• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 6.1 Topix all versions by kwbr - Nhẹ nhàng lướt êm

doquangduc

Well-Known Member

parismania

Mình xải ROM 3.01 của topix bị lỗi không gõ được tiếng việt ( dùng vnrkb_5.22 và Vkbrd_2.02). Có bác nào dùng bản ROM 2.94 không biết gõ tiếng việt có bình thường không? Các bác dùng PM nào gõ tiếng việt vậy. Mình xin cảm ơn trước nhá.

ancola66

Super V.I.P
Mình xải ROM 3.01 của topix bị lỗi không gõ được tiếng việt ( dùng vnrkb_5.22 và Vkbrd_2.02). Có bác nào dùng bản ROM 2.94 không biết gõ tiếng việt có bình thường không? Các bác dùng PM nào gõ tiếng việt vậy. Mình xin cảm ơn trước nhá.
Gõ Tiếng Việt được bình thường trên tất cả các phiên bản Rom Topix. Muốn gõ được tiếng Việt bạn phải cài bộ font tiếng Việt và bộ Gõ tiếng Việt . Bạn có thể tải tại đây :

http://pdaviet.net/showpost.php?p=907674&postcount=104

ancola66

Super V.I.P
hôm nay lại được rồi. thank all

Chúc mừng Bác. Mong rằng đây là bản Rom vừa ý Bác.:D
*Các bạn cũng nên chạy thử bản 3.01 without weather (Không có thời tiết ở tab Home). Bản này mình thấy chạy cũng nhanh, mượt và tốn ít RAM hơn bản 2.9.4
*Bản 3.0.1 cũng đã được tích hợp thêm TỐI ƯU ĐỒ HỌA MÀN HÌNH nên hiển thị hình ảnh mượt và đẹp =D>

ancola66

Super V.I.P
Đã có phiên bản mới v3.02 với những thay đổi cơ bản trên bài 1. Các bạn cùng test nhé

ancola66

Super V.I.P
Đã co ai thử bản 3.02 này chưa vậy? Ai test rồi thì cho ý kiến nhé.
Test từ đêm qua rồi : Chạy mượt, các icon Menutab và màn hình chuyển tab to và đẹp như của TPII, Thời tiết động ở màn hình HOME nhưng lượng ram tiêu tốn chỉ như bản 2.9.4. Mình ở Hà nội nhưng chức năng My Location vẫn chưa hoạt động nên muốn hiện thời tiết ở Home thì phải chọn thành phố :( Nghe chừng cái vụ My Location vẫn còn nan giải trên tất cả các bản rom :-?

QuangAK

Đã có version 3.1 rùi đó! Bác chủ Topic update đi. Cho mình hỏi link giới thiệu (chứ ko phải link download) các bản ROM của Kwbr ở đâu ấy nhỉ?? :-/

doquangduc

Well-Known Member
Đã có version 3.1 rùi đó! Bác chủ Topic update đi. Cho mình hỏi link giới thiệu (chứ ko phải link download) các bản ROM của Kwbr ở đâu ấy nhỉ?? :-/

Thật vậy sao? Mong bác ancola66 Post lên cho anh em nhé. Thank Bác.=D>

doquangduc

Well-Known Member
Test từ đêm qua rồi : Chạy mượt, các icon Menutab và màn hình chuyển tab to và đẹp như của TPII, Thời tiết động ở màn hình HOME nhưng lượng ram tiêu tốn chỉ như bản 2.9.4. Mình ở Hà nội nhưng chức năng My Location vẫn chưa hoạt động nên muốn hiện thời tiết ở Home thì phải chọn thành phố :( Nghe chừng cái vụ My Location vẫn còn nan giải trên tất cả các bản rom :-?

Bác ơi. Bản 3.02 không vào down được, nó toàn náo lỗi không Bác ạ.

doquangduc

Well-Known Member
Đã có Rom mới, vừa load về xong, mời các bác cùng thử
(Bản Topix 3.0.2 cũng mới cài hôm qua, chưa thấy lỗi gì, nhưng 1 ngày sau KWBR lại ra Rom mới, hy vọng sẽ hay hơn)
Kwbr_Topix_3.1.zip (Password: topix version 3.1)

http://media.celogeek.com/roms/kwbr/Kwbr_Topix_3.1.zip
Em đang down thử bản 3.1 xem nó có hay và ngon hơn các bản khác không? Em sẽ báo cáo các Bác sau nhé. Thank Bác=D>

DucLong

Super V.I.P
Bản 3.1 chạy nhanh và ổn định, ít hao pin giống bản 3.0.1 nhưng giao diện không đẹp bằng bản 3.0.2(bản này hao pin) nhưng các bạn có thể flash bản 3.1 rồi cài file cab để lấy giao diện(các Icons).