• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RCMix3d Runny v4.0 - Sense 3.5 với nhiều tùy biến.

ohbilo

Các mod cho mình hỏi tí
Bản rom này mình đang xài rất tốt, nhưng mấy ngày nay tự nhiên có 1 số lỗi
k hiển thị dc nội dung facebook trong widget friend stream, còn facebook for android mình vẫn vào bt, đã thử với mạng gprs nhưng vẫn k cập nhật dc nội dung
Trên thanh thông báo thì có thông báo cho phép htc sense truy cập tài khoản facebook nhưng k ok dc
Đồng hồ báo thức thì chỉ reo 1 giây rùi tự động gia hạn

Tức wá up lại rom nhưng cũng thế chẳng thay đổi dc j

Các mod có cách nào khắc phục dc k chỉ giáo với
Bản rom này ổn định wá, nên mình yên vị tại đây k up tùm lum nữa hihi

Last edited by a moderator:

venusian

Moderator
Các mod cho mình hỏi tí
Bản rom này mình đang xài rất tốt, nhưng mấy ngày nay tự nhiên có 1 số lỗi
k hiển thị dc nội dung facebook trong widget friend stream, còn facebook for android mình vẫn vào bt, đã thử với mạng gprs nhưng vẫn k cập nhật dc nội dung
Trên thanh thông báo thì có thông báo cho phép htc sense truy cập tài khoản facebook nhưng k ok dc
Đồng hồ báo thức thì chỉ reo 1 giây rùi tự động gia hạn

Tức wá up lại rom nhưng cũng thế chẳng thay đổi dc j

Các mod có cách nào khắc phục dc k chỉ giáo với
Bản rom này ổn định wá, nên mình yên vị tại đây k up tùm lum nữa hihi

Vấn đề này là tình trạng chung hiện nay rrồi bạn ạ. Mình đang dùng Vietteo cũng bị vậy. Chắc là do mạng nó bị dị ứng

ohbilo

Vấn đề này là tình trạng chung hiện nay rrồi bạn ạ. Mình đang dùng Vietteo cũng bị vậy. Chắc là do mạng nó bị dị ứng

nếu là do mạng thì pó tay rùi :D mình đổi VPN cũng k kết nối dc lun
mấy cái danh bạ vẫn sync, chỉ có feed và lịch hẹn là k sync dc thui ah bác

vậy còn vụ đồng hồ báo thức tự động gia hạn sau 1 giây thì sao bác??? có fix dc k???

ohbilo

Sao con htc wildfire s của vợ mình vẫn cập nhật feed facebook trong friendstream bt dc nhỉ?
Vợ mình xài 3G mobifone

ohbilo

Sao con htc wildfire s của vợ mình vẫn cập nhật feed facebook trong friendstream bt dc nhỉ?
Vợ mình xài 3G mobifone

t1985

pro nào cho mình hỏi làm sao thay thế hình nền trong Background không vậy ? vì hình nền mật định của nó màu đỏ nên nhìn tên các add trong menu không rỏ lắm ,nếu có hình nền hoa văn màu xanh trong theme room này úp lên cho mình luôn nha ? thank

midu90

pro nào cho mình hỏi làm sao thay thế hình nền trong Background không vậy ? vì hình nền mật định của nó màu đỏ nên nhìn tên các add trong menu không rỏ lắm ,nếu có hình nền hoa văn màu xanh trong theme room này úp lên cho mình luôn nha ? thank
cùng câu hỏi ^^ ! .... ai pít chỉ zới .

ohbilo

Bác TLG cho mình hỏi có cách nào xóa hết các ngôn ngữ k cần thiết k, chỉ để lại tiếng anh và tiếng việt thôi, để cho rom nhẹ bớt chứ mấy cái ngôn ngữ kia cũng đâu có xài mà wá trời wá đất luôn: P
Hùi đó xài Rim mỗi lần mình up rom chỉ để lại cái tiếng anh thôi mấy cái kia xóa sạch hết: D

Bác TLG cho mình hỏi có cách nào xóa hết các ngôn ngữ k cần thiết k, chỉ để lại tiếng anh và tiếng việt thôi, để cho rom nhẹ bớt chứ mấy cái ngôn ngữ kia cũng đâu có xài mà wá trời wá đất luôn: P
Hùi đó xài Rim mỗi lần mình up rom chỉ để lại cái tiếng anh thôi mấy cái kia xóa sạch hết: D
Xóa được nhưng nó chẳng nhẹ đi tý nào đâu vì các gói ngôn ngữ chủ yếu nằm trong chính file .apk rồi. Muốn chỉnh thì bạn mở file .zip ra, vào system/customize/CID, extract file default.xml ra ngoài, sau đó dùng Notepad hay Notepad++ để chỉnh sửa đoạn code sau (VD như mình chỉ để 4 ngôn ngữ thôi nhé):

<customization_form>
<category name="system">
<module name="locale">
<function>
<set name="single">
<item name="total_list">en_GB;en_US;en_VN;vi_VN;</item>
<item type="boolean" name="en_GB">yes</item>
<item type="boolean" name="en_US">yes</item>
<item type="boolean" name="en_VN">yes</item>
<item type="boolean" name="vi_VN">yes</item>
<item type="boolean" name="default">en_US</item>

Sau khi chỉnh sửa xong bạn xóa file default.xml trong file .zip đó đi và add file default.xml vừa mới chỉnh sửa vào.

ohbilo

Xóa được nhưng nó chẳng nhẹ đi tý nào đâu vì các gói ngôn ngữ chủ yếu nằm trong chính file .apk rồi. Muốn chỉnh thì bạn mở file .zip ra, vào system/customize/CID, extract file default.xml ra ngoài, sau đó dùng Notepad hay Notepad++ để chỉnh sửa đoạn code sau (VD như mình chỉ để 4 ngôn ngữ thôi nhé):

Sau khi chỉnh sửa xong bạn xóa file default.xml trong file .zip đó đi và add file default.xml vừa mới chỉnh sửa vào.

Theo bác chỉ thế thì mình nghĩ đơn giản thật, nhưng nếu k nhẹ hơn dc bao nhiu thì thui khỏi xóa làm j mất công hihi
Vì trước xài RIM xóa mấy cái ngôn ngữ k cần thiết đò thì rom nhẹ hơn rất nhìu
Thanks bác nhìu nhé

tinh_la_gi

Administrator
Cách đó chỉ là "đánh lừa chính mình" thôi không có tác dụng làm cho nhẹ Rom (Ko cho hiển thị - thật ra nó vẩn ở đó).
Hiệu quả nhất vẩn là lấy Rom đó mở bằng winrar và del có suy nghĩ cái gì mình ko cần. Còn nếu được thì dùng Tool và buld lại bằng chính Rom đó mới có hy vọng "nhẹ" =D>

ohbilo

bác TLG cho mình hỏi xíu với

trong phần setting -> RCTeam Tweaks - Extras có mục Extra Fons, trong đó có nhìu font mà mình đổi font nào cũng k dc, toàn bị lỗi, k bik là nó thiếu j k???

tinh_la_gi

Administrator
bác TLG cho mình hỏi xíu với

trong phần setting -> RCTeam Tweaks - Extras có mục Extra Fons, trong đó có nhìu font mà mình đổi font nào cũng k dc, toàn bị lỗi, k bik là nó thiếu j k???
Dùng Fontchanger trên Google Play nhanh hơn đó ohbilo !!