• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][26 MAR] CoreDroid HD GB 2.3.3 V4.8 & FROYO V3.3 |SENSE|FAST&STABLE|1GHz

zrv

Mình dùng bản này tuột pin nhanh kinh !!! các bạn xài cho mình ý kiến về pin với, set như thế nào để tiết kiệm pin ?

thanhdol

Member
Bản V8.1 font chữ xấu quá. Lỗi thường gặp của core là nút cá nhân hóa ấn vào lại chạy trình duyệt net.
Còn lại cơ bản là hiệu ứng đẹp, lạ mắt ;;)

venusian

Moderator
Bản V8.1 font chữ xấu quá.
Font chữa xấu bạn có thể Up lại Fonts chữ.

Lỗi thường gặp của core là nút cá nhân hóa ấn vào lại chạy trình duyệt net.

Cái này không phải lỗi. Bạn vào phần Tweaks trong settings để chỉnh lại.

thuvb

Bản V8.1 font chữ xấu quá. Lỗi thường gặp của core là nút cá nhân hóa ấn vào lại chạy trình duyệt net.
Bạn đọc mấy bài trước có hướng dẫn cài phông chữ và tùy chỉnh tweaks setting đấy.

nghienPC991

Không biết sao với bản Rom v8.1 mình bị lỗi không vào mạng bằng wifi được dù vẫn bắt được sóng wifi ~X( Có bác nào biết các khắc phục không. Ah nó còn bị lỗi FM khi mở danh sách ra nữa. Đặc biệt là GPS vẫn không hoạt động (sai lệch 100m) :|

Chỉnh sửa cuối:

ZphilongZ

Bà con có ai gặp lỗi này không: Khi quay video, cái sense hoạt động sao ko biết khi coi lại thì... khi bị ngược, khi bị quay 90 độ.

attack

Cho mình hỏi, mình tải bản rom này từ trang chủ của nó nhưng sau khi cài đặt hoàn tất thì khi reboot lại máy, máy đều hiện giao diện HBoot, không sử dụng đc

venusian

Moderator
Cho mình hỏi, mình tải bản rom này từ trang chủ của nó nhưng sau khi cài đặt hoàn tất thì khi reboot lại máy, máy đều hiện giao diện HBoot, không sử dụng đc

Bạn Full Wipe trước khi up rom chưa.

way2paradise

Thắc mắc về font tiếng việt!!!!!

Em cũng đang xài con HTC DHD, nhưng mà là mua ở ngoài nước :p . hôm nay em mới có up bản rom mới của coredroid, nhưng mà bị lỗi font tiếng việt khi sử dụng tiếng việt (tất cả những chữ có dấu đều trở thành ô vuông) các bác có biết cách nào khắc phục không ạ??? thanks các bác nhiều...
PS: đây là link của bản rom em up: http://www.coredroidroms.com/site/ là cái update đều tiên dành cho multi device

venusian

Moderator
Em cũng đang xài con HTC DHD, nhưng mà là mua ở ngoài nước :p . hôm nay em mới có up bản rom mới của coredroid, nhưng mà bị lỗi font tiếng việt khi sử dụng tiếng việt (tất cả những chữ có dấu đều trở thành ô vuông) các bác có biết cách nào khắc phục không ạ??? thanks các bác nhiều...
PS: đây là link của bản rom em up: http://www.coredroidroms.com/site/ là cái update đều tiên dành cho multi device

Đã có hẳn một toppic vể Rom CoreDroid ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...-FROYO-V3-3-SENSE-FAST-amp-STABLE-1GHz/page28

Bạn nên tìm kiếm trước khi hỏi. Không nên lập toppic mới như thế này. Tránh Spam và làm loãng diễn đàn. :-?

way2paradise

dạ vâng, tại em cũng mới up thử con DHD lên nhưng mà hiện tại đang bị lỗi font, em chưa biết khắc phục thế nào nên mới lập 1 topic mới. THế bác có biết cách nào để sửa lại được font chữ không? em có thử cái font của 1 bác up ở trang 25 nhưng mà vẫn không được T_T. EM xài cái bộ gõ tiếng việt của nguyễn trí phạm

nghienPC991

Gắn bó với CoreDroid được một thời gian dài. Ưu điểm bản Rom này đẹp, khá mượt, pin tốt. Nhưng khổ cái là GPS sai tè le luôn. Tất cả các bản buil của CoreDroid đều không khắc phục được vấn đề này. Hơn nữa CoreDroid hơi tốn Ram chút xíu và hiệu suất không cao (Quadrand 1400 - 1800)

smartman76

dạ vâng, tại em cũng mới up thử con DHD lên nhưng mà hiện tại đang bị lỗi font, em chưa biết khắc phục thế nào nên mới lập 1 topic mới. THế bác có biết cách nào để sửa lại được font chữ không? em có thử cái font của 1 bác up ở trang 25 nhưng mà vẫn không được T_T. EM xài cái bộ gõ tiếng việt của nguyễn trí phạm

bạn dùng cái này ok luôn up qua recovery http://www.mediafire.com/?q9ulddka3p5p12q

ZphilongZ

Oài, mình cũng bị lỗi font. Sau khi cài cái funy.. font gì đó cũng down trên PDAviet này thì bị lỗi WIFI.
Hy vọng file này của bạn dùng được.