• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom BA WM5 Cực Đỉnh Tốc Độ Vượt Trội

Dvha79_ddt

Super V.I.P
ROM đang về.... :))
Nhưng đôi khi không như được ý muốn thì đó là tồn tại của bản ROM 5.0 mong các bạn bỏ qua nhé, mình và VIP Habubi đã làm hết sức rồi. Chơi hết mình thì dành cho mọi người :D
http://pdaviet.net/showthread.php?t=29059
@ Kaka_86 chuẩn bị nhận ROM nào

Chỉnh sửa cuối:

pinochio

KAKA ơi, mình cài VNKbrd33 (bàn phím tiếng Việt) vào ROM này, nhưng không thể chọn nó đê type tiếng Việt được. Mình đã remove và cài lại nhiều lần rồi. Bạn có biết lỗi là do đâu không? MÌnh hầu như không cài chương trình gì, nên không thể bị đụng!!!

pinochio

Mình test WM 5.04.11 thấy xuống pin nhanh quá. với lại suốt ngày thấy " Pocket PC Networking.Unable to obtain asever assigned IP adress......" phát bực mình. Làm theo cách anh Hà hướng dẫn để loại dòng trên vẫn không được!!!!

a3t

Mình test WM 5.04.11 thấy xuống pin nhanh quá. với lại suốt ngày thấy " Pocket PC Networking.Unable to obtain asever assigned IP adress......" phát bực mình. Làm theo cách anh Hà hướng dẫn để loại dòng trên vẫn không được!!!!

Hoàn toàn nhất trí với ý kiến của bác.
Ngoài ra em không thể nhắn tin đựoc mới chuối.
Thêm nữa nhiều khi máy ở trạng thái nghỉ khi mình "đánh thức" nó dậy cảm thấy nó cứ đơ mất mấy giây mới chạy(khẳng định không phải do máy)
Sau một hồi nghiên cứu, tự rút ra kết luận là không hợp với mình, lại phải lên WM6 thôi

ndnva

ROM đang về.... :))
Nhưng đôi khi không như được ý muốn thì đó là tồn tại của bản ROM 5.0 mong các bạn bỏ qua nhé, mình và VIP Habubi đã làm hết sức rồi. Chơi hết mình thì dành cho mọi người :D
http://pdaviet.net/showthread.php?t=29059
@ Kaka_86 chuẩn bị nhận ROM nào

Bác Hà này chắc là không cần ngủ hay sao vậy nhỉ, liên tục có ROM mới của bác. Đang dùng bản WM6.1 của bác quá cool luôn, tội gì phải dùng bản này nhỉ.

kaka_86

Hoàn toàn nhất trí với ý kiến của bác.
Ngoài ra em không thể nhắn tin đựoc mới chuối.
Thêm nữa nhiều khi máy ở trạng thái nghỉ khi mình "đánh thức" nó dậy cảm thấy nó cứ đơ mất mấy giây mới chạy(khẳng định không phải do máy)
Sau một hồi nghiên cứu, tự rút ra kết luận là không hợp với mình, lại phải lên WM6 thôi

sao lạ vậy nhỉ?Mình Dùng mãi có thấy sao đâu?:-??
để tối nay hẹn mọi người mình UP ROM gốc lên nha
Nếu dùng ROM gốc mà bị các tình trạng như trên thì đem đầu mình đi mà chặt:|

Chỉnh sửa cuối:

a3t

Cũng chả hiểu tại sao nữa, nhưng kể cả chơi trò kim cương nó cũng chậm rì rì, up lại WM6 lại phăm phăm, cảm ứng lại ngon nghẻ, pin nghịch mãi mới hết 1% (Pin em nếu nghe gọi + chơi game bét nhè thì đc hơn 3 ngày, nghe gọi nhiều thì 5 ngày, ít thì 1 tuần vẫn chưa hết)

pinochio

Có khi phải consider xem có up bản ROM gốc 5.04 không. Bản 6.1.10 của bác Hà mà không dùng HTC-HOME thì Pin ít cũng phải 2 ngày mà gọi cũng khá nhiều.

kaka_86

Cũng chả hiểu tại sao nữa, nhưng kể cả chơi trò kim cương nó cũng chậm rì rì, up lại WM6 lại phăm phăm, cảm ứng lại ngon nghẻ, pin nghịch mãi mới hết 1% (Pin em nếu nghe gọi + chơi game bét nhè thì đc hơn 3 ngày, nghe gọi nhiều thì 5 ngày, ít thì 1 tuần vẫn chưa hết)

Minhf cũng đang Dùng bản 6.10 của anh Hà.Mình Giới thiệu các bạn bản ROM này để khi nào chán thì quay lại WM5 thôi.
Link mình đã sửa rồi đấy.ROM gốc nguyên bản của nó.không bị như bạn nói đâu.bạn thử xem mình nói đúng hay sai nhé.nếu bạn xài O2 Xda IIs:)

tang

Bạn at3 dùng pin gì mà khủng vậy? Bản WM6 mà bạn nói là bản nào?
Mình dùng điện thoại nhiều nên rất quan tâm đến pin.
Thanks nhiều

kaka_86

Thanks nhiều

Pin bình thường mà bạn.Nói chung 3 ngày là ok rồi đó bạn.bạn ý nói đén bản ROM WM6.1 của anh Hà mới Post đó.bạn qua Rom cho HTC BLUEANGEL nha.ROm đấy ngon phết đấy=D>

a3t

Thanks nhiều

À mình dùng quả pin 3500Mh ấy mà, ngày xưa mua cũ của 1 bác nhưng chạy mẫi vẫn xịn, mỗi tội nó hơi dày và nặng. còn các bản WM6 thì mình hay dùng của bác dvha

123songroi

hướng dẫn em với em mới dùng nên không biết up khiểu gì

Có topic hướng dẫn rồi

Last edited by a moderator:

oc_nhoi

Chào Kaka_86, Dvha_ddt,
Mình đã cài thử bản ROM này vi thấy nói là "pin xài 3 ngày". Tuy nhiên sau khi cài đặt mình vẫn chỉ dùng máy được 1 ngày thôi (ơ chế độ bình thường, không nghe nhạc, chỉ nghe gọi thông thường). Mình đang sử dụng pin 3600mha, thử qua các ROM khác nhau(của anh Dvha70 và Habubi), đã từng đổi pin khác, nhưng tất cả chỉ dùng được 1 ngày. Máy thường xuyên báo "pin yếu" dù đang ơ mức 90%. Liệu có trục gì về phần cứng hay phần mềm ở đây không?
Ai biết thì xin chỉ điểm nhé.
Chân thành cảm ơn.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Chào Kaka_86, Dvha_ddt,
Mình đã cài thử bản ROM này vi thấy nói là "pin xài 3 ngày". Tuy nhiên sau khi cài đặt mình vẫn chỉ dùng máy được 1 ngày thôi (ơ chế độ bình thường, không nghe nhạc, chỉ nghe gọi thông thường). Mình đang sử dụng pin 3600mha, thử qua các ROM khác nhau(của anh Dvha70 và Habubi), đã từng đổi pin khác, nhưng tất cả chỉ dùng được 1 ngày. Máy thường xuyên báo "pin yếu" dù đang ơ mức 90%. Liệu có trục gì về phần cứng hay phần mềm ở đây không?
Ai biết thì xin chỉ điểm nhé.
Chân thành cảm ơn.

Mình nghĩ 90% là tại pin của bạn rồi :p
Mình dùng 2 viên pin 1 theo máy 1 mua thêm nhưng đến dưới 20% nó mới báo pin yếu và 10% mới ngắt kết nối với thẻ nhớ và chừng 2-3% máy mới có triệu chứng ngừng hoạt động.
Giải pháp tốt nhất là thay pin đi bạn à sẽ dùng đc 2 ngày đó
Chúc vui

oc_nhoi

Cảm ơn anh Hà trả lời. Trước đây mình mua máy cũ, pin zin theo máy, dùng được 1,5 ngày. Sau đó mua thêm viên pin mới nữa nhưng cũng chỉ từng ấy ngày thôi. pin đang dùng mình mới mua được 3 tuần, sử dụng 1 tuần không thấy hiệu quả 3600mah mà chỉ dùng được hơn 1 ngày. Đến chỗ bán đổi viên mới cùng dung lượng sử dụng đến nay hơn 2 tuần, cài đủ các ROM nhưng vẫn không thay đổi. Hiện tượng báo "pin yếu" xảy ra từ lâu lắm rồi chứ không phải bây giờ. Vi vậy mình mới nghĩ là bị phần cứng máy. Anh có biết bệnh này thì chỉ mình nhé.
Rất cảm ơn.

kaka_86

Cảm ơn anh Hà trả lời. Trước đây mình mua máy cũ, pin zin theo máy, dùng được 1,5 ngày. Sau đó mua thêm viên pin mới nữa nhưng cũng chỉ từng ấy ngày thôi. pin đang dùng mình mới mua được 3 tuần, sử dụng 1 tuần không thấy hiệu quả 3600mah mà chỉ dùng được hơn 1 ngày. Đến chỗ bán đổi viên mới cùng dung lượng sử dụng đến nay hơn 2 tuần, cài đủ các ROM nhưng vẫn không thay đổi. Hiện tượng báo "pin yếu" xảy ra từ lâu lắm rồi chứ không phải bây giờ. Vi vậy mình mới nghĩ là bị phần cứng máy. Anh có biết bệnh này thì chỉ mình nhé.
Rất cảm ơn.

có lẽ bạn bị ăn nguồn rồi.máy của bạn có 2 lý do sau:
1.pin lởm
2.sụt nguồn nhanh
3.chân tiếp xúc giữa MAIN và pin bị rỉ nên pin hay chập chờn.
mình nghĩ vây.trước đây mình cũng bị như bạn.mua pin mới thế là OK
nếu bạn ở Hà Nội thì ra chợ Trời mua nhé.minh mua ở đó và dùng gần 1 năm rồi(120/cục..chú ý phải có tem chữ XY sau pin nhé.là PIN tốt.dùn tầm 3 ngày.pin không tem chỉ có 70/cuc thôi.dùng không lâu)=D>

oc_nhoi

Pin mình mua 550.000đ đấy. Mình nghiêng về phần cứng hơn vì đã thử nhiều cục pin khác nhau. Nếu không phải do ROM thì chắc là phần cứng.
Mình ở TPHCM, nhân tiện hỏi Kaka_86 có biết chỗ nào sửa chữa PPC và bán linh kiện uy tín không?
Cuối cùng co thể kết luận là máy mình mau hết pin, không phải do pin hay do ROM mà do phần cứng.
Cảm ơn đã quan tâm.