• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RESCO EXPLORER 2010 v8.10

hlp

Phuùu...em đã giải quyết xong rồi các bác, cảm ơn các bác quan tâm. Thật ra cái MTK nó có 3 cái code, em chỉ nhăm nhe cái đầu thì nó chẳng chịiu, cái thứ hay nó mới chấp nhận.

Giờ em tính hỏi các bác luôn là làm sao để copy cái Properties của nó để em thảy vào Tray Launch. Chẵng lẽ lấy viết ra ghi lại:(ví dụ) \Programs\Games\Abc.exe...rồi sau đó vào cái Tray Launch type vào sao các bác?

Theo hiểu biết của mình thì hiện tại resco chưa cho phép copy đường dẫn, các bạn có thể dùng total comander bản 2.5 để copy đường dẫn...

ancola66

Super V.I.P
Phuùu...em đã giải quyết xong rồi các bác, cảm ơn các bác quan tâm. Thật ra cái MTK nó có 3 cái code, em chỉ nhăm nhe cái đầu thì nó chẳng chịiu, cái thứ hay nó mới chấp nhận.

Giờ em tính hỏi các bác luôn là làm sao để copy cái Properties của nó để em thảy vào Tray Launch. Chẵng lẽ lấy viết ra ghi lại:(ví dụ) \Programs\Games\Abc.exe...rồi sau đó vào cái Tray Launch type vào sao các bác?

Theo hiểu biết của mình thì hiện tại resco chưa cho phép copy đường dẫn, các bạn có thể dùng total comander bản 2.5 để copy đường dẫn...
* Làm theo cách của Hai Lúa vẫn OK mà :)) : Bạn mở 2 phần mềm một lúc ( Resco và Tray launch ) chuyển đi chuyển lại giữa 2 task để gõ tên cần gì phải lấy bút ghi lại:))

HaChau

Super V.I.P
* Làm theo cách của Hai Lúa vẫn OK mà :)) : Bạn mở 2 phần mềm một lúc ( Resco và Tray launch ) chuyển đi chuyển lại giữa 2 task để gõ tên cần gì phải lấy bút ghi lại:))
Sử dụng RE copy đỡ lúa hơn cách trên của anh Ân là select & copy, chuyển sang cửa sổ kia dán. Chỉ thao tác làm 2 lần thôi do một lần là thư mục, một lần là tên tệp, không phải gõ tên. Mặt khác, nếu là file shortcut (*.lnk) thì dùng chức năng View (Xem) của RE để xem, sẽ copy 1 lần được luôn.
Giá RE có chức năng Copy full path thì ngon :)

h2_viethoang

Resco Explorer 2008 v7.02 Update ngày 19/6/2008

Download ở đây: http://resco.net/pocketpc/explorer/downloads.asp

Vẫn dùng được số serial của bản 7.00. Update free cho người đã đăng ký 7.00 rồi ^^

LuongQuang

Super V.I.P

Resco Explorer 2008 v7.02

Có vẻ sự ra đời và cải tiến của phiên bản mới gặp khá nhiều khó khăn nên Resco có bản sửa lỗi liên tục từ lúc beta! :D

Bản 7.02 cập nhật cho các tính năng font chữ, icon cho toolbar, ghi đè file trong ROM, fix lỗi...

Nên remove bản cũ trước khi cài bản mới, không nên cài đè upgrade! ;)

Phần cài đặt cho mọi HĐH và màn hình:

Mã:
http://resco.net/downloads/rescoexploreren_p.exe

Cập nhật miễn phí với ai đã ĐK v6.17 ;)

LuongQuang

Super V.I.P
Bản 7.02 có lỗi rất sơ đẳng là không tạo được NewFolder! :mad:)
Quay lại dùng Total Commander cho lành! :-??

DOP

Bản 7.02 có lỗi rất sơ đẳng là không tạo được NewFolder! :mad:)
Quay lại dùng Total Commander cho lành! :-??

Chính xác! Chả hiểu sao update liên tục nhưng lại sót cái lỗi "điên khùng" này. Hy vọng bản sau khá hơn :-?? (cũng chả hiểu sao các bản beta của resco dạo này cứ cảm thấy chắp vá thế nào ấy!)

hero999

mh mới tham gia diễn đàn nên chưa quen lam.mình liên lạc với ban như thế nào đây

hlp

anh Ân nói thế nào ấy chứ, e vừa check, đúng là bản 7.02 ko tạo đc new folder thật :|

tuanty

anh Ân nói thế nào ấy chứ, e vừa check, đúng là bản 7.02 ko tạo đc new folder thật :|
Đã có bản 7.02 sửa lổi tạo NewFolder rồi đó bạn tải tại trang chủ đó , mình vừa test sáng nay mà =D>

ancola66

Super V.I.P
Thế thì chắc chắn nó dị ứng với rom exce roài=)). Anh đọc bài của Lương Quang định không cài bản đó. Nhưng rồi vẫn cài và vẫn tạo được NEWFOLDER:))

NhatToai

Super V.I.P
Sử dụng tốt cả không hề gì,chạy cực nhanh hỗ trợ nhiều chế độ.

LuongQuang

Super V.I.P
Đúng là bản trên trang chủ hiện tại là bản hotfix rồi chứ không phải là bản như lúc giới thiệu (file cab cùng ngày khác thời gian) nên nếu ai tải về sau sẽ không bị lỗi này! :D

Ngay cả trong 4rum của Resco cũng kêu ca vấn đề này nên chắc Resco đã âm thầm có bản hotfix ngay cho lỗi ngớ ngẩn này mà không dám công bố! :))
http://resco.net/forums/ShowPost.aspx?PostID=17159

hector

sao lại kì cục?làm như thế để mọi người biết lao đọng chớ!chăng lẽ chỉ vào download mà kô đớng góp j cho diễn đàn sao?!0 bài có bao nhiêu đâu bạn?:-?? đang định chỉ trích thì bị xóa liền luôn!
bản sau resco đúng là dùng bình thưong thật còn bản trước mình kô down nên kô biết là do bọn resco ha do rom nữa!
nói chung càng ngày nó càng trở nên vô đối!

HaChau

Super V.I.P
Đúng là bản trên trang chủ hiện tại là bản hotfix rồi chứ không phải là bản như lúc giới thiệu (file cab cùng ngày khác thời gian) nên nếu ai tải về sau sẽ không bị lỗi này! :D

Ngay cả trong 4rum của Resco cũng kêu ca vấn đề này nên chắc Resco đã âm thầm có bản hotfix ngay cho lỗi ngớ ngẩn này mà không dám công bố! :))
Câu chữ trên của anh Quang rất đắt và chính xác >:)
Nhân tiện, giới thiệu file đặc tả làm skin cho Resco Explorer để anh Ân ngâm cứu này.

bonmat8888

File *.exe của nó lúc mới phát hành có dung lượng 1,02Mb, còn bây giờ là 1,09 Mb; file *.CAB thì cũ là 1.426 Kb, mới là 1.613 Kb. Hehhe, chắc chắn là fix lỗi nhưng không dám lên tiếng rồi!:)):)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

V_Hoa

Các bác cho em MTK của Resco explorer 2008 V7.0 với ... em dow mấy link trong các trang trước đều bị die hết :( . thanks các bác