• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RCMix3d Runny v4.0 - Sense 3.5 với nhiều tùy biến.

ohbilo

Các mod cho hỏi ở bản rom runny này có cách nào làm cho cái đồng hồ mặc định của sense thành trong suốt chỉ chừa chữ là màu trắng giống cái hình đồng hồ thời tiết ở bài đầu #1 k? (Mình up hình chi tiết rùi mà đang onl bằng dt nên k up lên đây dc)

hiepdhts

Mình up cái rom này rồi mà cái radio không bắt được đài FM không biết vì sao.Bạn nào có cách thì chỉ với nha.up rom lại thì lười quá.:|

tinh_la_gi

Administrator
Các mod cho hỏi ở bản rom runny này có cách nào làm cho cái đồng hồ mặc định của sense thành trong suốt chỉ chừa chữ là màu trắng giống cái hình đồng hồ thời tiết ở bài đầu #1 k? (Mình up hình chi tiết rùi mà đang onl bằng dt nên k up lên đây dc)
Bạn vào Control của rom runy chuyển sang roise và đổi cái đồng hồ đi là được thế thôi ... vọc là sẽ thấy ngay ấy mà

Khi có bản ICS chính thức thì cũng ko nhất thiết phải cực khổ quay lại để up qua OTA vì 1-2 sau cũng sẽ có bản cook từ chính bản rom gốc để các bạn chạy thôi.

ohbilo

Bác TLG và ace nào bik link các bộ theme dành cho runny 4.0 này cho mình xin link topic giới thiệu với, từ hùi xài android tới h chưa up theme lần nào hì hì

tinh_la_gi

Administrator
Hình như trong topic này (ở mấy trang trước) có 1 bạn dẩn lại link mf 1-2 cái theme cho Runny đấy bạn.
BẠn xem lại nhé :D

hiepdhts

Mình up cái rom này rồi mà cái radio không bắt được đài FM không biết vì sao.Bạn nào có cách thì chỉ với nha.up rom lại thì lười quá.:|
Có bạn nào biết cái lỗi này không chỉ mình với :(

tinh_la_gi

Administrator
Có bạn nào biết cái lỗi này không chỉ mình với :(
Mình ít khi trả lời PM vì thế mong bạn cũng đừng giận.

+ Bản Rom này ko bị lổi Radio (TLG đã dùng và test khác kỷ bản này)
+ Trong câu hỏi của bạn có chút vấn đề là :
1. Trước khi up bản này thì mấy bản khác bình thường ko ?
2. Tình trạng ko bắt được Radio xuất hiện khi nào trước - trong- sau khi up bản này ?
3. Up lại nhanh mà..dùng titan backup xong up rồi restore (1 phút 30 giây là vượt qua nổi đau :D )

Còn nếu ko thich up bạn có thể làm nhu sau (còn dài hơn là up lại)
1. Cài titan và remove radio ra
2. Mở file runny bằng winrar rồi trích cái radio (apk) ra
3. Cài lại - trườn hợp ko chạy thì dùng Quàn lý file chém nó vào system rồi cài (quản lý file có thể thấy thư mục hệ thống nhá)

khangxuan

Vấn đề về phần dịch thuật bạn có thể bung một bản Rom Ship để lấy.
Hoặc các Widget thì bạn bung ban Rom Cook ra để tìm.
Mình chuyển qua khu vực khác rồi. Đang chơi với Em 1X :D

em cũng đang định đổi con 1X giống bác đây =D>
mà con DHD của em cài ROM ER3BUS rồi dùng remove apk system bỏ hết mấy thứ linh tinh, hehhe làm máy chạy nhanh ghê
nên quậy thêm ít bữa nữa rồi đổi con 1X giống bác. :-??

penhoc122

em cũng đang định đổi con 1X giống bác đây =D>
mà con DHD của em cài ROM ER3BUS rồi dùng remove apk system bỏ hết mấy thứ linh tinh, hehhe làm máy chạy nhanh ghê
nên quậy thêm ít bữa nữa rồi đổi con 1X giống bác. :-??
bản er3bus final ngon hơn bản rcmix3d final hả pác??

Last edited by a moderator:

tinh_la_gi

Administrator
Dùng thử 2 bản đi bạn.

Còn bạn ấy khen là khen cái đoạn bạn ấy remove "apk system bỏ mấy thứ linh tinh" đoạn này quan trọng nhất đó .. vì việc này quyết định "ngon" hay "không ngon" :D

mrtuaans

bản Er3bus dùng về lâu về dài có hiện tượng treo máy (hay do cài nhiều App), h thì mình quay lại dùng bản RCmix rồi, cài bản RCmix song cài cái clock sense4 nhìn nuột phết

Last edited by a moderator:

hvgpolice1

Các bác cho em hỏi nhờ tý. Máy e mới chỉ mở bootload vẫn còn s-on. Vậy khi cài theme có cần lưu file boot rồi mới chạy như up rom không

hvgpolice1

Thanks bác. Bác nào có theme nào đẹp mà post trên mf không cho em xjn link với. Đang dùng cái theme blue nhưng muốn thay đổi tý. Hj