• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Repligo Việt hóa (PM đọc ebook .rgo cho s60)

jimmi_qyu

Chắc hẳn các mem đều biết đến rgo rồi,nhưng chưa thấy bản vh nào cả.Nên hôm nay em xin mạo muội post lên.có gì thiếu sót xin chỉ dạy thêm

RepliGo.Viewer.v2.1.sis

jimmi_qyu

Hic em muốn lắm chứ anh.
Nhưng khi dịch như vậy thì có thể bị mất chữ hoặc lỗi văng ra em đang cố tìm cách khắc phục đấy anh.:(

Kojiro

Super V.I.P
Bên cạnh dịch thì ta cũng cần chú ý tí gọi là thẩm mỹ và nội dung nữa, các điều kiện đó bảo đảm thì PM ta dịch mới có chất lượng.
E xem chỉnh sửa lại nhé: về ngữ pháp, ề từ nghữ cho chính xác...
Sau khi tìm hiểu nhiều, e cũng tự làm được thì rất đáng hoan nghênh, cố tí nữa là ok.

nguoiqualoicu

Chắc hẳn các mem đều biết đến rgo rồi,nhưng chưa thấy bản vh nào cả.Nên hôm nay em xin mạo muội post lên.có gì thiếu sót xin chỉ dạy thêm

(2) RepliGo vh by J1MM1 Q Yu.sis:-?

Qua bên đây mà lấy cái FreeRSC về mà dịch này,nó kô bị giới hạn về ký tự nên sẽ không bị văng ra ngoài giống như khi dịch bằng Siêu dịch đâu.
http://pdaviet.net/showthread.php?t=50643

Theo anh nghĩ thì nên dịch cái Mobi Reader thì hay hơn dịch cái này, vì cái RGO này ít chức năng hơn mà còn cần conver định dạng nữa, trong khi MR thì chỉ cần tải Ebook về là chiến luôn, khỏe:D.

ongtrungducmx25

(2) RepliGo vh by J1MM1 Q Yu.sis:-?
Cái pm này đọc ebook dạng nào thế hay là dạng prc;pdf;chm,.....nói rõ hơn nữa jimmi_Nguyễn ơi! thấy nick của bạn thì mình cứ ngộ nhận đọc tên như thế mới dễ nhớ.hihiihi nghich thôi nhé.

Kojiro

Super V.I.P
Cái pm này đọc ebook dạng nào thế hay là dạng prc;pdf;chm,.....nói rõ hơn nữa jimmi_Nguyễn ơi! thấy nick của bạn thì mình cứ ngộ nhận đọc tên như thế mới dễ nhớ.hihiihi nghich thôi nhé.

Nó đọc định dạng rgo a à, nó có bộ convert riêng. Hồi đó đọc qua cái này ko à, chưa có prc để mà xem :)

nguoiqualoicu

Jimmy_quy ơi, em xem dịch lại cho hoàn thiện nhé, cái này dịch bằng Siêu dịch 1.62 đc đấy, có bị lỗi mất chữ hay văng ra ngoài gì đâu :D.

nguoiqualoicu

MinhThang cho em xin pm trên đi tải hoài không được !thank trước nhé.

Đây Replygo v2.1, còn công cụ convert file .rgo thì bạn search trên mạng mà tìm nhé, còn không thì vào các topic truyện Rgo của các forum điện thoại mà tải về đọc nhé. Cái này bạn chưa biết nên cài mà dùng thử cũng đc, chứ nó cũ quá rồi, dùng MobiReader tiện hơn nhiều :D.

anhtamhcm

Hic em muốn lắm chứ anh.
Nhưng khi dịch như vậy thì có thể bị mất chữ hoặc lỗi văng ra em đang cố tìm cách khắc phục đấy anh.:(

Thấy em có vẻ vất vả quá. RepliGo Việt hóa mất khoảng 5 phút là xong. Bảo đảm cài vào câu cú chuẩn:D, đợi xíu down về đã

JuRay-Duan

RepliGo v2.1 này là dùng để đọc truyện hã mý pác. Còn cài MobiReader là dùng để đọc...sách àh, nghe bảo nó mới hơn RepliGo kia, vậy pác nèo có post lên cho e dùng với :), đi mà..:D

Kieu_Phong

RepliGo v2.1 này là dùng để đọc truyện hã mý pác. Còn cài MobiReader là dùng để đọc...sách àh, nghe bảo nó mới hơn RepliGo kia, vậy pác nèo có post lên cho e dùng với :), đi mà..:D
RepliGo v2.1 này là dùng để đọc file *rgo . MobiReader dùng để đọc file *prc. Bạn nói là nói post cái gì. 2 phần mềm trên đều có cả rồi đó.

ongtrungducmx25

RepliGo v2.1 này là dùng để đọc file *rgo . MobiReader dùng để đọc file *prc. Bạn nói là nói post cái gì. 2 phần mềm trên đều có cả rồi đó.
nếu thể có pm nào chuyển tất cả office 2003 sang file.rgo hay trang web nào hổ trợ chuyển sang file.rgo nhé!=D>=D>

nguoiqualoicu

nếu thể có pm nào chuyển tất cả office 2003 sang file.rgo hay trang web nào hổ trợ chuyển sang file.rgo nhé!=D>=D>

Đây của pác đây, RepliGo + RepliConvert 2.1, dùng để chuyển file .doc sang .rgo nhé. Tải về rồi tự cài đặt và convert nhé, mình không xài cái này nên cũng chưa convert, trước toàn down truyện đã đc làm sẵn về đọc thôi,từ khi có MobiReader thì không dùng cái này nữa nên không biết cách convert :D.
Theo mình thì đọc sách thì nên dùng MobiReader, vì nó phổ biến hơn nhiều, ebook trên mạng toàn là dạng này nên tải về là chiến luôn, nó hỗ trợ từ điển, hiển thị đc hình ảnh và khi đọc thì có chế độ tự cuộn( đỡ phải kéo từng trang như Repligo).v.v.
http://www.4shared.com/file/55408085/adb4b7c8/DocFile-RGO-repligoconvert_v21_Full.html?s=1

Chỉnh sửa cuối: