• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][26 MAR] CoreDroid HD GB 2.3.3 V4.8 & FROYO V3.3 |SENSE|FAST&STABLE|1GHz

thanhdol

Member
market bản V8 liên tục bị force close các bác ạ. Mà bác chủ ơi cách sửa tên các thư mục sau khi gom các ứng dụng vào 1 thư mục như thế nào vậy bác, em không vào được sửa tên thư mục bác ạ!~X(

Chỉnh sửa cuối:

thuvb

market bản V8 liên tục bị force close các bác ạ. Mà bác chủ ơi cách sửa tên các thư mục sau khi gom các ứng dụng vào 1 thư mục như thế nào vậy bác, em không vào được sửa tên thư mục bác ạ!~X(
Mở thư mục ra, ấn giữ thanh trạng thái của thư mục...

venusian

Moderator
Updata cho các fan của CoreDoid

CoreDroid Desire HD GingerBread 2.3.5 V8.1 (9/09/11)

Changelog
Updated Firmware to Sensation 1.45.401.2 Android 2.3.4
Completely resized and optimised for DHD (thanks capy & is team for some of there resizing work)
Lord Clockan Kernel V2.1
More Tweaks options added under Settings
New GFX and Lockscreen animation
All apps updated
Performance, Battery & Network Improvements

ptran222

sao tự nhiên V8.0 là 2.3.5 đến khi V8.1 xuống còn 2.3.4 ah?
phông chữ ko đẹp, tiếng việt bị nhòe , mà hình như hơi mờ, ko nét, load hơi chậm hơn V8.0

Chỉnh sửa cuối:

thuvb

sao tự nhiên V8.0 là 2.3.5 đến khi V8.1 xuống còn 2.3.4 ah?
phông chữ ko đẹp, tiếng việt bị nhòe , mà hình như hơi mờ, ko nét, load hơi chậm hơn V8.0
Bản này tweaks setting tuyệt vời (chỉnh hiển thị, màu: pin; đồng hồ; sóng, màn hình). Máy ảnh 3.0 ít bị out, quay phim HD 1920.1080 tốt (quay xong xem bằng mobo nét cực. Về phông tiếng Việt, bạn tải file zip tại:
http://www.mediafire.com/download.php?heah693epkg5hre hoặc
http://www.multiupload.com/7CB0K6XRWV
về recovery rồi flash hiển thị rất đẹp.

Atemis

Active Member
Từ V 8 đến V8.1 này mình không tài nào set được âm báo tin nhắn,toàn báo âm mặc định.hic

ZphilongZ

Mới upgrade xong, install font luôn, thấy hình ảnh mượt, sense nhậy.
Có 1 vấn đề là các clip quay theo chiều ngang phải để máy ngang mới coi được, quay dọc bị mất hình.
Thêm nữa là RAM trống ít quá, có 108Mb.
Để vọc rồi comment tiếp.

venusian

Moderator
Có 1 vấn đề là các clip quay theo chiều ngang phải để máy ngang mới coi được, quay dọc bị mất hình.
Để vọc rồi comment tiếp.

ram trống thì bạn dùng cái System Remove App đấy. gowx bớt những ứng dụng ko dùng đi. thif ram sẽ cao hơn đấy

baxatuidauroi

Để vọc rồi comment tiếp.

Bạn thử tháo pin ra rồi lắp vào lại.Sau khi khởi động thấy có khác ko.Mình đã thử 2 lần cài bản v8.0 và v8.1,Ram tăng lên tầm 300 sau khi tháo pin ra

trandn

Bạn thử tháo pin ra rồi lắp vào lại.Sau khi khởi động thấy có khác ko.Mình đã thử 2 lần cài bản v8.0 và v8.1,Ram tăng lên tầm 300 sau khi tháo pin ra

Vẫn thế thôi, ko cải thiện được đi đâu. :-?
Riêng cái phần Camera có thêm chế độ chọn Font/ Back camera nhìn thấy mà DHD chịu ko làm gì được, Bro nào có độ được thêm camera cho DHD thì buzz ae cái nhỉ. X_X

thekid82

em đang sài v8.1 bị một lỗi là sau khi chup hình thì ko xem lại được mặc dù em chỉnh chế độ xem lại la 5s, có cách nào khắc phục ko mấy bác

sheva2202

Vẫn thế thôi, ko cải thiện được đi đâu. :-?
Riêng cái phần Camera có thêm chế độ chọn Font/ Back camera nhìn thấy mà DHD chịu ko làm gì được, Bro nào có độ được thêm camera cho DHD thì buzz ae cái nhỉ. X_X
bạn tìm cái camera 360 về sử dụng,ok lắm :)

nghienPC991

trong phần incoming call không có lock sense 3.0 mà chỉ có nút Nhận hoặc Từ chối cuộc gọi. Chán ghê :((