• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 6.5 BY KWBR (XDA) DÀNH CHO HD

dinosaur2506

em thấy chỉ có link 3.2.8 và mấy link cũ hơn, link 3.4.2 nằm ở chỗ nào Pác nào biết chỉ em với :(

ducdl2

Posted via Mobile Device
Bản 3.4.1&3.4.2chậm hơn bản 3.4 nhiều nên sau một lúc sử dụng mình đã quay lại với bản 3.4.

thomastn

Bác Thomastn, nếu bác đang dùng 3.4 mà không gặp vấn đề báo lỗi connection error khi chạy Update Location Weather data thì em khuyên bác nên tạm thời dùng nó hoặc lên thẳng 3.4.2 (em đang thử thôi nhưng với bản 3.4.1 thì em đã thử và bị treo mấy lần rồi) Em mới uprom 3.4.2 lúc trưa nay, để em thử làm chuột bạch rồi cho bác biết nếu nó có ổn định hơn bản 3.4 hay không rồi hãy up. Hy vọng bản này sẽ tốt hơn bản 3.4

bản 3.4 này mỗi lần kết nói6 gprs hay báo lỗi, các bản trước đây ko bị như vậy... có lẽ chơi lun em 3.4.2. nhưng mà nghe bác nào đó nói bản 3.4.1 và 3.4.2 chậm hơn... đang băn khoăn....

ankhanh2009

Bác Đucl2 nói đúng, bản 3.4.1 và 3.4.2 hơi chậm khi thao tác, và em đã bị treo máy 2 lần mặc dù chỉ mới cài được khoảng 10 tiếng cho mỗi bản. Chắc em cũng sẽ quay về 3.4 nếu không có bản nào khác.

quecui

mới up lên bản 3.4.2, cảm nhận ban đầu là bình thường, chắc phải dùng thêm thời gian nữa.
Tốc độ ~ 3.2.8
Có nhược điểm là trên status không báo dấu hiệu on/off bluetooth mặc dù lần bật đầu tiên có hiện, lần sau biến mất tiêu :(
Ký hiệu báo pin là vạch, không dùng số % như bản 3.2.8 => hơi khó biết pin còn bao nhiêu :-?
Ram thường 48% khi chạy touch flo (máy cài ~ 15 ct như vietmap, ozi, mapking, core player, resco explo, spb backup, google map, mdict, kinkin, inetsoft phone...)

ndnva

Hôm qua dùng thử cả hai bản 3.4.1 và 3.4.2 thỉnh thoảng bị treo máy thật. Đành quay lại bản 3.4 để chờ đợi vậy. Được cái thấy mấy bản 3.4.x thấy tốc độ quá ngon.

ankhanh2009

hehe thế là bác ndnva cũng bị giống em rồi, cũng treo máy nên tạm thời an phận với 3.4 vì em chưa bị treo khi nàokhi dùng 3.4 mặc dù con em nó lấy chơi game và thao tác trên rất nhiều ták nhưng vẫn không bị treo, chắc đợi bản mới ra nữa để thử tiếp vậy!

dinosaur2506

Pác nào có link down bản 3.4 cho em xin với ạ, e down bản 3.4.2 chạy bị treo suốt hix hix::(

duongvanchien

Sau mấy ngày chinh chiến đi nhờ up Rom của KWBR và e đã quyết định quay về bản 3.0.2 của kwbr 6.1. Nhưng hiiiiiii cho em xin link bản 3.0.2 cái.Em cảm ơn các anh nhiều.

thomastn

bản 3.4 nhanh nhưng mà ko kết nối GPRS đc. có bác nào bị vậy ko hay biết cách giải quyết ko xin chỉ giáo? cám ơn nhiều...

quecui

Có bác nào biết làm sao để dấu hiệu bluetooth hiện trên start menu được không, trên bản 3.4.2 máy HTC HD toàn bị mất => không biết là nó đang on hay off???