• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 6.1 OS 21051 Manila 2D Black MỚI BÊN XDA, KHÁ HAY, UP NGAY!!!

vuquang

Không biết đã ai chạy thử bản rom này chưa, mình và thằng bạn chạy thấy ngon phết, dùng rất mượt và cool, nếu ai chưa up nên up thử. Hình ảnh khá đẹp, có nhiều ứng dụng touch khá hay. Thằng bạn bảo mình up thử nên mình cũng dùng thấy hay hay nên up sang đây cho a e test nghịch :D
bản rom này do tjkhattak61 bên xda build cụ thể các bạn có thể sang xda tham khảo. Ứng dụng trong rom:
* Black M2D Theme by eboelzner
* M2DC (Manila 2D Customizer) by Mpenguin 14 V 0.28.233.
* Set Volume.
* Black Communication Managaer
* PIM backup
* Reg Logger
* Mobile Monger
* Finger Suite (New)
* Clear temp
* Task Manager by Dotfred V 3.1
* Advanced Config by Julien Schapman V 3.3.0
link download: http://depositfiles.com/files/t2fkqb55s
http://www.mediafire.com/file/by3ind...1_M2D_21051.7z

lanh_lung

Cám ơn vuquang đã down được, mình đang test, cảm nhận ban đầu vào web bằng opera nhanh, không bị đứng máy vì thiếu ram (vì đa số mình vào web bằng PDA đọc báo cho dễ ngủ :))

JongZiZi

Hic MediaFire down lẹ mà nó hiện vậy nè: Invalid File. This error has been forwarded to MediaFire's development team.
Còn link kia vậy nè: Parse error: syntax error, unexpected $end, expecting ')' in /usr/home/forj/htdocs/config.inc.php on line 2367

vuquang

Hic MediaFire down lẹ mà nó hiện vậy nè: Invalid File. This error has been forwarded to MediaFire's development team.
Còn link kia vậy nè: Parse error: syntax error, unexpected $end, expecting ')' in /usr/home/forj/htdocs/config.inc.php on line 2367

links download bình thường mà! bạn check lại coi. Mình vẫn download bình thường mà, cả nhanh và link mediafire.

vuquang

Mình up đc rồi. Sao ko thấy cái icon giống trong hình vậy ta.

cái đó MrBao dùng skin, những hình mình up ở trên là skin đó, bạn down về sẽ có skin như hình minh họa ở trên. Vì đây là box rom nên ko đc phép up skin nhiều nên mình chỉ up 3 cái làm minh họa thôi. Nếu bạn muốn skin như của MrBao thì nt cho mrBao gửi link download cho. Thân!

ht68

vẫn download không được, bó tay; nhưng du sao cũng rất cảm ơn bạn VuQuang!

JongZiZi

Vì đấy là của mình chứ không phải của Vuquang :D

Vậy bạn cho luôn cái link down lun đi. Nhìn icon IP lạ lạ đẹp đẹp.
Bản này RAM ngon, nhưng sao vẫn thấy cảm ứng ko mượt lắm trong system.

vuquang

Vậy bạn cho luôn cái link down lun đi. Nhìn icon IP lạ lạ đẹp đẹp.
Bản này RAM ngon, nhưng sao vẫn thấy cảm ứng ko mượt lắm trong system.

bản này mình thấy dùng ngon chứ, cảm ứng dùng cũng ngon mà, ứng dụng trong rom gần như là đủ hết, có cả con chỏ chuột nữa đấy, vào web thì thấy ngay, động vào màn hình today thấy rung tê tê tay -> rất phê :D, chỉ còn thiếu font tiếng việt, cài GPRS tự động, và phần screen cho ppc, các bạn vào mục phần mềm tìm để hoàn thiện nốt là ok. Mình dùng mấy hôm nay vẫn ngon mà.