• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

QuickOffice - Ứng dụng văn phòng (22/9 - Trg 33)

hnt20042000

nhìn là biết. chỉ xem và một bản có thể sửa và soạn thảo văn bản, bạn chọn chỉ xem thôi thì miễn phí, chọn bản có thể tạo và sửa thì phải thêm tiền

banlc

Help me! cài xong bản 6.2 khi vào ứng dụng mở file word thì nó hiện dòng thông báo: No licence. You do not have a licence for this feature. Puchase or continue? Nếu mình chọn Continue thì sẽ trở về và không mở được file. còn nếu chọn Purchase thì sẽ kết nối mạng. Giờ làm sao các bác.

Máy mình N73 Me thì khác đã xóa folder 200002b3 trong c:\SYS và khởi động lại, khi cài báo unable to install. Mình đã phải dùng SmartSis bung hết ra và copy tất cả vào C:\. Tuy nhiên lại gặp tình trạng như của bạn. Help!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình đang sài N82 cũng vừa update lên bản 6.2.153 từ điện thoại luôn. Nhưng mình có thắc mắc là khi vô update thì nó có 2 bản: một bản là Editing và bản Viewed. Nếu chọn bản Editing thì sẽ phải purchase 10 EUR. Còn bản Viewed thì free. Mình đã up lên bản Viewed. chỉ việc điền mail vào là ok. Nhưng không biết 2 bản Editing và Viewed khác nhau thế nào?

Hiện chỉ có dòng E là có thể update lên bản 6.2.153 đầy đủ chức năng miễn phí mà thôi còn các dòng khác vẫn phải mua nếu muốn xài đủ chức năng.

banlc

QuickOffice Premier FULL V6.2.169

........

Cài đặt
* Hack phone trước khi cài đặt
* 100% làm việc với phone màn hình cảm ứng
* Khi mở ứng dụng, nhập email của bạn và không nâng cấp (upgrade). Kô bao giờ yêu cầu chương trình upgrade.[/SIZE]

Mình cài báo Unable to install.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bản FULL này chắc là được build lại từ bản 6.2.153 vì hiện nay trên trang hủ quickoffice thì bản mới nhất vẫn là bản 6.2.153.:-?

hunghg

Member
Cài theo cách của Bạn CongVoi chắc chắn được chỉ một điều ngắm thôi,Mình phải quay về bản 6.1.95 cũng bằng cách như trên.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cài theo cách của Bạn CongVoi chắc chắn được chỉ một điều ngắm thôi,Mình phải quay về bản 6.1.95 cũng bằng cách như trên.

bạn nói ngắm nghĩa là sao. Người ta update lên bản mới vửa có giao diện mới lại fixx được nhiều lỗi giúp PM xử lý nhanh và hiểu quả hơn nhiều.:-?

banlc

bạn nói ngắm nghĩa là sao. Người ta update lên bản mới vửa có giao diện mới lại fixx được nhiều lỗi giúp PM xử lý nhanh và hiểu quả hơn nhiều.:-?

Khi cài xong phải Register:
Email và không update --->OK. Tiếp theo là vào được nhưng khi đọc tài liệu thì have no liscense --> hỏi có purchase hay không?Purchase thì kết nối Internet còn không thì quay lại---> không xem được tài liệu

Chỉnh sửa cuối:

hunghg

Member
Nghĩa là cài được nhưng không dùng được như Bạn Banlc nói : - Khi cài xong phải Register:
Email và không update --->OK. Tiếp theo là vào được nhưng khi đọc tài liệu thì have no liscense --> hỏi có purchase hay không?Purchase thì kết nối Internet còn không thì quay lại---> không xem được tài liệu word,excel.
Mình đã cài đi cài lại 3 lần rồi không thể vào được

BuuPhucCT

Well-Known Member
Nghĩa là cài được nhưng không dùng được như Bạn Banlc nói : - Khi cài xong phải Register:
Email và không update --->OK. Tiếp theo là vào được nhưng khi đọc tài liệu thì have no liscense --> hỏi có purchase hay không?Purchase thì kết nối Internet còn không thì quay lại---> không xem được tài liệu word,excel.
Mình đã cài đi cài lại 3 lần rồi không thể vào được

Như vậy nghĩa là mấy bản này vẫn chưa FULL rồi nên nó mới đòi k3y.

romano81

Mình thấy bản 6.2 này chưa full hoàn toàn. Các bạn đừng cài mà mất công. Mình thử mấy lần rồi đếu phải purchase mới cho chỉnh sửa. Giống như mình update trực tiếp từ điện thoại cũng chỉ được bản Viewed mà thôi. Còn bản Editing thì mất xiền

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bản 6.2.169 Full mình không biết sao chứ bản 6.2.153 FULL thì ở những forums khác người ta update lên thành công rất nhiều. Đúng là khó hiểu thật.:-??

blacktiger901

Sao down về có file txt không vậy các bạn? Có ai bị giống mình không? hic...

Được rồi, thì ra trong đó có cái link, không đọc kỹ hehe...

BuuPhucCT

Well-Known Member
Sao down về có file txt không vậy các bạn? Có ai bị giống mình không? hic...

Do đây là bản FULL nên k up trực tiếp được. trong file đính kèm có file TXT. bạn mở file TXT lên copy link rồi dán vào trình duyệt web mà down về.

THCN

Tình hình là bản 6.2 này chưa full. Quay về cài bản 6.1 là chắc ăn nhất.
Posted via Mobile Device

TuanSymbian

Nếu có license thực sự thì update lên rất dễ, QuickOffice giờ quản lý còn chặt hơn cả LCG :)) Đầu tiên phải điền mail đã dùng để mua license và cho connect vào internet để so sánh mail và IMEI của máy, nếu mail đó đúng là dùng để mua cho IMEI hiện tại thì lúc đó mới được phép nhập unlock code vào. Kể cả bịa ra đúng 1 cái mail nào đó, mà mail đó đúng là dùng để purchase nhưng unlock code không phải của mail đó thì cũng... tạch.

Dưới đây là 1 vài hình ảnh mình đã upgrade:

Có một số fix:

1. Save được các files dưới dạng 2003 hoặc 2007 tùy thích
2. Tương thích với màn hình cảm ứng
3. Mở được file bị cài pass
4. Hiển thị biểu đồ trong Excel 2007
5. Chức năng nhảy đến 1 cell bất kỳ trong Excel

Còn nữa mà chưa tìm ra hết :D

hunterviet

Well-Known Member
Dòng E có 1 số dòng update miễn phí, cái này ko áp dụng kiểu kia.

Trong dòng E mà cũng chia dòng nữa sao??? có những dòng nào trong dòng E vậy bạn, dòng nào thì Update miễn phí vậy? cho VD điển hình coi:-?

BuuPhucCT

Well-Known Member
Trong dòng E mà cũng chia dòng nữa sao??? có những dòng nào trong dòng E vậy bạn, dòng nào thì Update miễn phí vậy? cho VD điển hình coi:-?

Dòng E thì bao gồm các máy: E51, E52, E55, E63, E66, E71 (excluding AT&T E71x model), E72, E75 and E90 được update miễn phí.