• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RCMix3d Runny v4.0 - Sense 3.5 với nhiều tùy biến.

cu9x

Cứ dùng khoản 1-2 tuần nhé..rồi thử quay lại 2.x và sẽ chán 2.x và lên lại 4.x thôi ... lên 4.x rồi thì dùng apex pro luôn nhé .. :D
Nhớ mò nhiều trong cái Rom Control sẽ có nhiều cái hay và bất ngờ đó. Có nhiều cái trong đó là niềm ước mơ của 2.x (phải mod cực khổ mới được) :D
Her, cám ơn bác nhiều, để vọc coi sao, đang kiếm cái thanh quản lý tác vụ mà chưa thấy :D

tinh_la_gi

Administrator
Giữ nút Home, muốn del nó thì "kéo bỏ" :D (Tùy chọn hiển thị thì vào rom control - có 3-4 tùy chọn)

cu9x

Giữ nút Home, muốn del nó thì "kéo bỏ" :D (Tùy chọn hiển thị thì vào rom control - có 3-4 tùy chọn)
A đu, hay nhỉ, quản lý đa nhiệm có vẻ OK đó. Đang xài bản test 19 thấy nó báo update bản 8.0. Vào update có sao không bác ? À, còn chỗ coi ram free ở đâu vậy ?

tinh_la_gi

Administrator
Update thì khá chậm...cứ tải bằng PC cho nhanh rồi install vào là tốt nhất.
Quản lý free ram có nhiều cách . Trong Application chẳng hạn
Nhưng nhanh và thân thiện thì cài thêm es Task Manger rồi kém cái widget nó ra ngoài home ... vừa quả lý ram vừa refesh luôn :D

Qua : http://www.pdaviet.net/showthread.p...eColdSandwich-7-2-AOKP-FAREWELL-EDITION/page5 thảo luận cho đúng topic nhé bạn. Để các bạn khác vào còn đọc và chia sẻ cùng .

tinh_la_gi

Administrator
ICS hiện tại trên DHD chưa bản nào gọi có thể tự tin "ổn định" hơn GB 2.x bạn à .. cứ dùng và bạn sẽ thấy điều đó. mà bạn nói 4.x mình hỏng biết đang nói Runy 4.x hay ICS :D Còn nếu so các bản ICS thì LorD ClockaN vẩn đỉnh nhất :D

forever9500

mình nói 4.x đó là rom 4.0 của ICS đó vì hòi trước mình xài bản 2.3.3 của HTC và mình xài thử ICS khoảng một tháng đổ lại mình thấy là rom 4.0 mới nhất vào ngày 1 tháng 6 này là ổn lắm rồi. Và đó là cảm nhận của mình sử dụng thôi.

cu9x

mình nói 4.x đó là rom 4.0 của ICS đó vì hòi trước mình xài bản 2.3.3 của HTC và mình xài thử ICS khoảng một tháng đổ lại mình thấy là rom 4.0 mới nhất vào ngày 1 tháng 6 này là ổn lắm rồi. Và đó là cảm nhận của mình sử dụng thôi.
Không biết bác làm sao chứ em thấy nó không ổn định cho lắm
1. Thỉnh thoảng bị restart
2. Thỉnh thoảng bị nhòe font chữ
3. Chơi game bị văng ra
Đó là 3 lỗi hiện tại em cảm nhận được trong vài ngày xài thử qua

t1985

đây là lick của themes Runny-Blue Ed.V.4.0RV đó
X_X X_XMOD huớng dẫn mình cách cài themes cho ROM này nha ?

http://www.mediafire.com/?garnsn80iwwsjuj

Last edited by a moderator:

venusian

Moderator
Tải về chép vào thẻ nhớ. Đưa máy vào Recovery và làm như đối với up Rom thôi.

tinh_la_gi

Administrator
Tải về chép vào thẻ nhớ. Đưa máy vào Recovery và làm như đối với up Rom thôi.
Bác ấy hiểu lầm Format luôn là tèo

Chép file vào thẻ nhớ -> Recovery -> Install zip file -> chọn Theme -> reboot -> tận hưởng

t1985

thank ! tinh_la_gi ,nhưng lời bạn đả muộn rùi :(:)(:)(( ,mình làm như kiểu up rom xong >intall theme >reboot>kết quả là gỉ bạn biết rui chứ gi ? ~X(~X(~X(

tinh_la_gi

Administrator
Hậu quả không có gì lớn lắm :D ... Rút ra 1 kinh nghiệm bản thân là giờ cái gì cũng lưu "trên mây" và thẻ nhớ hết cho lành ...

no1cvn

Ngon rồi bác ạ, nhưng làm thế nào tắt rung khi nhắn tin, nói chung là cứ bàn phím ảo nhập liệu là rung, ghét quá, tốn pin lắm, đã tắt vib trong mục feedback rồi mà không hết

Ứng dụng chạy ok, nhưng Ram free ít quá, chơi DH3 giật lắm
Chuyển rom khác thôi

Ứng dụng chạy ok, nhưng Ram free ít quá, chơi DH3 giật lắm
Chuyển rom khác thôi :ar!

ohbilo

bác TLG hình như đang xài bản rom ICS 8.0 này thì phải http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1450962
mình mới up bản này, mới chuyển sang ICS xem có hơn runny k nên có nhìu thứ hỏi bác
đầu tiên bác cho mình có cách nào thay đổi cái màu nền xanh dương k? mình thik xanh lá chuối hơn, tươi trẻ cho nó sáng cái phone
có cách nào k bác hay là theme cũng dc

mới vừa up xong tức thì chưa vọc nữa, để xem còn thứ j nữa k rùi hỏi bác tiếp hihi

hay bác có link topic thảo luận về bản rom ICS 8.0 này k? cho mình link để wa đó đàm tiếu với ace :D

ohbilo

Mình vẫn thấy bản runny 4.0 này là ổn và đẹp nhất (theo cá nhân) mới up bản ICS 8.0 mà vẫn thấy k bằng bản này
K bjk mai mốt có bản update ICS chính thức sẽ ntn? Chứ như mấy bản mod từ máy đời cao sang thì mình sẽ k update lên ICS mà vẫn xài bản runny này
Mình chưa update trực tiếp lần nào toàn up rom thui, k bjk update trực tiếp xong down zề bản cũ ntn nhỉ? Có bác nào làm dc chưa?