• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Rebuilt] Từ điển Anh Việt Anh (EVE) 800k cho S60v5

hoangnam8820010

Bực mỗi cái lôi của phần mền là ko kéo xuống để chọn từ được toàn phải dùng thêm bàn phím ảo. Rõ ghét.

Mình thì tra từ nào gõ từ đấy ra là có, chứ mình không tra từ liên quan. Muốn tra từ liên quan thì bạn phải gõ thêm vào thôi. Làm gì phải làm tội mình dùng bàn phím ảo làm gì.

taothephong

a ơi cho e hỏi chút,e dùng e63,mà e cài cái này vào,khi kick vào icon VHdict thì nó cứ đơ đơ chút,rùi chẳng vào đc,e cài trên 5530 thì vẫn bt a ạ,thấy bên mấy box v3 có thêm 1 file là symbianql_v9.2.sis,e down về,cài vẫn k đc.mong a giúp e vs

boy_friend

sao mình cài vào dùng đc mấy ngày thì bị k tìm thấy dữ liệu từ điển và k tra đc từ nhi?trc đó mới cài thì lại tra đc?

thaimeo2411

Mình cũng bị như vậy, cứ dùng đc vài lần là thôi, ko tìm thấy dữ liệu đâu nữa

hoangnam8820010

Chủ topic đây. Sorry các bạn. Trường hợp các bạn mình ko gặp phải bao giờ, mà ko gặp phải thì giúp các bạn sao được. Ai cùng hoàn cảnh thì tụ tập nhau lại xem vấn đề thế nào thì giải quyết tốt hơn mình nhiều.

doanvantuan

sao mình cài vào dùng đc mấy ngày thì bị k tìm thấy dữ liệu từ điển và k tra đc từ nhi?trc đó mới cài thì lại tra đc?

Lỗi này xảy ra khi bạn cài đặt từ điển xong vào sử dụng, sau đó bạn đã thay đổi một số thông tin như cỡ chữ... thì phát sinh lỗi vào từ điển không tìm thấy file data của từ điển theo đường dẫn mặc định ban đầu. Để fix lỗi này thì bạn hãy copy file data từ điển theo đúng đường dẫn E:\vhdict\dicts bạn nhá. Bạn thử làm lại cách đó xem có được không nha vì hôm trước mình cũng bị lỗi này và đã fix ok. Nguyên nhân lỗi này là do mình khi copy file data chỉ copy vào E:\vhdict\

hadinhdiep

em tìm từ thì có 1 số từ phiên âm có ô vuông..có phải thiếu font gì ko a? a bít cách sửa ko ak?

denhatpt

ban oi cai nay sao mjnh cai vo kon n800-00 laj ko tra dc mjnh da chep vao fai dung nhu vay ruj .

jack_hunter97

Thì bạn tải file sis về cài sau đó tải từ điển về giải nén ra sau đó tạo thư MỤC VHDICT và bỏ file giải nén sau đó thì " ấy " thôi

huutrung068

Bác ơi em hỏi cái: em xài N97 khi gõ từ argue vào thì nó hiện lên bình thường, đầy đủ nhưng phần phiên âm thì ở chữ ar lại bị biến thành ô vuông, bác chỉ em khắc phục với