• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Release] WM6.5 Build 21202 WWE R6.1 by xplode

Satan

hì, bạn thử up cả 2 rom để tự test xem sao! mà xem mp4 & 3gp thì nên cài coreplayer v1.30 xem cho sướng mà còn đỡ tốn ram hơn đó bạn!

Satan

hì! mấy bản 6.5 của Xplorer có một bệnh là không đọc được file .mp4 và vài dạng video khác. but rom của sun_dream thì được đó. thấy chưa satan. mình đã nói là có nhiều cái khó chịu khiến mình ít quan tâm rom của X mà. hehe!:p
tớ phải chầu chực lúc 4h sáng chui vô blog của sun để lấy rom về rồi post đó. lúc đó trên xda_d...com sun cũng chưa kịp đưa lên nữa cơ.
nhưng mà phải công nhận là X và sun là 2 nhân vật đang hoạt động mãnh liệt cho BA. thank satan, Xplorer, Sun_dream
có 1 cái là khi dùng wmp của cả X và Sun đều rất tốn ram nên rất ít khi mình dùng wmp để xem file video & music cả, còn vấn đề xem mp4 và 3gp thì theo như những bạn đã up bản rom này ngừơi xem đc người thì ko! mình cũng ko bít tại sao? nhưng có rom mới để up thường xuyên như thế này cũng tốt rồi phải ko? :D
Posted via Mobile Device

vulamtn

Bản rom này không xóa được một số đối tượng như: Tin nhắn, nhật ký cuộc gọi...

zaita

Mình up mấy bản Rom rồi thấy bản này nhanh và pin dùng lâu hơn hẳn mấy bản trước. Tuy nhiên bản này ko hỗ trợ midi để cài làm nhạc chuông nên phải cài thêm. Bên forum.xda-developers.com có cái Midi support dùng rất tốt, các bạn có thể qua đó tải về dùng: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=3699603

Chỉnh sửa cuối:

phuonglev

Cách này cực kỳ hiệu quả!
Đề nghị mod lập thành Sticky để anh em thấy!
Thanks bạn rất nhiều!

Con O2 Xda IIs của mình, khi boot xong nó hiện chữ Serial, thỉnh thoảng cũng lỗi không up được nhưng mình thử bằng cách trước khi boot lại máy thì tháo pin ra, lắp lại, sau đó boot và up bình thường. Thành công 100%.
Các bạn nếu bị lỗi kết nối cũng có thể thử cách này, nếu có hiệu quả "báo" tớ nhé! :D

Anhtoitb

Rất đẹp và ấn tượng, đó là cảm nhận của mình về giao diện của bản ROm này.

MAN16678

Rom này chạy mượt, nghe nhạc không bị giật nhưng âm thanh hơi nhỏ.
Như vậy cũng rất tuyệt rồi. Thanks các Bác nhé.

Nemmatlanh

ROm chạy tuyệt vời,nhưng không thích hợp Office và thỉng thoảng mình bị lỗi tự động tắt nhạc chuông và rung,không biết có ai bị không nữa?Rom dùng thật sự tuyệt :)

xuandung11a2

Well-Known Member
ROm chạy tuyệt vời,nhưng không thích hợp Office và thỉng thoảng mình bị lỗi tự động tắt nhạc chuông và rung,không biết có ai bị không nữa?Rom dùng thật sự tuyệt :)
Cơn gió nào đưa mob tới đây thế hí hí hí:)):)):)):)).Sao em dùng ko thấy có lỗi như vậy nhỉ?:):)

vulamtn

Thường bị khi hết pin, là do pin của bạn đó thôi.

quecui

Các bác cho hỏi em up rom từ WM2k3 lên WM6 thì có lỗi Country ID Error
Em dùng bản WM6.5 Build 21202 WWE R6.1 by xplode
Các bác giúp em với, tks nhiều

Hoangdat_vista

Các bác cho hỏi em up rom từ WM2k3 lên WM6 thì có lỗi Country ID Error
Em dùng bản WM6.5 Build 21202 WWE R6.1 by xplode
Các bác giúp em với, tks nhiều

Bản thân ROM không có vấn đề. Bạn dùng bộ Tool chuẩn sẽ Up thành công thôi. Copy file nk.nbf vào thư mục upgradetool và chạy MaUpgradeUt_noID.exe tool này sẽ bỏ qua Country ID

Chỉnh sửa cuối:

quecui

Báo cáo đã up xong, ok nhưng có vấn đề là bluetooth không pair được với con BT-GPS, khi connect đến phần nhập passkey thi sau khi nhập không có chỗ nào là nút ok, chỉ có "nhấn next nếu device không cần passkey"
=> không pair được
Các bác giúp mình với

giabao379

em cũng có vấn đề về bluetooth không nhân đươc dữ liệu từ máy khác truyền qua . xin mọi người giúp em

Satan

bạn vào start/settings/connections/wirelessmanager bật 2 icon trên và dứơi icon active sync, rồi mở bluetooth nhớ chọn phần make this device visible to orther devices nhé! sau đó thì nhận file bình thường thôi! Thân!

Nemmatlanh

em cũng có vấn đề về bluetooth không nhân đươc dữ liệu từ máy khác truyền qua . xin mọi người giúp em

Mình dùng Rom này cả tháng rồi,thấy rất nhanh và ổn định,wifi và Bluetooth ngon lành :).Bạn xem lại xem mình đã bật Beam chưa nhé :)