơng âm rồi.
Ở đây , mình hơi tham nên mới mod 5 cell . Các bạn chỉ nên mod 3 cell thôi , ví dụ như bạn marko_serb bên xda : ( Topic của mình bên ấy )

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=556448&page=2

Here's another one :D I just couldn't wait :D
(There's also a picture of my old waterproof case)

:cool:

Ông ấy còn làm quả bao cao su chống nước mới kinh chứ . MOD 3 cell rất đẹp, hợp, vừa vặn .

Thực tế thì mod 3 cell hay 5 cell, Pin nào cũng sạc đầy được, mình test nhiều rồi. Đầy ở đây là đầy pin nhé. Bạn đừng tưởng máy báo 90%, hay 95% .... là ko đầy. Đó là do mạch sạc của pin ko phù hợp với pin lap.. Quan trọng là ở mạch sạc. Các bạn chú ý nên mod từ quả pin xịn thì mạch sạc nó mới tốt.. Tuy nhiên do pin lap 3,6, pin O2 zin là 3,7 nên phần báo pin sẽ có chút sai sót. Ví dụ khi pin lap vẫn còn sử dụng được (còn ở mức 3,7V) , thì O2 đã nhận được thông tin là pin chỉ còn 0% thôi, và tắt máy. ( Từ trước đó ta đã dùng được gần 1 tuần rồi hehe )
Cách khắc phục
- Chỉnh lại mạch sạc (phần cứng) cái này hơi khó , mình cũng không phải dân điện tử nên chịu
- Chỉnh lại phần báo pin trong Windows Mobile : Cái này nhờ bạn nào pro về REgistry, có thể giúp chỉnh reg 3,7 -> 3,6 V ( pin yếu ) và pin đầy được không ? Để máy báo pin chính xác.

CÔNG DỤNG khi mod pin ::

Nhiều bạn nói rằng mod pin ko có tính thực tế :??? Nếu to quá bạn chỉ nên mod 3 Cell thôi. O2s với pin zin bình thường đã rất to, nhiều bạn ngại ko để được vào quần Jeans được , pin lap mod như thế này để vào balo hoặc cặp, mang đi công tác xa rất tiện. Dùng PDA nói thật , điều chúng ta quan tâm nhất là pin. Bài viết của mình rất hợp với ai phải đi xa, hoặc ít có thời gian cắm xạc, người bận rộn bắt buộc phải dùng PDA. Vì vậy mọi người nên tập trung vào giải quyết vấn đề báo pin .

Chỉnh sửa cuối:

vettau

oai! thế này thì chỉ để ở nhà thôi chứ đem ra ngoài mà vào những chỗ nhạy cảm mà CS nó nhìn thấy là là nó dinh bạn về trung tâm giám định hình sự BCA lun đó, hix! TRONG NHƯ BOM KHỦNG BỐ!:)):)):))

Kenji1992

nhìn nó giống bom hẹn giờ thế ...., cái này mà mang vào quán cafe chắc người ta bỏ chạy hết quá =))

vnvn

nhìn nó giống bom hẹn giờ thế ...., cái này mà mang vào quán cafe chắc người ta bỏ chạy hết quá =))

Đúng là bác đem ra quán rồi bỏ đi WC , họ tưởng phần tử khủng bố rồi chuồn đi lắm :p

byebyeshady

Hehe, không phải spam nhưng mà...
Nhìn cái hình thấy zậy chứ có biết là có đấu dây của 1 đống pin đó zô đt hay ko
Cái này cực kì vô lí
Mình chả thấy con trở nào hết,đấu kiểu nào mà Ampe,điện thế hợp với đt được
Hết 99% là ko đúng

xuandung11a2

Well-Known Member
Đề nghị bác chủ thớt nhanh chóng cho vài cái lời review chính xác,để dân tình anh em khỏi bàn tán này nọ,Mod đi qua lại bảo spam xóa topic đi thì mệt.

Satan

Cái này cực kì vô lí
Hết 99% là ko đúng
con trở thì để trong vỏ cục pin đc mà bạn? mình nghĩ cục này làm đc nhưng mà nhìn ghê quá!

XuanTruong

Super V.I.P
Ạc! Nhìn như những BÌNH DƯỠNG KHÍ của các THỢ LẶN ấy! Phát khiếp!:)):)):))​

Zenki

Super V.I.P
Để ở nhà cho trẻ con chơi thôi chứ mang đi đâu được :))

xuandung11a2

Well-Known Member
Chắc phải chế thêm 1 cái hôp nhựa đựng pin nữa quá.Làm thành nắp gập như EXEC luôn!!!Pro vãi!!!!!!!!:)):)):))

Satan

mai chăc có người mod luôn cái ắc quy lên luôn quá! hehe :))
Posted via Mobile Device

Kenji1992

mai chăc có người mod luôn cái ắc quy lên luôn quá! hehe :))
Posted via Mobile Device

=)) nếu như vậy thì lên núi hok sợ hết pin và có thêm 1 chức năng nữa là lấy đt đôi mấy con thú nó cũng lăn ra chết chứ huống gì là người :))

CELEPEN

Cái này cực kì vô lí
Hết 99% là ko đúng

con trở thì để trong vỏ cục pin đc mà bạn? mình nghĩ cục này làm đc nhưng mà nhìn ghê quá!

Sao lại vô lý nhỉ? Cell laptop có điện áp 3.7V, pin của O2s cũng vậy, thế thì chỉ cần đấu song song là phù hợp điện áp, cần gì trở triết?! Dung lượng càng lớn thì thời gian sử dụng càng lâu và thời gian sạc đầy càng lâu chứ không ảnh hưởng gì và không có gì vô lý ở đây cả...
Cái không phù hợp ở đây là mạch sạc, nếu xài sạc qua mạch báo pin của điện thoại (gắn trong máy mà sạc luôn) thì chắc chắn pin sẽ không được sạc đầy.

hueclub

Chính xác pin thế này thì làm sao có mạch xạc cho phù hợp !Rỏ ràng mạch pin trên là của pin 1490mah cho nên dung lượng độ tối thiểu chỉ 2000mah !cho nên chắc chắn với số pin trên chỉ độ được đủ 10000mah khi xạc đầy rùi mới lắp vào!:))

thanhcong_to

bác ra sân bay mà lôi ra gọi điện là cảnh sát nó head shot ngay! nó tưởng kích nổ bom nên phải bắn hạ gấp!

nói thế chứ bác khéo lắm! cám ơn!!!!
mình nghĩ nghe gọi ít ra cũng 20 ngày!

LuongQuang

Super V.I.P
Chắc cứ thế này mai ngày kia lại có bác khoe nối ắc qui ôtô, chạy mát phát cho điện thoại không chừng! :(

Chủ đề không có tính thực tiễn, chỉ tham khảo thôi. Nếu chủ topic có sáng kiến, ý tưởng hay hướng dẫn gì khác thì PM cho tôi để mở lại topic này nhé! ;)

Status
Không mở trả lời sau này.