• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 6.1 OS 21051 Manila 2D Black MỚI BÊN XDA, KHÁ HAY, UP NGAY!!!

JongZiZi

Cái FingerSuite, Menu và MsgBox dùng thế nào vậy ta, dùng nó để làm gì ta.
Sao update weather lại ko đc, activesync vẫn kết nối mà nó báo unable.

TaQuangDuc

bản này không nhớ là up khi nào, nhưng đã up thử, túm lại là không có gì mới, tình hình vẫn ngốn pin và mình không thích dùng mấy cái manila, ngốn tài nguyên lắm

vuquang

bản này không nhớ là up khi nào, nhưng đã up thử, túm lại là không có gì mới, tình hình vẫn ngốn pin và mình không thích dùng mấy cái manila, ngốn tài nguyên lắm

hix! thực sự là ko ngốn pin lắm mà, mình dùng ko thấy gì? cai manila mình cũng ko thích lắm, thỉnh thoảng lôi ra dùng thôi, chứ bình thường hầu như toàn dùng mặc định hết. Ko biết mọi người test thấy thế nào chứ bản này mình dùng chưa thấy bị đơ máy phát nào. :D chắc do may mắn. hiiiii! Nói chung là cứ up nghịch cho vui, khi nào có rom mới lại up. Mình thì cứ có mới là dùng thử.

JongZiZi

:)) mò wa xda lôi cái theme iphone M2D ra cài thử. Rốt cuộc đơ máy chã hiểu vì sao. Thôi way về bản ROM khác vậy.

vuquang

:)) mò wa xda lôi cái theme iphone M2D ra cài thử. Rốt cuộc đơ máy chã hiểu vì sao. Thôi way về bản ROM khác vậy.

hehehehe! :)) thế thì chịu roài, y học pó tay à nghen, tui chẳng thay theme nên cũng ko biết, mà tên MrBao nó thay đủ các loại theme ko biết có làm sao ko nhỉ? còn mình thấy thế là ngon rồi. Tạm thời dùng rom này cũng ổn.

mrducbao

hehehehe! :)) thế thì chịu roài, y học pó tay à nghen, tui chẳng thay theme nên cũng ko biết, mà tên MrBao nó thay đủ các loại theme ko biết có làm sao ko nhỉ? còn mình thấy thế là ngon rồi. Tạm thời dùng rom này cũng ổn.

Thay theme bét nhè chè đỗ luôn mà không gặp phải bất cứ lỗi gì cả, thậm chí còn pha chế theme này kết hợp với theme khác mà vẫn ngon :D

Còn cái Finger menu & SMS thì là để khi mình click vào các option nó sẽ nhảy menu cho phép dung rảnh tay thay vì dùng bút ý mà.

Pin cũng ổn luôn, và khi Hard reset thì máy không bị treo ở phần khởi động như V20954 của SonBlack.

Nói chung theo mình thấy bản này khá chuẩn :D

JongZiZi

Phần skin Iphone cho bản ROM này đã test thử skin iphonev1.1, 1.12, 1.2 đều đơ. Thêm skin L'Amour cũng đơ. ( Đơ fần SMS )
Chỉ add đc 1 skin duy nhất iFhawne bên xda, còn nhiu xài skin trong PV hết.
Bản này ngược lại với mrducbao, bản này khởi động bị lỗi màn hình trắng hơi khựng lúc vào today, bản 20954 của anh Đen thì ko bị.
Nói chung bản ROM vẫn tốt, nhưng vẫn ko đủ đồ chơi = ROM PV nên đành way về ROM of PV.

vuquang

Phần skin Iphone cho bản ROM này đã test thử skin iphonev1.1, 1.12, 1.2 đều đơ. Thêm skin L'Amour cũng đơ. ( Đơ fần SMS )
Chỉ add đc 1 skin duy nhất iFhawne bên xda, còn nhiu xài skin trong PV hết.
Bản này ngược lại với mrducbao, bản này khởi động bị lỗi màn hình trắng hơi khựng lúc vào today, bản 20954 của anh Đen thì ko bị.
Nói chung bản ROM vẫn tốt, nhưng vẫn ko đủ đồ chơi = ROM PV nên đành way về ROM of PV.

Thôi mỗi người 1 thích dùng một mảng, tóm lại thì rom nào cũng có chỗ mạnh chỗ yếu, rom nào đáp ứng được phần mình cần dùng thì sử dụng rom đó. Hiện nay vẫn chưa có rom thập toàn đại bổ :D nên cứ có rom mới là test thôi, ko thích thì lại chuyển. dùng ppc mà, phải chọt nhiều!!! hiiiii!

JongZiZi

Thôi mỗi người 1 thích dùng một mảng, tóm lại thì rom nào cũng có chỗ mạnh chỗ yếu, rom nào đáp ứng được phần mình cần dùng thì sử dụng rom đó. Hiện nay vẫn chưa có rom thập toàn đại bổ :D nên cứ có rom mới là test thôi, ko thích thì lại chuyển. dùng ppc mà, phải chọt nhiều!!! hiiiii!

Chọt nhìu fải tốn thêm ài xị mua màn hình cảm ứng mới đó. Chọt ít thôi.
Đau lòng nhất cho bạn cầm thử. Hắn chọt màn hình nhìn mà xót. :|
Nói chung Box này hầu như tranh luận và test ROM chỉ còn vài người.
Có còn hơn ko. Mong các bạn luôn gắn bó và tìm tòi nhiều soft or something else.
Special Thanks.=D>

mrducbao

Cái này làm wài. Cứ lên 6.5 về 6.1 nghi nghi nó yếu hay sao sao á. Lại fải về 5.0 rồi lên lại 6.1 nè.

Mình thấy cái O2 Plus đóng nhanh các ứng dụng của WM5 khá hay mà sao các bản ROM về sau lại bỏ đi nhỉ?

vuquang

dạo này lười lên pda quá, mà cũng ngại cài đi cài lại lắm rồi, mình thấy rom này chạy hợp với mình phết thôi cứ dùng nó vậy, khi nào có rom mới thì tính sau, ko up lung tung nữa. Mà pác nào có cái k.ey của rescoexploreren ko? Mình cài cái đó vào dùng đến giờ nó đòi pass -> pó tay luôn. Còn cái file explorer thì nó cứ có phần chữ ô vuông mặc dù đã cài được font tiếng việt rồi -> khó hiểu.

TaQuangDuc

Bác Up trước đi rồi phản hồi xem có gì hay ho không nhé :D

có gì phản hồi nhỉ:
mình cài 5.0 nè
ngon lành phết, pin dài hơi, chỉ có điều EDGE thì phải cài bằng tay
không dùng được bàn phím QWERTY 5 languages của Touch diamond
không có thread message
không có Ftouch nhưng cài được
còn lại là nhanh nhanh và nhanh
:D
tất nhiên còn thêm 1 vài cái không có nhưng về pin và tốc độ thì mình cảm thấy ổn
không phủ nhận công lao của các cookie nhưng về bản chất thì mình cần tốc độ và pin nhiều hơn (cài dễ dàng báo % pin)

mrducbao

dạo này lười lên pda quá, mà cũng ngại cài đi cài lại lắm rồi, mình thấy rom này chạy hợp với mình phết thôi cứ dùng nó vậy, khi nào có rom mới thì tính sau, ko up lung tung nữa. Mà pác nào có cái k.ey của rescoexploreren ko? Mình cài cái đó vào dùng đến giờ nó đòi pass -> pó tay luôn. Còn cái file explorer thì nó cứ có phần chữ ô vuông mặc dù đã cài được font tiếng việt rồi -> khó hiểu.

Ừh, dùng bản này thấy OK quá đi. Dùng cái File Explorer mặc định làm gì, dùng Resco Explorer là chuẩn nhất vì nhiều tính năng. Đây là link của V7.05 cu em nhé:
http://www.mediafire.com/?sharekey=93347dec8b30168fd2db6fb9a8902bda

Chúc cu em thành công :D

mrducbao

có gì phản hồi nhỉ:
mình cài 5.0 nè
ngon lành phết, pin dài hơi, chỉ có điều EDGE thì phải cài bằng tay
không dùng được bàn phím QWERTY 5 languages của Touch diamond
không có thread message
không có Ftouch nhưng cài được
còn lại là nhanh nhanh và nhanh
:D
tất nhiên còn thêm 1 vài cái không có nhưng về pin và tốc độ thì mình cảm thấy ổn
không phủ nhận công lao của các cookie nhưng về bản chất thì mình cần tốc độ và pin nhiều hơn (cài dễ dàng báo % pin)

Mình đã thử vài lần và thấy nhiều lỗi so với bản WM5 gốc của máy khi chưa up ROM, mặc dù mình đã thử cả bản update WM5 down từ SeeO2 về nhưng thấy vẫn không ổn: âm thanh không hay, sóng không ổn định nên cuộc gọi cũng vì thế không chất lượng, nhiều PM hay hiện nay lại không hỗ trợ WM5..., thêm nữa khi click thì âm thanh Menupop và Menusel kêu cành cạch nghe trẻ con quá :D

Các bác nào có ý kiến gì khác không :(

TaQuangDuc

Tớ xin phép đi trước, ra ngoài mở 1 cái thread riêng cho 5.0 nhé, anh em cùng nhau bàn bạc và cập nhật ứng dụng dùng tốt cho 5.0.
thanks