• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Release] WM6.5 Build 21202 WWE R6.1 by xplode

newmember16

noí thật là trước giờ dùng PPC phone thích môĩ 2S vì ROM nhiêù nhanh mơí và nhất la taị thời điểm hiện taị thì quá nhiêù ROM vưà mơí vưà đẹp và ổn định
môĩ caí bản naỳ mình kg thích lắm kiêủ thoát ứng dụng nó ra hẳn ngoaì desktop chứ kg phaỉ trong all program như bản trước

TRUONGKHANH

bạn làm như sau nhé, mình up rom ko biết bao nhiêu lần rồi đều ok - máy o2 xda iis - đây là kinh nghiệm cá nhân ghi ra thôi, ai có hơn thì bổ sung nhé

Syn ppc với pc
Đưa máy về Boatloader bằng cách Power+recod+choc reset ( giữ nguyên 3 nut cùng lúc được màn hình đen) trên pc chay Baupgrade –noid.. thực hiện theo hướng dẫn. (nếu mà pc báo lỗi thì chạy lại file baupgrade-noid đến khi được thì thôi) đến finish là ok. Sau khi cài ROM xong thì HR ( cam + recod + chọc đít) chon NO – YES – YES(di chuyển& xác nhận bằng nút cam – record). NHẤN NÚT TIN NHẮN ĐỂ XÁC ĐỊNH . OK Vui.

Cách này cực kỳ hiệu quả!
Đề nghị mod lập thành Sticky để anh em thấy!
Thanks bạn rất nhiều!

tuan2005

Bạn up Rom thành công rồi hả? Chúc mừng nhé. Lần đầu up Rom thành công là kỷ niệm đáng nhớ của người dùng PPC đấy. Hy vọng bạn có sẽ có thời gian đẹp với chú PPC của mình & đóng góp cho các meber khác PDAVIET. Trên này nhiều cao thủ lắm, mình chỉ là đã được các bạn khác giúp rồi chỉ lại cho bạn thôi, đề cao quá anh em cười đó. Thân

haiphono

Bản này sao mình không thể xem file mp4 hoặc avi quay bằng camera của chính o2s nhỉ?Có bác nào có thể giúp được không?

nghoangtienloc

nó thiếu một cái chương trình xem hình vuốt jiống ngầu hơn iphone... nhưng bản này chạy êm hơn bản cũ... hihi

seugab

Bản này sao mình không thể xem file mp4 hoặc avi quay bằng camera của chính o2s nhỉ?Có bác nào có thể giúp được không?
Tất cả các bản ROM, sau khi up, mình đều cài thêm CorePlayer. Ít khi dùng WMP để xem multimedia. Bác thử xem nhé.

minhvu2000

Bạn ơi sao mình tải về cài nó cứ báo lỗi : ERROR 150 : Romup Grade Utility ERROR . Là sao nhỉ ???:-?

xfile2208

Sao giờ này không có mod nào remove hoặc xóa bài này của ông onnano nhỉ mục này là rom pdaviet cho BA, hơn nữa bản 21202 santan giới thiệu ở theard chung cho BlueAngel anh em trao đổi ở đó chùng bài quá, ĐỀ NGHỊ MOD XÓA HOẶC REMOVE NGAY

onnano

nó thiếu một cái chương trình xem hình vuốt jiống ngầu hơn iphone... nhưng bản này chạy êm hơn bản cũ... hihi

Image viewer Đây là vuốt hình thật nhẹ và mượt chép luôn vào thẻ và chạy. tạo cái icon ra menu http://www.mediafire.com/?sharekey=09cf6a7a8102e549312dbd5f2bdc50624b99b1e50d29d3b9b8eada0a1ae8665a

Thêm 1 cái nửa nà bạn : http://www.mediafire.com/?sharekey=09cf6a7a8102e549312dbd5f2bdc50624b99b1e50d29d3b9b8eada0a1ae8665a

Chỉnh sửa cuối:

toke

chào các bác, mình dùng bản này thấy ổn lắm, nhưng pin hơi tốn. Và mình dùng ringo thì khi có cuộc gọi, nó phát nhạc default của máy và nhạc ringtone mình chọn bằng ringo đồng thời một lúc. Có bác nào bị tình trạng tương tự ko?

mình nghĩ cái vụ báo pin không phải do bản Rom này đâu bác, mình up mấy cái Rom khác nhau rồi mà cái nào cũng bị như bác nói, thỉnh thoảng báo 1% rồi tắt đuôi, phải nhấn power lại, không biết tại pin hay tại gì nữa:-??

Xin lỗi các pác, em là chủ topic độ pin đây ạh :D, em trả lời hộ 2 pác này tí.
Cái này theo kinh nghiệm em thấy là do phần tiếp xúc của pin và máy bị kém (nhất là 2 tiếp xúc báo dung lượng ở giữa bé hơn 2 chân nguồn (+)(-). Cách kiểm tra là cầm máy ấn chặt pin với thân máy khi báo 0-1% sẽ trở về đúng % hiện thời.
Do vậy các pác nên dùng dao trổ (dao rạch giấy) cạo sạch chân tiếp xúc và lắp chặt trở lại.
Còn do ROM thì em pó tay! :-??

tuan2005

Các bạn dùng bản Rom này cho mình hỏi chút nhé. dùng WMP mặc định của Rom để nghe nhạc Mp3 có bị tình trạng load chậm & sụt RAM ko? Máy mình bản Rom 211..98 khi nghe mp3 bằng WMP mặc định đi cùng Titanium sụt khoảng 50 mb RAM khi pause cũng tốn khoảng 30mb ? trong khi S2P chỉ mất 2mb thôi. Các file mp4 (được ghi bằng camera của máy), 3gp... cũng ko đọc được bằng WMP trong khi Rom 6.1 thì vô tư. Đã thử cài các codec nhưng không khắc phục được :((. Nếu bản này ko bị như thế thì tốt quá vì mình khoái sử dụng WMP để nghe nhạc & xem phim ( cài all codec ) đồng thời các hỗ trợ widerget của Rom 6.5 hay sbp 3.0 đều rất tốt. Ai giúp được chân thành cám ơn =D>

fdkgenie

Các bạn dùng bản Rom này cho mình hỏi chút nhé. dùng WMP mặc định của Rom để nghe nhạc Mp3 có bị tình trạng load chậm & sụt RAM ko? Máy mình bản Rom 211..98 khi nghe mp3 bằng WMP mặc định đi cùng Titanium sụt khoảng 50 mb RAM khi pause cũng tốn khoảng 30mb ? trong khi S2P chỉ mất 2mb thôi. Các file mp4 (được ghi bằng camera của máy), 3gp... cũng ko đọc được bằng WMP trong khi Rom 6.1 thì vô tư. Đã thử cài các codec nhưng không khắc phục được :((. Nếu bản này ko bị như thế thì tốt quá vì mình khoái sử dụng WMP để nghe nhạc & xem phim ( cài all codec ) đồng thời các hỗ trợ widerget của Rom 6.5 hay sbp 3.0 đều rất tốt. Ai giúp được chân thành cám ơn =D>
Mình dùng WMP vẫn ngon và mượt, mặc dù mình cũng ko quan tâm chi tiết đến mức độ tốn RAM như bạn nói :D
File mp4 quay & playback ok, 3gp cũng ok

Mình đánh giá bản này khá tốt =D>

nghoangtienloc

Room này úp chạy nhanh, nhưng sao dùng psShutXP > Light off, thì mở power lên nàm hình lúc nào cũng trắng bóc, fải tắt đi mở lại nữa thì mới dzô Win lại dc, em thử dùng WMP chế độ Toggle Sreen nó cũng bị dzị... hôk bít các bác có ai bị hôk, có cách nào trị hết xin chỉ giúp... thank u!!!

hackingtheinbox

hì! mấy bản 6.5 của Xplorer có một bệnh là không đọc được file .mp4 và vài dạng video khác. but rom của sun_dream thì được đó. thấy chưa satan. mình đã nói là có nhiều cái khó chịu khiến mình ít quan tâm rom của X mà. hehe!:p
tớ phải chầu chực lúc 4h sáng chui vô blog của sun để lấy rom về rồi post đó. lúc đó trên xda_d...com sun cũng chưa kịp đưa lên nữa cơ.
nhưng mà phải công nhận là X và sun là 2 nhân vật đang hoạt động mãnh liệt cho BA. thank satan, Xplorer, Sun_dream

tuan2005

cám ơn bạn để mình dùng rom mới của SUN xem sao. nhưng sao người thì bảo rom của Xfloder nghe được 3gp, mp4 - người bảo ko vậy nhỉ? có ai xác nhận vấn đề này lại hộ mình ko - CÁM ƠN NHIỀU