• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Rebuilt] Từ điển Anh Việt Anh (EVE) 800k cho S60v5

hoangnam8820010

(ảnh chỉ mang tính mih họa do ngại chụp quá :D)
Giới thiệu
Dữ liệu từ điển này được build và chạy trên nền của Vhdict. Các thông tin về cài đặt, cấu hình thì các bạn tham khảo tại trang chủ của Vhdict
Vhdict Homepage

Về dữ liệu từ điển EVE

Dữ liệu được lấy từ dữ liệu của Stardict do tác giả của Super Power Dict cung cấp.

Tại sao build từ điển EVE này?

Tác giả của Vhdict tuy đã build file dữ liệu từ điển Anh -Việt-Việt nhưng số lượng từ rất ít chỉ 160k. Do đó với nhu cầu tìm kiếm từ điển có số lượng từ khủng để tra trên S60v5 mình đã quyết đinh build dữ liệu từ điển EVE lên tới 800k (thực tế là 780k) (gấp gần 5 lần so với bản của tác giả vhdict cung cấp).
Chú ý: trước đó mình đã có built bộ EVE, nhưng mà có trục trặc về dữ liệu. giờ built lại và share cho các bạn. Thêm nữa dữ liệu phát âm không hoạt động được trên bộ dữ liệu này. Đề nghị các bạn không comment về phát âm nữa.

Các bạn tham khảo về bộ Anh Việt 400k tại đây
Từ điển EV 400k
Hoặc ghé thăm blog của mình tại đây
VN-HOW-TO

Download

1. Bộ cài VHDICT
2. Data từ điển EVE 800k

----------------------------------------------------------
Ngày 12/07/2011: Update thêm từ điển Wordnet, do không có html tag nên ko bắt mắt lắm. Bạn nào có dữ liệu anh - anh của stardict khá khẩm hơn bộ wordnet này thì upload cho mình, mình sẽ build và share cho các bạn sớm nhất. Thanks

3. Từ điển Anh Anh Wordnet 150k từ

Chỉnh sửa cuối:

kaikool

thankssssss bác tiếp ;)) rất có ích.... em dùng noá thường xuyên ;D

a2king

sau khi cài đặt thì mình chép file data vào chỗ nào bạn??? cho mình đường dẫn đi....

kaise

từ điển này quá khủng.bà chị em cứ đòi đổi máy vì máy em cài được cái bộ từ điển trước.giờ lại thêm bộ này nữa.
thanks bác nhiều

kundalini

Thanks, mình cũng thử xài xem sao, từ trước tới giờ toàn xài Java cua Vũ Văn Quỳnh

mu_ocean253

máy em bị lỗi này : ví dụ tìm từ "get" sẽ cho khoảng 100 kết quả có liên quan.1 lần màn hình e hiện đc 7 kết quả, vì vậy nó chia thành khoảng 15 trang, chuyển trang bằng cách nhấn vào mũi tên qua lại ở phía trên gần cột pin và cột sóng. Nhưng khi e vào tra 1 từ, rồi back ra ngoài thì 2 cái nút qua lại đó biến mất tiêu... !!! tra 1 từ khác cũng ko hiện 2 nút qua lại ra nữa, phải thoát ra ngoài chương trình sau đó vào tra lại thì mới hiện. Có ai bị như vậy ko ?

chip_dep_zai

máy em bị lỗi này : ví dụ tìm từ "get" sẽ cho khoảng 100 kết quả có liên quan.1 lần màn hình e hiện đc 7 kết quả, vì vậy nó chia thành khoảng 15 trang, chuyển trang bằng cách nhấn vào mũi tên qua lại ở phía trên gần cột pin và cột sóng. Nhưng khi e vào tra 1 từ, rồi back ra ngoài thì 2 cái nút qua lại đó biến mất tiêu... !!! tra 1 từ khác cũng ko hiện 2 nút qua lại ra nữa, phải thoát ra ngoài chương trình sau đó vào tra lại thì mới hiện. Có ai bị như vậy ko ?

có mình cũng bị.

bạn nào cho mình hỏi. mình cài vào dùng được 1 lúc rồi lần sau vào lại nó chỉ nháy 1 cái rồi thôi:( format máy cũng k được

hoangnam8820010

Ngày 12/07/2011: Update thêm từ điển Wordnet, do không có html tag nên ko bắt mắt lắm. Bạn nào có dữ liệu anh - anh của stardict khá khẩm hơn bộ wordnet này thì upload cho mình, mình sẽ build và share cho các bạn sớm nhất. Thanks.

thainguu

giao diện chỉ phù hợp cho Symbian s60v3, chưa tinh chỉnh nhiều, giao diện tra từ cũng quá xấu ^^ Được cái là số lượng từ nhiêu...

max1397

Member
thanks bạn nhìu,cho mình hỏi vấn đề phát âm giải quyết đc ko bạn

kaise

lúc nào final thì phiền bác hoangnam8820010 tổng hợp lại 1 lần cho tiện theo dõi nha.thanks bác

tranlaptoan

Bực mỗi cái lôi của phần mền là ko kéo xuống để chọn từ được toàn phải dùng thêm bàn phím ảo. Rõ ghét.