• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RESTORE & UPDATE 2G & 3G LÊN FW 3.0 BETA 4 & 5 VÀ FIX LỖI CƠ BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

DEVIL_BESIDE_YOU

Khuyến cáo anh em dùng iPhone 3g lock khoan up vội FW 3.0,hiện FW 3.0 chỉ hỗ trợ 2G,3G world thì phải add UDID mới active có sóng được

XuanTruong

Super V.I.P
Tính năng NHẮC LẠI khi có SMS mới và Forward hoạt động khá tốt!=D>

hoaibao99

Tôi đã chọn nhưng vẫn không thấy màn hình để chọn bootloader.
tôi đang dùng la iphone 3G lock.
Mong các bác giúp cho.

khanhhung1

sao rồi mấy bác 3G lock có up 3.0 đc không vậy!ai có kinh nghiêm chỉ dùm đi!

3g lock úp lên có song không vậy ai có kinh ngiệm chỉ dùm đii!

trungkien2

Kinh nghiệm đây.
Up lên thì ko vấn đề gì nhưng... chẳng có tí sóng gió nào cả.
THay đổi MODEM FIRMWARE thành 4.26 (bản beta 5 thành cái gì ko biết). Tịt luôn.
Up lên là thành IPod Touch liền.

daophuccanh

HUYNH ƠI KHÔNG LÀM SAO DÙNG ĐƯỢC WIN SCP EM ĐÃ LÀM ĐÚNG NHƯ HUYNH CHỈ MÀ MỔI LẦN CO NẸCK NÓ KHÔNG CHẤP NHẬN CÓ CÁCH NÀO GIÚP EM VỚI ĐẠ TẠ HUYNH NHÌU NHÌU

XuanTruong

Super V.I.P
HUYNH ƠI KHÔNG LÀM SAO DÙNG ĐƯỢC WIN SCP EM ĐÃ LÀM ĐÚNG NHƯ HUYNH CHỈ MÀ MỔI LẦN CO NẸCK NÓ KHÔNG CHẤP NHẬN CÓ CÁCH NÀO GIÚP EM VỚI ĐẠ TẠ HUYNH NHÌU NHÌU

Add Source Bigboss để cài OpenSSH sau đó mới kết nối với WinSCP được!;;)

minhfat

up lai cai link down FW 3.0 bac Trường ơi! Link hỏng rồi! CÁm ơn bác nhá!

minhfat

Đã test FW 3.0 beta 4 thấy rất lỗi

Lỗi 1. ICY không hiện tên các nhà cung cấp soft
Lỗi 2. khi vào Itunes không hiện các thư mục để sync
đấy là 2 lỗi cơ bản, còn gọi và nhắn tin ok, MMS chưa test, GPRS chưa test, anh em test nốt và cho ý kiến.
* Mình thấy tốt nhất vẫn nên dùng 2.x đã, sau này có bản chính thức rồi up. (Khuyên chân thành, không nên up! )

hancongyen

Khi lên FW3.0-4 mình cũng bị lỗi không kết nối với PCsuite, nhưng lại kết nối với WinSCP được, các cảo thủ giúp mình với, thanks!

daophuccanh

Add Source Bigboss để cài OpenSSH sau đó mới kết nối với WinSCP được!;;)

Em đã cài openssh đầy đủ rồi kết nối qua wifi thì được còn kết nối no wifi không được anh có cách nào hướng dẫn lại cho em với
cảm ơn anh

thinhnpd

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Medkid Xem Bài gửi
3G lock có chơi được không anh Trường ới ?
Mình không có 3G Lock nên không dám khẳng định 100%, nhưng theo thông tin thì bản QuickPwn-Beta4 này chỉ Jailbreaking and Pwning (Không Unlock, nhìn hình thì biết), đồng thời hỗ trợ cả iPhone 2G, iPhone 3G and iPod Touch 1G mà không đả động đến 3G Lock, theo Mình vẫn có thể CHƠI cho 3G Lock được.

Có pác nào test trên 3G lock chưa vậy.
Em có người quen cho cái 3G lock sách tay, đang chạy FW 3.0, không biết đem về VN unlock duoc không, pác chỉ em với

thangna

thấy các bác chơi tới bến thế em nghe cũng thèm nhưng nhìn cái chữ beta nó cũng kinh kinh thế nào ý. hehe
chắc em chờ bản chính thức của thằng Apple ra rồi up luôn dùng cho ổn định :D

XuanTruong

Super V.I.P
thấy các bác chơi tới bến thế em nghe cũng thèm nhưng nhìn cái chữ beta nó cũng kinh kinh thế nào ý. hehe
chắc em chờ bản chính thức của thằng Apple ra rồi up luôn dùng cho ổn định :D

Thế thì còn gì là CÔNG NGHỆ nữa? Chơi mà không TỐN TIỀN thì cỡ nào cũng CHƠI!:)):)):))

daophuccanh

Thế thì còn gì là CÔNG NGHỆ nữa? Chơi mà không TỐN TIỀN thì cỡ nào cũng CHƠI!:)):)):))

=D>=D>=D>=D>=D>Hoan hô Anh xuân Trường (Đã chơi chơi tới cùng . Dân chơi đâu sợ mưa rơi hihi ) Còn win scp no wifi thì sao anh có ý kiến giúp em và bà con đi chứ ) thank anh chờ tin

daophuccanh

Lỗi 1. ICY không hiện tên các nhà cung cấp soft
Lỗi 2. khi vào Itunes không hiện các thư mục để sync
đấy là 2 lỗi cơ bản, còn gọi và nhắn tin ok, MMS chưa test, GPRS chưa test, anh em test nốt và cho ý kiến.
* Mình thấy tốt nhất vẫn nên dùng 2.x đã, sau này có bản chính thức rồi up. (Khuyên chân thành, không nên up! )

Không chính xác em đã cài và tẽ thử
phone ok
sms ok
gprs ok
cài app qua itune 8.2 ok
cài qua win scp cái được cái không
Cài qua icy ăn táo
Chụp hình rõ và nét hơn
Hài lòng nhất là (Search iphone )
Kluận chạy nhanh mượt hơn ( đặc biệt pin xài lâu hơn so với 2.2.1 > 5 giờ ):)):)):))

hongdat1106

Jailbreaking iphone 3G OS 3.0 beta 5 with CYDIA working !!!! at last !! (works ONLY for iPhone 3G )
hehe upgrade FW cho 3G đêêê mấy bác. :D

DOWNLOAD QUICKPWN beta 5 theo link bên dưới nhé
http://mahmood1.com/Documents/iPhone 3G Quick PWN for Beta 5.rar

Step 1 : After upgrading to the lates iPhone OS 3 beta 5 build 7A312g (only for iPhone 3G)

Step 2 : Start quick PWN beta 5

Step 3 : Start jailbreaking and uncheck the UNCHECK THIS option nd NEXT

Step 4 : Browse to the iPhone 3G OS .0 beta5 .ipsw file

Step 5 : Follow what the screen says what to do and iPhone 3G OS 3 beta 5 will be jailbreaked

Step 6 : Activate with itunes (if u have backed up) >>> Restore from backup

Step 7 : Cydia icon in homescreen and it should work this time

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.