• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RESCO EXPLORER 2010 v8.10

nhatha

mới up date trực tiếp thấy bản Beta 7 này font chữ sẽ to hơn mấy bản kia..

LuongQuang

Super V.I.P

Resco Explorer 2008 (v7.00)

Cuối cùng thì phiên bản chính thức cũng đã ra mắt, nhìn chung vẫn không khác nhiều so với bản Beta7 cuối cùng. Hoạt động khá êm ái, ổn định! Sẽ test các chức năng khác sau! :D

Phần cài đặt cho mọi HĐH và màn hình:

Mã:
http://resco.net/downloads/rescoexploreren_p.exe

Cập nhật miễn phí với ai đã ĐK v6.17 ;)

Hi vọng có sự hài lòng với phiên bản mới này! :D

nhh0612

Mình không thể cập nhật được từ V6.17 (và v6.19) mặc dù các bản cũ của mình đã có ĐK. Nhưng khi Update lên V7.0 thì lại là unregistered. Bạn có thể giúp mình được ko?

Last edited by a moderator:

HaChau

Super V.I.P
Mình không thể cập nhật được từ V6.17 (và v6.19) mặc dù các bản cũ của mình đã có ĐK. Nhưng khi Update lên V7.0 thì lại là unregistered. Bạn có thể giúp mình được ko?
Bạn download trực tiếp từ trang chủ rồi dùng mã số đăng ký đã có cho 6.17 trở lên là được thôi.

LuongQuang

Super V.I.P
Hiện link tải trên trang chủ là bản quick fix có date modified là ngày 4-6 nhưng không thấy thông báo ra đại chúng! :D

Lesangmd

Bạn nào không đăng ký được từ bản 6.17 lên bản v7.0 thì PM mình gửi mã đăng ký sang cho . Dù sao có mã đăng ký trực tiếp thì đỡ phải gỡ bỏ rồi cài lại như vậy có thể tránh được một vài lỗi có thể xảy ra . Không xin trên diễn đàn nhé . :D

masterful

xin lỗi, mình down về rùi, nhưng cài sao vậy mấy bro, mình cài file .cab như bthường, vào program chạy thì nó nói explorer is not valid pocket pc application( àh, reset thì xài được ròi)

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
xin lỗi, mình down về rùi, nhưng cài sao vậy mấy bro, mình cài file .cab như bthường, vào program chạy thì nó nói explorer is not valid pocket pc application

Bạn xem lại đi! Hoặc có thể File CAB lúc tải về bị lỗi, không bị hiện tượng như Bạn nói đâu nhé!:-?

djtrungkien

đúng là phiên bản chính thức có khác.Truy xuất file tốc độ cực nhanh liên kết với Word và pocket Rar tuyệt vời nói chung là hoàn hảo,tuy nhiên còn gửi ,di chuyển,sao chép...với hiệu ứng Touch khi sử dụng thì hơi vất vả

ancola66

Super V.I.P
đúng là phiên bản chính thức có khác.Truy xuất file tốc độ cực nhanh liên kết với Word và pocket Rar tuyệt vời nói chung là hoàn hảo,tuy nhiên còn gửi ,di chuyển,sao chép...với hiệu ứng Touch khi sử dụng thì hơi vất vả
Và chức năng chép đè file hệ thống cũng không được, ví dụ muốn thay màn hình welcome thì nó không cho chép đè ( Bản 6.17 thì chép đè vô tư)

skyoflove

Tôi đang sử dụng soft Resco Exploer 2008 v7.00 trên HTC PM200 wm6, trong file rar download về có file k***en nhưng ko thể đăng ký được (Owner tôi là tiếng Việt có dấu), trên PC sử dụng Unikey 4.0 Build 060419 NT. Tôi đã thử reg = khá nhiều bộ mã khác nhau như Unicode, Unicode tổ hợp, X - Unicode, Vietnamese Locale CP 1268 ... nhưng vẫn ko thành công (trên file k****en hiện ra dãy 15 chữ số trong 3 form khác nhau). Xin hỏi có cách nào để reg resco với Owner là tiếng Việt có dấu ko? Sử dụng bộ gõ gì và bảng mã nào?
Thk 4 read

18S67705

Tôi đang sử dụng soft Resco Exploer 2008 v7.00 trên HTC PM200 wm6, trong file rar download về có file k***en nhưng ko thể đăng ký được (Owner tôi là tiếng Việt có dấu), trên PC sử dụng Unikey 4.0 Build 060419 NT. Tôi đã thử reg = khá nhiều bộ mã khác nhau như Unicode, Unicode tổ hợp, X - Unicode, Vietnamese Locale CP 1268 ... nhưng vẫn ko thành công (trên file k****en hiện ra dãy 15 chữ số trong 3 form khác nhau). Xin hỏi có cách nào để reg resco với Owner là tiếng Việt có dấu ko? Sử dụng bộ gõ gì và bảng mã nào?
Thk 4 read

Tốt nhất bạn đừng nên để Owner tiếng Việt vì có những phần mềm không hỗ trợ đâu...
Chúc vui !!!

agriver05

Mình down v7.0 về rồi. Ai gửi cho mình KKK với.
Owner: Nguyen Vu
:) Tuyên truyền cái đó ở đây là phạm nội quy đấy bạn ah. Bạn cần gì thì PM với những người khác nhé. Ở mấy trang trước mọi người đã nói sẽ sẵn sàng giúp đỡ AE mà :p

vnanhvn

Không biết em sử dụng bản Việt hóa 6.17 thì khi em up phiên bản tiếng anh mới nhất thì có cần đăng ký lại không các bác nhỉ ^^?

PhongQuang

Super V.I.P
Không biết em sử dụng bản Việt hóa 6.17 thì khi em up phiên bản tiếng anh mới nhất thì có cần đăng ký lại không các bác nhỉ ^^?
Không cần đâu bạn, bản 7.0 vẫn dùng được mã của bản 6.17.

Tmap

Super V.I.P
Resco Explorer 2008 v7.01

Resco Explorer 2008 v7.01

Ứng dụng quản lý File quen thuộc của Resco, phiên bản cập nhật v7.01 (17/6/08). Nhìn chung không có thay đổi gì nhiều, phiên bản chủ yếu là tối ưu hóa các chức năng hiện có như thanh cuộn chữ, thanh công cụ, Menu và Favorites...nhưng nói chung là các chức năng đã khá hoàn thiện.

Download EXE:
Mã:
http://www.resco.net/downloads/rescoexploreren_p.exe
Download CAB:
Mã:
http://www.resco.net/ppc/downloads/rescoexploreren_p.ARM.CAB

Ứng dụng được cập nhật miễn phí cho người dùng đã đăng ký phiên bản trước.

DOP

Có vẻ như bản này có lỗi. Cài thì báo không thành công, nhưng check lại thì cài OK. Một lưu ý nữa là không uninstall được.
Test trên O2i :)

1202

Có vẻ như bản này có lỗi. Cài thì báo không thành công, nhưng check lại thì cài OK. Một lưu ý nữa là không uninstall được.
Test trên O2i :)

Cái lỗi này thì em đã gặp từ các bản beta trên con Exec rồi. Cài update vào nó bào unsucessful nhưng vào about thì thấy đã cập nhật bản mới rồi. Khi remove thì cứ báo kô cho remove bực cả mình. Phải hard reset lại nó mới cho cài bản mới

TuyetKy

Bản này tốt quá, bây giờ thì mình có thể điều khiển hoàn toàn bàn phím rùi, ko phải thò tay vào màn hình nữa, điều mà bản v7.00 chưa làm được=D>
Cheer!

LEDU

Phuùu...em đã giải quyết xong rồi các bác, cảm ơn các bác quan tâm. Thật ra cái MTK nó có 3 cái code, em chỉ nhăm nhe cái đầu thì nó chẳng chịiu, cái thứ hay nó mới chấp nhận.

Giờ em tính hỏi các bác luôn là làm sao để copy cái Properties của nó để em thảy vào Tray Launch. Chẵng lẽ lấy viết ra ghi lại:(ví dụ) \Programs\Games\Abc.exe...rồi sau đó vào cái Tray Launch type vào sao các bác?