• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RESTORE & UPDATE 2G & 3G LÊN FW 3.0 BETA 4 & 5 VÀ FIX LỖI CƠ BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

trungkien2

Iphone 3G Lock khi up lên bản beta 4, or beta 5 là => Itouch liền.
modem Firmware được nâng lên 4.26.04 hoặc 4.26.05 (beta5).

Đang cố gắng tìm mọi cách cho nó xuống lại nè. A/e nào có cao kiến ko?

H

hientb83

Guest
XIN CỨU SHIFT+RESTORE FIRMWARE 3.0 BETA5

Anh/em có ai biết giúp mình với, con 2G của mình do nhở tay shift+restore từ firmware beta4 lên beta5 nên bây giờ máy trong tình trạng mất sóng (no service). Mong anh/em giup cho. Thanks.

hongdat1106

Anh/em có ai biết giúp mình với, con 2G của mình do nhở tay shift+restore từ firmware beta4 lên beta5 nên bây giờ máy trong tình trạng mất sóng (no service). Mong anh/em giup cho. Thanks.

B1 - Bạn search phần FW 2X nhá, tìm bản FW 2.2.1 và shift restore lại, sau đó dùng QuickPWN 2.2 unlock IP.
B2 - Download FW 3.0 beta 4, dùng Itunes iTunes 8.2.0.10 shift restore, sau đó dùng Quickpwn beta4 để active IP (ko chọn Unlock nhá).
B3 - Bạn download FW 3.0 beta 5 shift update xong thì dùng itunes 8.2.0.13 để active nhé.
tất cả có trong link này http://mahmood1.com/iPhone_OS_3.aspx

Nhớ khi Restore phải đưa IP về DFU mode nhé bạn

Chỉnh sửa cuối:

hongdat1106

Iphone 3G Lock khi up lên bản beta 4, or beta 5 là => Itouch liền.
modem Firmware được nâng lên 4.26.04 hoặc 4.26.05 (beta5).

Đang cố gắng tìm mọi cách cho nó xuống lại nè. A/e nào có cao kiến ko?

Bạn thử đưa IP về DFU mode và restore lại bản 2.2.1 và unlock xem.Mình từng bị như bạn nhưng với IP 2G, còn 3G thì mình ko có nên chưa thử :p. Chúc bạn thành công nhé. :D

H

hientb83

Guest
Minh da thu ve FW 2.2.1 nhung bao loi "The iPhone could not be restored. An unknown error occurred (1604)". Va la loi do dau vay ban. Ban huong dan giup minh, chu khong co phone 01 ngay minh chet mat. Thanks.

hongdat1106

Minh da thu ve FW 2.2.1 nhung bao loi "The iPhone could not be restored. An unknown error occurred (1604)". Va la loi do dau vay ban. Ban huong dan giup minh, chu khong co phone 01 ngay minh chet mat. Thanks.

Bạn hãy đưa IP về DFU mode nhé, theo mình thì bạn chưa đưa IP về DFU mode hoặc FW bạn download về bị lỗi.Bạn hãy download lại bản khác và thử lại đi nhé. Mấy hôm trước mình cũng gặp lỗi y hệt bạn, do lỗi FW download về bị lỗi.

xuantang

Hi AE!
Mình đã thử cài bản firmware 3.0 beta 5 rồi trên IP 2G và đã thành công. nhân tiện chia sẽ cùng các bạn luôn.
Bạn làm theo các bước sau:
B1. Shift + Restore và chọn firmware 3.0 beta 5 (iPhone1,1_3.0_7A312g_Restore.ipsw).
B2. Sau khi restore xong bạn download Quickpwn 3.0 beta 5 và thực hiện việc Active IP của bạn (không cần Unlock).
B3. Sau khi chạy Quickpwn xong (lúc này IP của bạn vẫn bị mất sóng nhưng kệ nó) bạn vào chọn Cydia và tìm phần mềm (soft) BootNeuter chọn và cài nó vào.
B4. Sau khi cài nó xong bạn thoát ra khỏi Cydia và chạy BootNeuter và bật ON cho phần Baseband (phần cuối cùng bên dưới) sau đó chọn Flash. IP của bạn sẽ khởi động lại 2 lần.

Lưu ý: nếu IP của bạn khởi động lai mà vẫn chứ có sóng thì chạy BootNeuter xem đã bật chức năng Baseband lên ON hay chưa, nếu chưa thì bật lại nó lên và chọn nút Flash.
Sau khi làm xong hết bạn vào Cydia và remove BootNeuter đi.

Dưới đây là link download quickpwn cho firmware 3.0 beta 5.
http://www.quickpwn.com/2009/05/quickpwn-3-0-beta-5.html

Chỉnh sửa cuối:

yue

Links iTunes 8.2 down = mega.1208 die rồi bạn ơi :( check lại links khác dùm mình với. Để mình thử con 2G của mình cái.. Thanks trước nhiều nhé

bác Xuân Tăng ơi em đã làm theo cách của bác chỉ mà sao vẩn không được,sau khi boot xong vô lai bootneuter mỡ unlook 1 lần nữa rồi ấn flash tiếp hay thoát ra hả bác?bác giúp dùm em với

xuantang

bác Xuân Tăng ơi em đã làm theo cách của bác chỉ mà sao vẩn không được,sau khi boot xong vô lai bootneuter mỡ unlook 1 lần nữa rồi ấn flash tiếp hay thoát ra hả bác?bác giúp dùm em với

Chào bạn photo
Sau khi bạn boot máy xong vô lại bootneuter xem lại nếu thấy unlook chưa bật sang ON thì bật nó sang ON rồi chọn Flash lại lần nữa. sau đó máy sẽ khởi động lại (hơi lâu 1 chút, đợi > 2 phút để máy Flash Baseband). sau đó khởi động lại lần nữa là dùng được.

hoangtu_mc

sao tôi sau khi restore lên 3.0 beta5 thì bị mất sóng làm theo hướng dẫn của bác xuân tang vào cydia cài bootNeuter thì có sóng nhưng vào cydia thì tôi ko tìm thấy bootNeuter đâu cả xin các bác chỉ giáo mong trả lòi sớm

hongdat1106

sao tôi sau khi restore lên 3.0 beta5 thì bị mất sóng làm theo hướng dẫn của bác xuân tang vào cydia cài bootNeuter thì có sóng nhưng vào cydia thì tôi ko tìm thấy bootNeuter đâu cả xin các bác chỉ giáo mong trả lòi sớm

bạn mở wifi lên và chờ cydia reloading datbases xong thì search lại thử xem.:)
chúc bạn thành công!

hoangtu_mc

các bạn cho mình hỏi thêm là restore 3.0 beta5 xong khi vào cydia tìm bootneuter ở phần seach nhưng ko thấy đợi một lúc cydia reloading xong thi cydia tự động thoát ra ngoài các bạn cho mình hỏi lỗi này là gì vậy mong hồi âm sớm

XuanTruong

Super V.I.P
các bạn cho mình hỏi thêm là restore 3.0 beta5 xong khi vào cydia tìm bootneuter ở phần seach nhưng ko thấy đợi một lúc cydia reloading xong thi cydia tự động thoát ra ngoài các bạn cho mình hỏi lỗi này là gì vậy mong hồi âm sớm

ip của mình là 3g world 8gb

FW 3.0 Beta 5 khi dùng QuickPwn chạy thì có Icy chứ làm gì có Cydia? Còn nếu Update từ FW 2.x lên thì Cydia không chạy đâu?

hongdat1106

FW 3.0 Beta 5 khi dùng QuickPwn chạy thì có Icy chứ làm gì có Cydia? Còn nếu Update từ FW 2.x lên thì Cydia không chạy đâu?

Có QiuckPwn beta5 rùi bạn à, nếu đã dùng quickpwn beta 4 thì chỉ có ICY nhưng dùng quickpwn beta5 thì sẽ dùng được Cydia.Bạn có thể dùng quickpwn beta5 để Jailbreak lại để add Cydia vào và sử dụng bình thường hehe :D

hongdat1106

bạn HOANGTU_MC cho mình hỏi tí nhé, IPHONE của bạn là IP 3G 8GB phiên bản Quốc Tế hay phiên bản LOCK vậy bạn?

daophuccanh

Có QiuckPwn beta5 rùi bạn à, nếu đã dùng quickpwn beta 4 thì chỉ có ICY nhưng dùng quickpwn beta5 thì sẽ dùng được Cydia.Bạn có thể dùng quickpwn beta5 để Jailbreak lại để add Cydia vào và sử dụng bình thường hehe :D

Link Quuck pwn betta 5 đâu bạn cho anh em đi =D>=D>=D>

daophuccanh

Đơn giản bạn làm theo cách này nhé
1/ cài lại itunes 8.1
2/ Tắt hẳn itunes trên pc
3/ Cắm iphone vào pc
4 /Tắt iphone hẳn
5/Bấm nút Power 5s cho iphone khởi động
6/ Bấm luôn nút home thêm 10s nữa hiện cọng cáp màu hồng
7/ ituer đòi restor kệ nó bấm nút home thêm 10s nữa (Màn hình iphone tối thui nhưng ituners vẫn nhận ngay lúc này bạn thả nút home bấm shift +restor chon fw2.2.1 gốc nhấn ok ) thế là xong bước kế bạn tự biết

Status
Không mở trả lời sau này.