• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 6.1 Topix all versions by kwbr - Nhẹ nhàng lướt êm

doquangduc

Well-Known Member
máy mình test cũng đc 2 ngày rồi, kiểm tra hầu hết các chức năng chính thấy rất tốt, từ hồi chơi HD tới giờ thì đây là bản ROM mình hài lòng nhất. giờ thì chỉ còn việc chờ đón ROM cho wm6.5 ^^
Miri 3.1.2 có bản 6.5 beta rồi mà.

ancola66

Super V.I.P
Hiện kwbr có bản Vanilla Series Rhodium mới ngày 31.10.2009 nhé
Bản này là 6.5 gần như nguyên bản với các OEM của Touch Pro 2 (Chưa chỉnh sửa và tối ưu cho HD). Dành cho các bạn thích nguyên bản (Không thêm bớt chỉnh sửa), sang tuần sau sẽ có bản Topix 6.5 ngon lành :D

ancola66

Super V.I.P
Trong khi chờ đợi bản ROM Topix 6.5 (Rom có tinh chỉnh và tối ưu ) Thì có thể dùng thử bản ROM 6.5 với manila sense 2.1 Vanilla Series Rhodium phiên bản ngày 1-11-2009 với toàn bộ OEM của dòng Rhodium (Touch Pro 2) :

Rhodium (Nov.01.2009)
- Updated manila 2.1.19193517.2
- Outlook option in Mail Setup
- Kinetic scroll tweak

Bản này cũng được đánh giá là chạy khá tốt

pass:
rhodium version 01.11.2009

binhhdda

đúng bàn này chạy tuyệt vời, chưa có bản 6,5 nao nhanh và ổn định như thế!

tuandung304

Trong khi chờ đợi bản ROM Topix 6.5 (Rom có tinh chỉnh và tối ưu ) Thì có thể dùng thử bản ROM 6.5 với manila sense 2.1 Vanilla Series Rhodium phiên bản ngày 1-11-2009 với toàn bộ OEM của dòng Rhodium (Touch Pro 2) :

Rhodium (Nov.01.2009)
- Updated manila 2.1.19193517.2
- Outlook option in Mail Setup
- Kinetic scroll tweak

Bản này cũng được đánh giá là chạy khá tốt

pass:
rhodium version 01.11.2009

sao em down về bug nén giữa chừng nó báo sai password :-/

ancola66

Super V.I.P
sao em down về bug nén giữa chừng nó báo sai password :-/
Mình giải nén bằng Pass đó bình thường mà :D.Nếu là sai pass thì nó sẽ báo lỗi ngay khi bạn giải nén, chứ còn giải đến nửa chừng mới báo là có thể file bạn tải về bị lỗi hoặc do PC của bạn thôi:-?. để mình up lên Media fire cho các bạn vậy :D

hnic

Bản rhodium version 01.11.2009 này chạy rất nhanh, ổn định, đặc biệt chụp ảnh không bị trắng màn hình, nhắn tin vẫn copy, và paste dữ liệu được như wm6.1. tôi thấy ưng ý nhất từ khi op các bản rom 6.5 đến giờ.

DucLong

Super V.I.P
bản mới topix 6.5 beta 2 built 21872, mình chạy thử một ngày nay thấy còn ngon hơn bản ra ngày 1.11.2009

doquangduc

Well-Known Member
bản mới topix 6.5 beta 2 built 21872, mình chạy thử một ngày nay thấy còn ngon hơn bản ra ngày 1.11.2009
Nhưng em thấy bản beta chạy chậm và nặng quá, Ram lúc nào cùng 55-60%. CÒn bản 1.11 này em thấy rất OK. Từ hồi dùng 6.5 đến giờ thì bản 1.11 là bản Rom em ưng ý nhất. Nhưng có thể đây chỉ là cảm nhận của riêng em thôi.:D. Có mỗi cái là tin nhắn không xem tin nhắn dạng Threaded được.

DucLong

Super V.I.P
Nhưng em thấy bản beta chạy chậm và nặng quá, Ram lúc nào cùng 55-60%. CÒn bản 1.11 này em thấy rất OK. Từ hồi dùng 6.5 đến giờ thì bản 1.11 là bản Rom em ưng ý nhất. Nhưng có thể đây chỉ là cảm nhận của riêng em thôi.:D. Có mỗi cái là tin nhắn không xem tin nhắn dạng Threaded được.

đã có bản chính thức ra ngày 2.11.09 rồi đấy, chạy tốt lắm.

binhmogas

cứ loai hoay mãi với mấy cái rom không làm ăn gì được :p
mấy bác cho mình hỏi làm sao tắt chế độ tự xoay màng hình vậy nằm xuống nhắn tin mà nó cứ xoay ngược con mắt tức chết.

doquangduc

Well-Known Member
Bác cài cái HD tweak vào, rùi disable nó đi là được mà. Công nhận nằm nhắn tin mà màn hình cứ xoay ầm ầm, bực thiệt.

tvtruc

cứ loai hoay mãi với mấy cái rom không làm ăn gì được :p
mấy bác cho mình hỏi làm sao tắt chế độ tự xoay màng hình vậy nằm xuống nhắn tin mà nó cứ xoay ngược con mắt tức chết.

Bạn thử chọn G-Sensor trong tab Settings rồi tắt "Auto Screen Rotation"