• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Release] WM6.5 Build 21202 WWE R6.1 by xplode

orange_244

Banned
mấy pác này lam` ăn j lạ vậy bên kia pác trungnguyen cũng giới thiệu rom đã pót rui` ???má pác còn lập lại sai lầm của pác trungnguyen???? thật chả ra làm sao cả????:(

hackingtheinbox

mấy pác này lam` ăn j lạ vậy bên kia pác trungnguyen cũng giới thiệu rom đã pót rui` ???má pác còn lập lại sai lầm của pác trungnguyen???? thật chả ra làm sao cả????:(

hình nhu bản 21202 nay dc xplorer fix lần 2 đó. Kiểm tra lại nha...
Posted via Mobile Device

LongXuyenBoy

Up rom này mình bị bệnh lâu lâu màn hình cứ sáng lên hoài. Rom khác ko bị. Có ai bị giống mình ko? Và có cách nào khắc phục ko :(

quecui

Mình cũng vậy, chưa thấy cách khắc phục đâu cả, chịu khó chờ đi

hackingtheinbox

bạn thử kiểm tra lại bluetooth của mình có bật không nhá! nếu bật thì lâu lâu nó tự bật màn hình lên đó

vnvn

chán quá , lâu lắm rùi ko ra bản rom mới , bực mình ghê gúm ~~

hackingtheinbox

cho mình hỏi ! các bản 21198 21202 và 21725 của x! bạn nào xài rồi thì khuyên mình nên xài bản nào với! nhược điểm của mỗi rom đó là j!
thank bạn nào trả lời mình trước nha!

Satan

mình ko biết cụ thể nhược điểm của mỗi rom như thế nào! nhưng khuyên bạn nên dùng build 21202 hoặc 21501 cua Sun cũng đc, không thì đợi build mới của Xplode ra luôn rồi up cũng chưa muộn, hoặc test từng cái xem thử bản nào ưng ý nhất thì dùng! như mình buồn buồn là cắm máy vào up những bản cũ để test thử nè! không dùng nữa thì up lại thôi mà! 5 phút ngồi đợi là up xong 1 bản rùi! hì hi

hackingtheinbox

mình ko biết cụ thể nhược điểm của mỗi rom như thế nào! nhưng khuyên bạn nên dùng build 21202 hoặc 21501 cua Sun cũng đc, không thì đợi build mới của Xplode ra luôn rồi up cũng chưa muộn, hoặc test từng cái xem thử bản nào ưng ý nhất thì dùng! như mình buồn buồn là cắm máy vào up những bản cũ để test thử nè! không dùng nữa thì up lại thôi mà! 5 phút ngồi đợi là up xong 1 bản rùi! hì hi

thank satan! mình đang xài 21501 của sun_dream đây! bản này mình dùng nhanh lâu hết pin! giao diện mượt đẹp! nhưng có điều là hình như từ build 21501 trở lên ko tương thích một số chương trình củ nữa! nên làm mình rất khó chịu! định quay sang dùng 21202 của X thì cũng có cái khó chịu là WMP mặc định các bản rom của X không đọc được các file MP4 và một số định dạng video khác.! còn lại cũng không dám chê j!
tóm lại mình quyết thử dùng 21202 của X một lần! chờ rom của Sun lâu quá rồi!:|

Satan

bạn có thể nói rõ bản 21501 không tương thích phần mềm nào ko? mình đang dùng bản này! chưa thấy bị gì! còn bản của X thì nên dùng thêm core player có thể đọc mọi định dạng đó bạn! Rom của X xài tốt nhưng bực 1 cái là mất 16M Ramdisk để lưu trữ! hình như phải cài thêm cái gì đó mới hiện ra! lúc trước có thử mà giờ quên mất! hix

hackingtheinbox

bạn có thể nói rõ bản 21501 không tương thích phần mềm nào ko? mình đang dùng bản này! chưa thấy bị gì! còn bản của X thì nên dùng thêm core player có thể đọc mọi định dạng đó bạn! Rom của X xài tốt nhưng bực 1 cái là mất 16M Ramdisk để lưu trữ! hình như phải cài thêm cái gì đó mới hiện ra! lúc trước có thử mà giờ quên mất! hix

21501 hình như không chạy được một số phần mềm chạy trên nền spl hoặc .net 2.0 ví dụ như google translate 1.2 1.3, một số phần mềm karaoke việt nam (bạn có thể cài thử) - nó sẽ báo thiếu chứng chỉ phần mềm hoặc hết hạn chứng chỉ j j đó. tóm lại, hình như 80% soft của mình chạy trên .net 2.0 là hầu hết bị thế! nếu bạn vẫn chưa gặp chứng tỏ những phần mềm của bạn không xài tới 2.0. còn mình khó chịu nhất là không sử dụng được bluewizad 1.0 (phần mềm này để sử dụng bluetooth vào các máy nokia, samsung để đọc dử liệu.v..v...) - bạn có thể kiểm chứng.
16m ramdisk bạn có thể vào post rom 21501 của mình để mò và reg ramdisk để bỏ lại các string key! chúc thành công nhá!
mà hình như các bản rom của X 21202, 21298... đã bắt đầu có dấu hiệu hiện bảng 30 ngày dùng thử chuẩn bị hết! nên có lẻ mình cũng xài 21501 cho đến khi có rom mới! Ok nhá!

orange_244

Banned
21501 hình như không chạy được một số phần mềm chạy trên nền spl hoặc .net 2.0 ví dụ như google translate 1.2 1.3, một số phần mềm karaoke việt nam (bạn có thể cài thử) - nó sẽ báo thiếu chứng chỉ phần mềm hoặc hết hạn chứng chỉ j j đó. tóm lại, hình như 80% soft của mình chạy trên .net 2.0 là hầu hết bị thế! nếu bạn vẫn chưa gặp chứng tỏ những phần mềm của bạn không xài tới 2.0. còn mình khó chịu nhất là không sử dụng được bluewizad 1.0 (phần mềm này để sử dụng bluetooth vào các máy nokia, samsung để đọc dử liệu.v..v...) - bạn có thể kiểm chứng.
16m ramdisk bạn có thể vào post rom 21501 của mình để mò và reg ramdisk để bỏ lại các string key! chúc thành công nhá!
mà hình như các bản rom của X 21202, 21298... đã bắt đầu có dấu hiệu hiện bảng 30 ngày dùng thử chuẩn bị hết! nên có lẻ mình cũng xài 21501 cho đến khi có rom mới! Ok nhá!
uk mình bị tình trạng báo bảng EXp 30 days:((

angiang77

Mình đang dùng bản 21202 có thấy sao đâu nhỉ, chẳng thấy thông báo gì cả