• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 6.5 BY KWBR (XDA) DÀNH CHO HD

binhhdda

Bác NguyenTu1976 nói đúng đó. Bác Haidang_alexandria nên dùng bản 3.4.1 (hoặc bản 3.4 em đang dùng) thấy nó ổn định và ít bị treo máy hơn, hơn nữa nó chạy cũng nuột hơn nữa.

Bản này chạy mượt mà lại fix lỗi my location weather nưa nhé! Chú ý là up date bằng GPRS nhanh lắm (không hiểu sao không up date bằng 3G đươc :( )

ankhanh2009

Bản này chạy mượt mà lại fix lỗi my location weather nưa nhé! Chú ý là up date bằng GPRS nhanh lắm (không hiểu sao không up date bằng 3G đươc :( )[/QUOTE
Đúng là bản 3.4 hay bị báo lỗi khi cập nhật My location Weather! Cho dù em đang dùng IE OK mà khi update nò cứ báo lỗi connection error hoài. Bây giờ em sẽ thử up bản 3.4.1 xem thế nào rồi update cho các bác biết!

duongvanchien

Tình hình chắc phải chờ kwnb làm ra sản phẩm khác thôi.Mà dạo này huuuu nhiều anh chuyển sang HD2 rồi. Phong trào up rom và cảm nhận Rom cũng ít đi.Hình như các đàn anh đang thử Lính mới đây.^_^

ankhanh2009

Em đã uprom 3.4.1 của Kwbr xong, nói chung chạy tốt và đã fix được lỗi hay báo connection error khi cập nhật Location Weather. Bản này khi khởi động RAM là 40% và em đã cài đầy đủ các soft như trước.

duongvanchien

Em đã uprom 3.4.1 của Kwbr xong, nói chung chạy tốt và đã fix được lỗi hay báo connection error khi cập nhật Location Weather. Bản này khi khởi động RAM là 40% và em đã cài đầy đủ các soft như trước.

Cảm nhận ổn định thế nào hả cậu? Theo t thì phải dùng khoảng 2 tuần mới biết sử ổn định của Bản Rom mới được. Heee Do t không up Rom phải nhờ người khác up hộ nên phải chờ bạn xem 3.4.1 này có ngon và ổn định không để t nhờ up lần cuối.

doquangduc

Well-Known Member
Cảm nhận ổn định thế nào hả cậu? Theo t thì phải dùng khoảng 2 tuần mới biết sử ổn định của Bản Rom mới được. Heee Do t không up Rom phải nhờ người khác up hộ nên phải chờ bạn xem 3.4.1 này có ngon và ổn định không để t nhờ up lần cuối.
Trời. Bạn dùng HD mà không có cái cảm nhận vui, buồn, hồi hộp khi UP ROM sao? Thế thì thật là phí bạn ạ, đôi khi, nhiều việc phải tự tay mình làm thì mới hiểu được cái giá trị mà mình làm ra chứ. Mà Up Rom có phải việc khó khăn gì đâu nào, Bạn tự tin và mạnh dạn lên đi bạn. Rồi đâu sẽ có đó thôi mà.=D>=D>=D>

ankhanh2009

OK, em sẽ thử liên tục trong một tuần sau đó cập nhật cho bác DuongVanChien biết. Các bản trước, em chỉ cần chạy hơn ngày thôi là thấy treo hoặc tự khởi động và uprom lại liên tục, hơn nữa con em nó mà lấy chơi game bubble breaker hoặc Teeter la thôi rồi lượm ơi luôn! Tuy nhiên từ lúc em dùng 3.4 và tối nay up lên 3.4.1 thì chưa thấy hiện tượng đó, hôm qua lúc con em trả máy lại cho em sau khi chơi game em thấy máy hơi chậm nên kiểm tra thì thấy cu cậu bật hơn 10 task của 2 loại game đó nhưng máy vẫn không bị treo hoặc đơ như những lần trước. TUy nhiên bản 3.4 thì khi dùng VIetmap R12 thì thấy bắt tín hiệu GPS rất lâu, em đứng ngoài trời chiều nay khoảng gần 4 phút mới bắt được tín hiệu, còn sau khi uprom 3.4.1 thì dù em đang ở trong nhà mái tôn thì chỉ khoảng chưa đầy 1 phút thì đã nhận được tín hiệu GPS. Hơn nữa, trước đây khi backup bằng Resco Backup thì máy em hay bị treo khi backup xong và thương phải mở nắp mặt sau để tháo pin rồi mới khởi động được, tuy nhiên bản 3.4 và 3.4.1 thì backup OK và khởi động lại bình thường bằng nút power off hoặc chương trình Reset. Nó chung, em khá hài lòng với 2 bản 3.4 và 3.4.1 này.

ndnva

Theo mình ổn định nhất là dùng ROM ship bạn ah :)
Vừa ổn định vừa tốn ít RAM :)

Nếu dùng ROM ship thì còn gì là hứng thú của người dùng PDA nữa. Việc dùng bản ROM cook nào còn tùy thuộc vào nhu cầu cũng như sở thích của mỗi người. Như mình thì mình thích dùng ROM của KWBR nhất vì nhanh và từ ngày dùng đến giờ chưa thấy có lỗi gì lớn cả, đặc biệt mấy bản gần đây dùng quá ổn luôn.

ankhanh2009

Em đang down bản 3.4.2 về để up đây. Vì bản 3.4.1 mặc dù sửa được lỗi connection error khi update weather data, nhưng lại thỉnh thoảng bị treo máy (bản 3.4 thì không bị treo máy), em bị treo 2 lần từ lúc sáng đến giờ. Em bị say vì uprom rồi, cả tuần nay gần như ngày nào cũng up hết, nhiều khi có ai đó gọi tới hoài mà không được. heheh

thomastn

lại có bản 3.4.2 nữa rồi à... mới dùng 3.4 duoc gần 1 tuần, thầy khá ổn nên chưa muốn up 3.4.1... chắc dùng thêm mấy hôm nữa rồi múc em 3.4.2 lun quá... các bác nào up rồi thì cho cảm nhận đề anh em tham khảo với..

ankhanh2009

Bác Thomastn, nếu bác đang dùng 3.4 mà không gặp vấn đề báo lỗi connection error khi chạy Update Location Weather data thì em khuyên bác nên tạm thời dùng nó hoặc lên thẳng 3.4.2 (em đang thử thôi nhưng với bản 3.4.1 thì em đã thử và bị treo mấy lần rồi) Em mới uprom 3.4.2 lúc trưa nay, để em thử làm chuột bạch rồi cho bác biết nếu nó có ổn định hơn bản 3.4 hay không rồi hãy up. Hy vọng bản này sẽ tốt hơn bản 3.4

pntango

Em xin hỏi các Bác, em đã úp mấy bản 2.8.2, 3.8....... nhưng có chung một lỗi là phần SMS của từng số liên lạc không hiển thị đang xen theo kiểu gửi-nhận-gửi... mà cứ nhận hết một lượt rồi đến phần gửi hết một lượt. Các bác có bị như vậy ko ạ, và có cách khắc phục không? bản 3.4.1 em thấy quay phim ko bị dựt hình như bản 2.8... trước em up. Thanks các bác!!!

ankhanh2009

Bác cứ chọn SMS hiển thị theo kiểu classic thay vì thread là OK. Còn vụ camera thì em nghĩ là do chọn MPEG4 hoặc H263 và độ phân giải nữa, bác có thể kiểm tra lại để thấy sự khác biệt.