• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 6.1 Topix all versions by kwbr - Nhẹ nhàng lướt êm

ancola66

Super V.I.P
Tôi up bản v2.9.4 và v3.1.2, nhưng cả 2 bản đểu ko dùng với gôgle map được, mặc dù trước đó dùng rất tốt với rom gốc.
Mong được trợ giúp. cảm ơn!
Chưa một bản Rom nào của Kwbr là không dùng được GoogleMap:D

free2joinu

Tôi đang dùng bản 3.1.2. Mọi thứ đều ổn cả, mỗi cái là múi giờ cứ tự đổi từ GMT+7 về GMT+0. Tôi đã thử đổi về GMT+7 sau đó reset lại, múi giờ không thay đổi lúc đó mà đổi lúc nào không biết. Có cách nào khắc phục không các bác

ancola66

Super V.I.P
Tôi đang dùng bản 3.1.2. Mọi thứ đều ổn cả, mỗi cái là múi giờ cứ tự đổi từ GMT+7 về GMT+0. Tôi đã thử đổi về GMT+7 sau đó reset lại, múi giờ không thay đổi lúc đó mà đổi lúc nào không biết. Có cách nào khắc phục không các bác
Bạn vào Settings/Personal/Phone/Time Zones bỏ dấu chọn ở mục Automatic change time zone and clock là OK

thomastn

các bạn cho mình hỏi minh đả up rom thành công. bây giờ minh muốn chuyển danh bạ từ nokia E63 qua kô. mình cần nhất cái nảy mà ngồi chép lại hơn 400 contacts thì chít mất... vui lòng giúp đỡ... cám ơn các bạn...

doquangduc

Well-Known Member
các bạn cho mình hỏi minh đả up rom thành công. bây giờ minh muốn chuyển danh bạ từ nokia E63 qua kô. mình cần nhất cái nảy mà ngồi chép lại hơn 400 contacts thì chít mất... vui lòng giúp đỡ... cám ơn các bạn...
Bạn chuyển qua bằng Bluetooth nhé.

thanhastec2002

1. Bác cài phần mềm Microsoft Outlook (phần mềm duyệt thự của bộ Office)
2. Cài phần mềm sync giữa E63 để lưu Contacts vào phần mềm Microsoft Outlook (phần mềm của hãng Nokia)
2. Cài phần mềm Active Sync để chuyển Contacts từ phần mềm Outlook vào Touch HD.

pntango

Đung vậy, bạn sync vào outlook là cách nhanh nhất và hiệu quả nhất, muốn chình sửa gì cũng dễ dàng

tungvu1987

Các bác cho em hỏi, em mới dùng HD, thấy bản Rom 6.5 cài Manila2.5 chạy chậm quá. Ram tốn gần 50%/ Chạy cái 6.1 này nhanh hơn có nhiều không ạ. Em đang consider giữa tốc độ và hình thức :(

NhatToai

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi, em mới dùng HD, thấy bản Rom 6.5 cài Manila2.5 chạy chậm quá. Ram tốn gần 50%/ Chạy cái 6.1 này nhanh hơn có nhiều không ạ. Em đang consider giữa tốc độ và hình thức :(
Nếu bạn chỉ có nhu cầu dùng PPC cho công việc hằng ngày và không mê các phiên bản ROM,cứ up 6.1 mà xài cho khỏe.
Còn đối với người đã và đang thích up ROM thì....lúc nào cũng chờ để có bản ROM mới upload lên là download về up ngay thôi.Cái mới hơn bao giờ cũng có nhiều điều hay và đẹp hơn,nhưng đồng thời phải bết chấp nhận những gì chưa hoàn thiện.

tubewar

Cho hỏi có cách nào làm cái soft key left (default là Phone) trỏ qua HTC Contact (ko phải MS Contact) không?
Thanks!

--------------------------
MS Contact trên 6.1 chỉ có 1 icon đại diện cho mỗi contact.
HTC Contact có hình đại diện cho mỗi contact.

doquangduc

Well-Known Member
Cho hỏi có cách nào làm cái soft key left (default là Phone) trỏ qua HTC Contact (ko phải MS Contact) không?
Thanks!

--------------------------
MS Contact trên 6.1 chỉ có 1 icon đại diện cho mỗi contact.
HTC Contact có hình đại diện cho mỗi contact.

Bạn dùng HD tweak hoặc là softkey manager đổi nút là xong mà

tubewar

Bạn dùng HD tweak hoặc là softkey manager đổi nút là xong mà

Cái đó sẽ mở ra MS Contact. Cái mình cần là HTC Contact có các 4 slide tab bên dưới (All, Favorites, Updates & Events, Call History). Cái này trên WM6.1 & Manila 2.1, ROM Topix.

nhattran281

ban topix V3.0.2 dung duoc 01 ngay pin con 65% nhung khi tat may de qua dem sang hom sau thi pin het sach khong khoi dong duoc, co ai bi nhu the khong?

Mình cũng bị tình trạng đấy, và thường thì dùng một số ứng dụng xong (đã tắt ứng dụng) nhưng máy có hiện tượng nóng lưng và hao pin như là đang dùng nhiều ứng dụng, phải reset máy thì mới ko còn hiện tượng nóng lưng đấy nữa, bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với, vì đang rất ưng bản rom này!!!

TaQuangDuc

đang dùng bản 5.7 thông tin ở đây ra ngày 23 Nov 2010, cảm nhận là nhẹ, dùng cả manila 2.1 mà Ram trống đến tầm 100, sông sốc!

Đang dùng bản này, Com2 219145, Manila TF 3D 2.1.38411.0, nhanh và ổn định

Do mình sử dụng phiên bản này nên chỉ có link của nó, mong các bạn khác cùng đóng góp, cảm ơn!
Download

ngoài ra các bạn có thể tham khảo bản giao diện Sense

hoặc Titanium:

công nhận là thích thật

với những Fan của Com3 với nút Start to nằm dưới cũng có 2 lựa chọn:
Manila 3D

hoặc:
Sense

Chỉnh sửa cuối:

TaQuangDuc

đang dùng bản Kwbr_HD_3.5_WM6.1 chạy nhanh điên cuồng khởi động 23% RAM, dùng 27-29% RAM (không chạy Manila2D)
bạn nào hoài cổ, quan tâm thì order nhé!

nttnn175

đang dùng bản Kwbr_HD_3.5_WM6.1 chạy nhanh điên cuồng khởi động 23% RAM, dùng 27-29% RAM (không chạy Manila2D)
bạn nào hoài cổ, quan tâm thì order nhé!

Bác có thể gửi cho em link bản đó được không vậy, em đang kết những bản đơn giản, nhanh, mượt, không yêu cầu đẹp, nhưng vấn đề pin là vấn đề lớn nhất của em
Ai biết ở chỗ nào ở Hà Nội bán pin dung lượng cao của con TouchHD này không nhỉ?