• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom BA WM5 Cực Đỉnh Tốc Độ Vượt Trội

kaka_86

Pin Khỏe + Wifi Tốt + Không xung Phần Mềm + Tốc độ cực đỉnh
đây là EXTROM http://www.mediafire.com/?j2zy1jtjtvb
đây là ROM Gốc chuẩn
Link 1 http://www.zshare.net/download/15091753ea2e3dca/
Link 2
http://www.mediafire.com/?uzhtt0bnkzl

Chỉnh sửa cuối:

kaka_86

Bản này vẫn lỗi GPRS đó bạn! Toàn phải đi bằng cổng phụ thui!

bạn nói rõ lỗi hơn được không?Mình không dùng GPRS nên chưa thấy lỗi gì.Với lại GPRS vừa đắt vừa chậm.Dùng WIFI chứ :D.còn ROM này bản thân mình dùng chủa thấy lỗi gì nghiêm trọng.pin ít nhất 3 ngày..Load thẻ nhớ nhanh nhất đấy.:D

hibiki

up lên host khác đi bạn, mediafire tải đến 99% là đứng à

Anhtoitb

bạn nói rõ lỗi hơn được không?Mình không dùng GPRS nên chưa thấy lỗi gì.Với lại GPRS vừa đắt vừa chậm.Dùng WIFI chứ :D.còn ROM này bản thân mình dùng chủa thấy lỗi gì nghiêm trọng.pin ít nhất 3 ngày..Load thẻ nhớ nhanh nhất đấy.:D

Hiện nay rất nhiều bản ROM 6.1 đã ra đời và tính ưu việt của nó so với bản wm5 thì ai cũng rõ. Việc dùng ROM wm5 mà cìa đặt GPRS cho các mạng di động ở Việt Nam thì khó và phải dùng phương pháp đi cổng phụ.

kaka_86

up lên host khác đi bạn, mediafire tải đến 99% là đứng à

đăc điểm của HOST này là vậy đó.Dùng IDM nhé.có chức Năng RESUM mà.lúc 99% anh pause.sau đố RESUM là ok.không phải lỗi đâu.Cá nhân em từ lúc dùng BA đến giờ đúc kết ROM này ổn định nhất...không tin à..test thử coi..:D

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình cũng ko lạ gì bản ROM này, có thể nói đây là bản WM5 ngon nhất mà mình từng dùng.
Nhưng vẫn là 1 từ nhưng, bạn hãy cài soft rồi dùng 1 thời gian nữa rồi hẵng nhận xét vì như vậy mới chính xác.
Mình chỉ muốn nói vậy thôi bởi đã sử dụng bản này trong 1time khá dài.
Chúc vui

PS : Nếu các bạn ko down được ở link trên thì có thể tìm down ở đây
http://dvha79ddt.4shared.com/

xlive

Member
Lúc trước cũng có dùng Rom này và thích cái Dialpab nó nhưng cài cho WM06 kô chạy được smark dial nên kô cài. dang xin bác Hà cái dialer của bản 06 diamond

kaka_86

Mình cũng ko lạ gì bản ROM này, có thể nói đây là bản WM5 ngon nhất mà mình từng dùng.
Nhưng vẫn là 1 từ nhưng, bạn hãy cài soft rồi dùng 1 thời gian nữa rồi hẵng nhận xét vì như vậy mới chính xác.
Mình chỉ muốn nói vậy thôi bởi đã sử dụng bản này trong 1time khá dài.
Chúc vui

PS : Nếu các bạn ko down được ở link trên thì có thể tìm down ở đây
http://dvha79ddt.4shared.com/

em cài nhiều soft lắm anh ạ.như là:
Resco Explore 2008,bluetooth manager,vnfont,Net CF2.0,core player,
photo viewer,startup manager,s2p,s2v,vito contact ....
nói chung đến 30 ứng dụng anh ạ.Vì Rom này gần như clean.
Có thể nói Pin xài 3 ngày,không bị treo khi on off power 1 lần nào.không thấy xung phần mềm gì.
em dùng và test hơn 1 tháng rùi anh ạ.:-??

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Vậy thì ok rồi :) Mà có cần cook lại bản này cho hợp thời không :))
Hoặc muốn tự làm thì pm anh sẽ chỉ cách làm cho :)

kaka_86

Vậy thì ok rồi :) Mà có cần cook lại bản này cho hợp thời không :))
Hoặc muốn tự làm thì pm anh sẽ chỉ cách làm cho :)

hihi.hiện tại anh cook dùm em nhé.:D.
1 thời gian nữa anh chỉ dạy em nha.Em có ít thời gian lắm.toàn lên diễn đàn buổi đêm thui.:(
anh cook hộ em trên ROM này nhá:

1.HTC SIM Manager 6.47 hoặc mới như các bản ROM của anh ý
2.SMSDRFixWM5
3.themes WM6.1 (xanh lá cây mặc định anh nhé)
4.skin dial paid và Wmedia diamond
5.đồng hồ và ngày tháng trên today trên cùng 1 dòng
6.Rington và chuông notiffy của WM6.1 Diamond
thanks anh nhiều nha.Sư Phụ=D>
Sư Phụ Ơi COOK Nhanh Giúp Đệ Tử nhá...Sư Phụ mà Cook chác Topic này của em 5 sao.hihi

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
:)) Sao nhiều yêu cầu vậy kaka :)
Chắc phải cuối tuần anh mới làm được em à. Mai anh bắt đầu đi coi thi rồi, hẹn cuối tuần nhé :p

kaka_86

:)) Sao nhiều yêu cầu vậy kaka :)
Chắc phải cuối tuần anh mới làm được em à. Mai anh bắt đầu đi coi thi rồi, hẹn cuối tuần nhé :p

Vâng.anh Hứa rùi đó nha,không được giống Ưng Hoàng Phúc
Hứa Thật Nhiều..Thất Hưa Thật nhiều đâu nha.hihi:D

habubi

Kaka xem lại link đi, ko down được. Đang mất ngủ, định thử down link của bạn về đề nghịch xem sao thì ko được.
@ Anh Hà: Hi hi, nếu mà quy chế trông thi cho phép cán bộ mang lap vào phòng thì chắc trong 3 ngày trông thi anh phải ra thêm được mấy bản rom rồi ấy nhỉ :D

kaka_86

gameland

bản này hơn gì bản "ROM WM6.1 CE OS 5.2.19214 (Build 19214.1.0.4 PV DVH)" vậy?

tauyen

Cái này là WM5 mà,sao lại hơn WM6.1 được,em không hiểu vì em dang sử dụng WM6.1 và thấy rất ngon lành.

kaka_86

bản này hơn gì bản "ROM WM6.1 CE OS 5.2.19214 (Build 19214.1.0.4 PV DVH)" vậy?[/QUOT

không phải hay hơn.mỗi rom 1 đặc tính riêng mà bạn.nếu là người thích ROM chăc ai cũng biết bản ROM cho BA này.bạn test xem.bảo đảm 100% khác biệt.tuy là version WM6.1 giao diện đẹp hơn nhưng pin WM5 lại được 3 ngày là ít đấy.:D.tốc độ có thể nói Ngang Ngủa WM6.1(nếu không muốn nói là bằng)

pinochio

Đồng ý kiến với kaka thật ra trên quan điểm riêng của mình không quan trọng giao diện thì bản ROM WM5 này cực đỉnh. Pin lâu, tốc độ nhanh, dùng wifi rất nhanh.