• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM Atom Exec Kitchen WM6.1 Final by Abusalza

TranMinhMan

Super V.I.P
Atom Exec Kitchen WM6.1 Final by Abusalza​

Theo thông tin trên forum.xda-developers.com:
Bản Rom này được "nấu" bởi Abusalza, nhưng được "đóng gói" bởi vickoy.
Rom này được đánh giá là khá sạch, chỉ kèm theo vài ctr cần thiết.
CLEAN ROM ONLY INCLUDES:
+ Power management patch
+ Helmi Touch Dialer
+ Task Manager
+ Office Mobile

Các bạn có thể tham khảo thêm tại đây;;)
Link download Rom tại đây;;)

AE download test thử và cho ý kiến nha!!!:D

Chỉnh sửa cuối:

TranMinhMan

Super V.I.P
Cảnh báo: Mình đã up bản này và bị fail trong quá trình up ở Stage 3: Updated Extended Rom 6%.:((
Nếu có ae nào up và bị giống mình thì reply cho biết, để mình đề nghị Mod close topic này.
Thanks!
:D

Chỉnh sửa cuối:

amk

trứoc mình có up một rom cua Abu, không chắc là cái này hay không nữa cung step 3 tắc ở 6%, để mấy tiếng đồng hồ vẫn vậy. rút ra HR xài cugnx chả sao. lâu rồi giờ qua bản khác rối.

vuquang

ặc! các bạn nói thế nào ấy chứ, tối wa mình mới up thành công xong mà, chẳng sao cả, up xong dùng thử chán chê mê mỏi rùi lại úp bản của bác Phạm Quang. Tóm lại bản này mình up chẳng bị làm sao cả

TranMinhMan

Super V.I.P
ặc! các bạn nói thế nào ấy chứ, tối wa mình mới up thành công xong mà, chẳng sao cả, up xong dùng thử chán chê mê mỏi rùi lại úp bản của bác Phạm Quang. Tóm lại bản này mình up chẳng bị làm sao cả

Vậy à, chắc mình bị xui rùi:-?. Mà mình có wa forum.xda-developers.com kiểm tra lại cũng ko thấy ai "complain" cả:-??. Chỉ sợ up link lên cho ae tham khảo mà nhằm bản Rom hư thì chết..ết..ết..:|. Thanks!:D

Chỉnh sửa cuối:

vuquang

thui úp rom của bác Phạm Quang í cho chắc mà chạy cũng ổn. Khi nào có rom mới thì úp tiếp :D

TranMinhMan

Super V.I.P
thui úp rom của bác Phạm Quang í cho chắc mà chạy cũng ổn. Khi nào có rom mới thì úp tiếp :D

Hehe:D, thì nó treo ở 6% mình cũng hú hồn, hên đưa về boot loader up lại bản của bác PhamQuang được:p. Vì tò mò mà suýt chút có "cục chặn giấy" mới!:p

Medkid

Vấn đề đơn giản là ROM của chú Quang thì tất cả các ứng dụng (nói chính xác là Skin của các ứng dụng) trong Extended rom đều đã được bỏ vào trong Rom, nên Extended rom hoàn toàn trống rỗng. Tùy các bạn có thể lựa chọn sử dụng thôi.
Lỗi up tới extended rom 6% rồi đứng luôn mình cũng không rành lắm, nếu ai có kinh nghiệm hơn thì hãy chia sẻ lên đây nhé.

amk

theo em hiểu là do ext rom của em chưa sạch, bỏ qua một bước gì đó như clear extrom ấy.
nên up đến 6% thì hết bữa cơm tối lên vẫn thế, nhưng HR thì vẫn xài tiếp được chứ chả sao. không thích lại tới bàn khác nữa thôi... không thấy sợ gì cả, chắc tại điếc :D...

Khoa_ha

theo em hiểu là do ext rom của em chưa sạch, bỏ qua một bước gì đó như clear extrom ấy.
nên up đến 6% thì hết bữa cơm tối lên vẫn thế, nhưng HR thì vẫn xài tiếp được chứ chả sao. không thích lại tới bàn khác nữa thôi... không thấy sợ gì cả, chắc tại điếc :D...

mình up có việc gì đâu. cảm nhận là ROM này chạy rất ổn định hiện tại mình chưa thấy có lỗi nào xảy ra cả.

Khoa_ha

Uổng nhỉ, mình ko test được bản này rùi:((. Ko biết up lại có bị nữa ko!?:-/:-/:-/

bạn vào trang forum.xda-developers.com down bản WM6.1 19199.1.0.2 vể rồi copy file diskimage_Ver.nb0 vào thư mục Tools trong folder ROM Exec Final trên và làm theo hướng dẫn trong file hướng dẫn trong thư mục ROM đó và tạo được file diskimage_Ver.nb0 mới trong thư mục Flash copy file mới này về thư mục WM6.1 19199.1.0.2 là được bản ROM Final hoàn toàn sạch và ổn định. Chúc thành công

TranMinhMan

Super V.I.P
bạn vào trang forum.xda-developers.com down bản WM6.1 19199.1.0.2 vể rồi copy file diskimage_Ver.nb0 vào thư mục Tools trong folder ROM Exec Final trên và làm theo hướng dẫn trong file hướng dẫn trong thư mục ROM đó và tạo được file diskimage_Ver.nb0 mới trong thư mục Flash copy file mới này về thư mục WM6.1 19199.1.0.2 là được bản ROM Final hoàn toàn sạch và ổn định. Chúc thành công

Mình cũng đã down về đủ 3 thư mục của Abusalza rùi. Nhưng lại lười đọc hướng dẫn để build wá:p. Hehe:D chắc cuối tuần làm siêng một bữa. Thanks!:D

phamung84

Rom của Abusalza thật ko chê vào đâu được ! perfect ! tiếc rằng cha này đã chia tay em atom exec rồi ,,,

BraDo

Mình đã load 3 file .ra về rồi, trong part1,2,3 đều có các thư mục giống nhau, mình phải làm sao? cũng ko thấy file diskimage_Ver.nb0 trong đó...Bạn vui lòng hướng dẫn chi tiết đc ko? cám ơn nhiều!

TranMinhMan

Super V.I.P
Mình đã load 3 file .ra về rồi, trong part1,2,3 đều có các thư mục giống nhau, mình phải làm sao? cũng ko thấy file diskimage_Ver.nb0 trong đó...Bạn vui lòng hướng dẫn chi tiết đc ko? cám ơn nhiều!

Nếu vậy bạn phải chịu khó xem lại thread này thì mới nắm chi tiếc được.
Chúc vui!:D

quang10ntp

LỖI 6% ĐÓ MÌNH E CŨNG BỊ KHI UP ROM CỦA ANH KHOA NHƯNG EM THÁO RA VA UP LẠI THÌ THẤY VẪN BÌNH THƯỜNG...

Khoa_ha

LỖI 6% ĐÓ MÌNH E CŨNG BỊ KHI UP ROM CỦA ANH KHOA NHƯNG EM THÁO RA VA UP LẠI THÌ THẤY VẪN BÌNH THƯỜNG...

không phải đâu mình không hiểu sao nhưng nếu dùng ROM của bác PhamQuang xong thì sau đó up ROM của những người khác đều bị lỗi 6% mình up lại ban WM5 sau đó upload các bản ROM khác thì không bị lỗi nữa đâu.

Davidsy

Hôm qua khi up bản Rom của SonBlack, cũng bị trường hợp tơi Step 3: Updated Extended Rom thì chạy tới 6% thì đứng. Sau đó up lại không sao cả, chạy bình thường.
theo tôi biết thì trong quá trình up rom, các bạn nên hạn chế sử dụng các ứng dụng khác trong PC, nhất là các PC có cầu hình yếu ..., nhở đang lúc up ROM mà chạy ứng dụng nào đó nặng quá làm treo máy PC chẳng hạn thì ... đứng chết trân!

BlackMountain

Hôm qua khi up bản Rom của SonBlack, cũng bị trường hợp tơi Step 3: Updated Extended Rom thì chạy tới 6% thì đứng. Sau đó up lại không sao cả, chạy bình thường.
theo tôi biết thì trong quá trình up rom, các bạn nên hạn chế sử dụng các ứng dụng khác trong PC, nhất là các PC có cầu hình yếu ..., nhở đang lúc up ROM mà chạy ứng dụng nào đó nặng quá làm treo máy PC chẳng hạn thì ... đứng chết trân!

Bạn nói chính xác. Mình đã thử nhiều lần rồi. Các bạn khác để ý nhé!

Chỉnh sửa cuối: