• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Resco Keyboard Pro 5.0 - bàn phím Việt

• Thread starter ntd
  • Ngày gửi

hanoiwap

Super V.I.P
Bác HaNoiWAB làm ơn xem lại file cài đặt VnRkeyboard 5.11.CAB của Bác giùm em với .
Em tải file cài đặt này về , cài bình thường . Nhưng khi vừa mới cài xong thì hiện hoạt cảnh cài đặt ban đầu , list skins=Trống , ngôn ngữ=Trống ,và cũng không thể mở Options cho nó được .
Mặc dù vào thư mục cài đặt thì vẫn thấy đầy đủ các thành phần skins và ngôn ngữ như các bản trước .

Điều đáng nói là sau khi cài VnRkeyboard 5.11.cab xong , em tiếp tục cài các skins khác( vào cùng một thư mục) thì TẤT CẢ ĐỀU BÁO LỖI " installation of Resco Keyboard was not found " . Nghĩa là ...chưa cài đặt Rescokeyboard nên nó báo lỗi !!

Em thử mấy lần rồi , up ROM lại vẫn thế nên em nghĩ cái này là do lỗi trong quá trình đóng gói file CAB .

Bác xem lại giùm nhé . Thanks Bác ! :D

Cám ơn bạn.
-Tôi thử cho QVGA kết quả:3 skins Simple,Default,iSkin đều OK .
-Thử cho VGA : Chỉ có iSkin
-Bạn có thể tải thêm skin tại ĐÂY

Chỉnh sửa cuối:

hannibal

Phiên bản Keyboard mới 5.0 của Resco có skin rất tiện sử dụng viết bằng tay. Các bạn có thể xem thêm ở trang chủ: http://www.resco.net/pocketpc/keyboard/default.asp
Tôi làm thêm tệp keyboard cho tiếng Việt. Các bạn chỉ cần mở và chép vào thư mục \Program Files\Resco Keyboard Pro\Languaes\. Sau đó trong Option của Keyboard chọn tiếng Việt cho Primary language.

Tệp cần tải về

Link này die rồi, bác nào có send hộ tôi với accuroom@yahoo.com
Thanks

hoanganhquynh

không hiểu tại sao máy em cứ bỏ cái resco keyboard ra dùng là treo phần tin nhắn các bác nhỉ?:(

lavictory

em cảm ơn rất nhiều -- thankyou so much -- Vậy cái này cài trên Main tốt hơn hay trên Storage Card ?

AnhPheCT

Tốt nhất là cài trên Storage Card để tiết kiệm bộ nhớ Main Bạn ạ!!! Cài ở đâu cũng sử dụng tốt cả trừ khi cài vào Storage Card mà lấy Storage Card ra ko sử dụng mà thôi!!!!

hanoiwap

Super V.I.P
em cảm ơn rất nhiều -- thankyou so much -- Vậy cái này cài trên Main tốt hơn hay trên Storage Card ?

To @lavictory
Bạn cài trên Main hay trên Storage Card đều được.Tuy nhiên nên cài trên Storage Card nếu bạn dùng nhiều skin (đỡ tốn bộ nhớ trong)

hanoiwap

Super V.I.P
Chú ý:Đã fix lỗi của bản v5.11

Đã fix lỗi trong file skin.ini của iSkin (v5.11)
Các bạn có thể tải lại

hanoiwap

Super V.I.P
Chú ý

Bác HaNoiWAB làm ơn xem lại file cài đặt VnRkeyboard 5.11.CAB của Bác giùm em với .
Em tải file cài đặt này về , cài bình thường . Nhưng khi vừa mới cài xong thì hiện hoạt cảnh cài đặt ban đầu , list skins=Trống , ngôn ngữ=Trống ,và cũng không thể mở Options cho nó được .
Mặc dù vào thư mục cài đặt thì vẫn thấy đầy đủ các thành phần skins và ngôn ngữ như các bản trước .

Điều đáng nói là sau khi cài VnRkeyboard 5.11.cab xong , em tiếp tục cài các skins khác( vào cùng một thư mục) thì TẤT CẢ ĐỀU BÁO LỖI " installation of Resco Keyboard was not found " . Nghĩa là ...chưa cài đặt Rescokeyboard nên nó báo lỗi !!

Em thử mấy lần rồi , up ROM lại vẫn thế nên em nghĩ cái này là do lỗi trong quá trình đóng gói file CAB .

Bác xem lại giùm nhé . Thanks Bác ! :D

Các bạn chú ý:
1-Vì trong Propeties của CAB infomation của các phiên bản tôi đặt khác nhau nên trong khi cài,chương trình chưa xóa hết các file cũ mà cài đè lên nên đôi khi có lỗi.
-Như vậy,các bạn nên remove chương trình cũ trước khi cài bản mới.
Hiện nay,tôi đã sửa các phiên bản của VnRKbdPro để khi cài không phải remove.Các bạn tải về thay thế cho các bản cũ
2-Một điều nữa:Tôi đưa thêm file .htm trợ giúp vào trong file cài đặt.Khi các bạn mở trình duyệt web sẽ mặc định đưa đến phần trợ giúp ,cập nhật và tải giao diện của Vietnamese Resco Keyboard Pro
CẬP NHẬT

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
Bản 5.01 cũng lỗi, khi đang để caplocks, chuyển qua phím số thì không quay trở về abc được, cả QVGA lẫn VGA đều bị, bản 5.11 còn lỗi nặng hơn và không ổn định, nếu chỉ dùng tiếng anh thì rất tốt

Cám ơn bạn đã dùng thử VnRKbdPro.Xin trả lời bạn như sau:
VnRKbdPro khác với nguyên bản RKbdPro ở đặc điểm mà bạn vừa nhận xét(không phải là lỗi).
-Ở nguyên bản,sau khi nhấn Shift thì phím abc(chuyển đổi abc/123) vẫn giữ nguyên.Còn trong VnRKbdPro,tôi sử dụng abc khi nhấn Shift sẽ là Esc.
-Vì vậy,nếu bạn nhấn và giữ Shift để chuyển thành Caps thì khi ở NumberMode,phím abc sẽ là Esc.
-Như vậy,bạn nhấn Shift rồi nhấn abc thì sẽ chuyển trả về bàn phím chữ

Tôi đã trả về như cũ và sẽ dùng Esc ở phím khác.Xin ý kiến góp ý của bạn .Xin các bạn cập nhật lại.Cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

hunggz

bác hanoiwap có thể edit đc giúp em cái skin ko, em dùng i900(WQVGA), cài iSkinWQVGA.cab thì ở màn dọc em vẫn thấy bấm bằng ngón tay em thấy hơi nhỏ, mà em cũng hay quen gửi tin có cả dấu chấm phẩy, chấm(muốn gõ chấm, phẩy, lại phải bấm để ra bàn phím khác có chấm, phẩy mới bấm đc), ở màn ngang thì lại cao quá, em có cái ảnh bàn phím của samsung, bác xem hộ em nhé. em cũng dùng cả cái skin Kie_s_Grey_Carbon_2__WQVGA, ở màn ngang, nút bấm vẫn thế, chỉ đc cái là cả khung dãn ra vừa màn hình. Bác chỉ cho em xem làm cách nào để tăng cỡ nút bấm lên ko à (to giống như của samsung ý), nếu để thế này thì chỉ gõ bút là ổn nhưng gõ tay là hơi nhỏ.

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
bác hanoiwap có thể edit đc giúp em cái skin ko, em dùng i900(WQVGA), cài iSkinWQVGA.cab thì ở màn dọc em vẫn thấy bấm bằng ngón tay em thấy hơi nhỏ, mà em cũng hay quen gửi tin có cả dấu chấm phẩy, chấm(muốn gõ chấm, phẩy, lại phải bấm để ra bàn phím khác có chấm, phẩy mới bấm đc), ở màn ngang thì lại cao quá, em có cái ảnh bàn phím của samsung, bác xem hộ em nhé. em cũng dùng cả cái skin Kie_s_Grey_Carbon_2__WQVGA, ở màn ngang, nút bấm vẫn thế, chỉ đc cái là cả khung dãn ra vừa màn hình. Bác chỉ cho em xem làm cách nào để tăng cỡ nút bấm lên ko à (to giống như của samsung ý), nếu để thế này thì chỉ gõ bút là ổn nhưng gõ tay là hơi nhỏ.

To @hunggz
Bàn phím dọc(Portrait) tôi để thấp vì dùng cho QVGA (cao 320)
Trường hợp WQVGA (cao 400) tôi dự định cao 155 bằng nguyên bản của iPhone nhưng không có ý kiến phản hồi nên tôi không tiếp tục thiết kế tiếp(vì chưa xong Number và Calc)

Nếu bạn yêu cầu,tôi sẽ làm 2 skin cao 155 và bằng SSung của bạn (197pixels,tương đương Diamond)

Bàn phím ngang(Landscape) tôi thiết kế 122 pixels.SSung là 110 pixels.Kie_s_Grey_Carbon_2 là :124 pixels

"gửi tin có cả dấu chấm phẩy, chấm(muốn gõ chấm, phẩy, lại phải bấm để ra bàn phím khác có chấm, phẩy mới bấm đc)"
.
1-Để giải quyết vấn đề này ,bạn dùng VE.Nhấn aU sẽ có đủ các dấu
2-Trong VN,bạn không cần vào bàn phím số cũng có đủ các dấu thường dùng.
6 ô:x,c,v,b,n,m:Khi bạn nhấn phím dấu sẽ có đủ các dấu

Bạn gửi cho tôi tiếp hình ảnh của NumberLayout,FxLayout và CalcLayout để tôi hoàn thiện đầy đủ (nếu layout nào không có thì tôi sẽ tự thiết kế)

Vì bạn chưa xem hết phần trợ giúp nên chưa biết hết các tính năng(Bạn hãy xem tại đây)

Tôi làm thử SamSungWQVGA các bạn góp ý để làm tiếp nhé.Không có ý kiến thì tôi không thiết kế tiếp đâu

SamSungWQVGA.cab 122.3 Kb 2008-09-18

Chỉnh sửa cuối:

krungthep99

Cho em hỏi : Phần mềm này N95 8G sài Được không zậy ? em mới sài Điện thoại nên không ràng lắm. Cảm Ơn