• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RCMix3d Runny v4.0 - Sense 3.5 với nhiều tùy biến.

tinh_la_gi

Administrator
Mình chụp hình panorama toàn bị đứng im thôi. Ko chụp đc...:(
Quay phim thì bạn thử quay cảnh ở xa rồi quay gần 1vật gì đó xem nó có tự lấy nét đc ko.máy mình ko tự lấy nét đc mà phải chạm vào màn hình để lấy nét.

Panora chụp tốt mà bạn nhưng nó chỉ cho cap 2 ảnh ! (hỏng để ý lắm)
Quay phim khi di chuyển vật quay lại gần vẩn tự lấy né lại mà ko cần nhấn nhấn gì !

CalvinDavid

các bạn ơi cho mình hỏi,mình cài Rom này vào rồi cài thêm Theme nữa,h muốn gỡ mình theme ra thui thì làm thế nào nhỉ?:-/

venusian

Moderator
các bạn ơi cho mình hỏi,mình cài Rom này vào rồi cài thêm Theme nữa,h muốn gỡ mình theme ra thui thì làm thế nào nhỉ?:-/

Theme đã cài rồi thì ko gỡ đc ra đâu bạn ạ.
Chỉ có cách là BackUp lại dữ liệu và Up lại rom thôi bạn ạ.

hatnaf

Không những lấy nét bình thường mà còn ầm ầm =))

Panora chụp tốt mà bạn nhưng nó chỉ cho cap 2 ảnh ! (hỏng để ý lắm)
Quay phim khi di chuyển vật quay lại gần vẩn tự lấy né lại mà ko cần nhấn nhấn gì !

tự lấy nét như thế thì 2 bác xài DHD hàng FPT hay xách tay vậy.Thanks. Mình xài hàng FPT trước khi root thì thì quay phim tự lấy nét OK. thế nhưng root xong rồi thì mất khả năng tự lấy nét khi quay luôn. Pó tay :(

hidro123

tự lấy nét như thế thì 2 bác xài DHD hàng FPT hay xách tay vậy.Thanks. Mình xài hàng FPT trước khi root thì thì quay phim tự lấy nét OK. thế nhưng root xong rồi thì mất khả năng tự lấy nét khi quay luôn. Pó tay :(
Mình cũng bị vậy đó bạn. Mình cũng mới chơi rom cook nên con nhiều bỡ ngỡ.chắc tại mình chưa Full Wipe.mà full wipe như nào í nhỉ.trc có hướng dẫn trên diễn đàn mà bây giờ mình tìm mãi không thấy.bác nào hướng dẫn mình với.

tinh_la_gi

Administrator

Cái này thì mình chịu ... alo cho BatKid rồi lấy máy mà có quan tâm nguồn gốc và bảo hành đâu (vì được bảo hành xuốt đời mà :D )

Mình thì ko nghĩ do "nguồn hàng" có thể do 1 thao tác nào đó sai hoặc đụng sòft nên thế ...

venusian

Moderator
Mình cũng bị vậy đó bạn. Mình cũng mới chơi rom cook nên con nhiều bỡ ngỡ.chắc tại mình chưa Full Wipe.mà full wipe như nào í nhỉ.trc có hướng dẫn trên diễn đàn mà bây giờ mình tìm mãi không thấy.bác nào hướng dẫn mình với.

Down cái Full Wipe về chép vào thẻ nhớ. Sử dụng thì dùng Recovery up như đối với up Rom thôi. Trước khi up rom mới thì up cái Full Wipe trước cho máy sạch sẽ rồi mới tiến hành up Rom.
Tham khảo thêm tại đây. File đính kém bị lỗi, Link mình cập nhật lại ở trang cuối đó bạn: http://www.pdaviet.net/showthread.php?113837-TỔNG-HỢP-THỦ-THUẬT-CHO-DESIRE-HD-CẬP-NHẬT-11-5-2011

minhthaohcm123

Bạn làm cái gì mà nó bị như vậy. Hiển thị % pin mình vẫn làm bình thường mà.
Mình cũng không biết mới up rôm thì nó hoạt động bình thường restart lại máy là bị vậy luôn, camera360 cũng y chang như vậy. khắc phục như thế nào hả bạn?

venusian

Moderator
Mình cũng không biết mới up rôm thì nó hoạt động bình thường restart lại máy là bị vậy luôn, camera360 cũng y chang như vậy. khắc phục như thế nào hả bạn?

Bạn Full Wipe trước khi Up Rom chưa. mình dùng bt mà bạn. Có sao đâu :-?

mrtuaans

làm tất tầng tật hết rùi bác ơi!:-??
full wipe rùi cại lại room thôi, trc sài hd2 thi thoảng bị lỗi thế. Không phải do room lỗi đâu nha, tốt nhất pak cứ wipe hết rồi cài lại đúng cái room đấy
have fun

mrtuaans

mình mấy cái thems cài vào chỉ thấy thay đổi mỗi icon thôi, vào theme, skin thì không thấy j hết

venusian

Moderator
mình mấy cái thems cài vào chỉ thấy thay đổi mỗi icon thôi, vào theme, skin thì không thấy j hết

Đúng rồi. Mấy cái Theme này chỉ thay đổi Icon app và icon hệ thông thôi bạn ạ. Không thêm Skin.

koaibiet

Này bạn ơi làm sao để có được mấy cái icon ở ngoài màn hình như cái bạn quảng cáo vậy?? cái mà ấn vào nó kéo dài sang bên cạnh ý. Vợ mình thích cái đấy của HTC Rhythm quá nên cứ đòi. Chỉ cho mình nhá. thanks

Phoenix

Này bạn ơi làm sao để có được mấy cái icon ở ngoài màn hình như cái bạn quảng cáo vậy?? cái mà ấn vào nó kéo dài sang bên cạnh ý. Vợ mình thích cái đấy của HTC Rhythm quá nên cứ đòi. Chỉ cho mình nhá. thanks

Đó là widget của Bliss Rosie mà, bạn chọn widget>>chọn shotcut % clock hoặc bliss rosie tùy theo từng Rom mà có tên khác nhau.

pnt163

có bạn nào đã shutdown tuyệt đối trên bản rom này chưa vậy? tôi đã nhấn nút power rồi chọn shutdown nhưng nó chỉ ở trạng thái giống như hibernate vậy hà

mrtuaans

có bạn nào đã shutdown tuyệt đối trên bản rom này chưa vậy? tôi đã nhấn nút power rồi chọn shutdown nhưng nó chỉ ở trạng thái giống như hibernate vậy hà
bạn vào setting ->Powewer -> kéo xuống dưới bỏ tích Fast boot đi xem sao