• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom BA WM5 Cực Đỉnh Tốc Độ Vượt Trội

blacksky2210

sao mình vào contact của máy hok dc nhỉ? bấm vào nó chớp cái rùi tắt,pó tay rùi,bạn nào giúp mình với

kaka_86

sao mình vào contact của máy hok dc nhỉ? bấm vào nó chớp cái rùi tắt,pó tay rùi,bạn nào giúp mình với

mình không bị bao giờ...:-??
bạn hard reset đi nhé.UP ROM xong chọn NO YES YES chưa?chắc chưa rồi:))

Dvha79_ddt

Super V.I.P
mình chọn rùi,up ROM mấy lần lun như vẫn như thế,ko bik sao lun :-s

Trước mình đã dùng bản này trong 1 thời gian rất dài mọi thứ đều rất ổn, tuy tốc độ không phải nhanh nhất trong các bản WM5 vì nó tích hợp khá nhiều nhưng là bản mình đánh giá chất lượng nhất, chính vì vậy mà nó mới tồn tại tới ngày nay bạn à. Bạn hãy xem lại cách dùng của mình nếu không muốn nghĩ tới phần cứng của máy.
Chúc vui

kaka_86

Trước mình đã dùng bản này trong 1 thời gian rất dài mọi thứ đều rất ổn, tuy tốc độ không phải nhanh nhất trong các bản WM5 vì nó tích hợp khá nhiều nhưng là bản mình đánh giá chất lượng nhất, chính vì vậy mà nó mới tồn tại tới ngày nay bạn à. Bạn hãy xem lại cách dùng của mình nếu không muốn nghĩ tới phần cứng của máy.
Chúc vui

chính xác 100%.em tìm mãi mới được cái Dailer Diamond + Smartdialing + WMP Diamond + theme DIAMOND + Òfice 2007 cho bản này.hĩ hĩ
đúng là không có 1 lỗi gì cả:))

Chỉnh sửa cuối:

blacksky2210

có ai bị như mình ko ? lâu lâu đang nt thì ko nhận dc tn,phải mở máy lên thì mới thấy báo có tn,ai help giùm mình

kaka_86

có ai bị như mình ko ? lâu lâu đang nt thì ko nhận dc tn,phải mở máy lên thì mới thấy báo có tn,ai help giùm mình

bạn phải cài SMS delevery ở trên link phía trên bài mình ấy chứ.chúc vui:p

tunghnvn

Kaka ơi,mình down ROM của bạn về setup thì được nó thông báo như sau
The ROM image that you are trying to use is not designed to work with your device là sao :(
Tất nhiên là mình đang dùng BA chứ ko phải là mình dùng con khác để up ROM của BA
Win hiện thời của mình là CE OS 5.2.2021
Liệu có phải bị xung đột ko nhỉ :-/

Chính xác lỗi mà mình gặp phải là MODEL ID ERROR
phải sửa thế nào đây các bro :((

Last edited by a moderator:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Kaka ơi,mình down ROM của bạn về setup thì được nó thông báo như sau
The ROM image that you are trying to use is not designed to work with your device là sao :(
Tất nhiên là mình đang dùng BA chứ ko phải là mình dùng con khác để up ROM của BA
Win hiện thời của mình là CE OS 5.2.2021
Liệu có phải bị xung đột ko nhỉ :-/

Chính xác lỗi mà mình gặp phải là MODEL ID ERROR
phải sửa thế nào đây các bro :((

Bạn cứ đưa về Bootloader rồi cắm cáp nối PC rồi UP là được. Điều kiện là máy tính phải cài ActiveSync. Nếu không được nữa thì lấy tool UP từ các bản WM6.1 vô mà up

lonebeast

Bạn thử bản ROM đấy chưa? Mình không có máy nên không thử được, tên file ROM đó là: BA_TMUK_14200_112_11300_Ship bạn à!

xuandung11a2

Well-Known Member
Mọi người ơi,cho mình hỏi ,cái bản rom v5.04.10 này dùng trên máy mình sao lại ko thể sử dụng được NET CF 2.0 va NET CF 3.5 nhỉ.Mình đã cài rồi mà,mình cài thử nhiều soft như ifonz,giả lập màn hình như X1 ,HTC customize...nhưng chả cái nào dùng được.Mình đã hardreset nhiều lần rồi mà ko được.(Thêm nữa là mình dùng rom này nhiều lúc rất bực mình vì máy hay đơ (kể cả khi nhấn nút power)).Mọi người giả đáp giúp mình nhé

Chỉnh sửa cuối:
J

JerryBC

Guest
@lonebeast: Bạn chắc không dùng dòng BA bao giờ đúng không, cái ROM 142_112_11300 của bạn giới thiệu chắc chắn là ROM 2003SE đấy.
@all: chả hiểu máy các bác thế nào, chứ con BA của mình chưa cài ROM nào thấy ưng ý được cả vì bật Wifi cực kỳ khó khăn, có ROM dùng rất ổn định nhưng tính năng Wifi thì bó tay.com, chả bù cho mấy dòng khác. Mình cũng up bản rom này rùi, không ăn thua gì.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
@lonebeast: Bạn chắc không dùng dòng BA bao giờ đúng không, cái ROM 142_112_11300 của bạn giới thiệu chắc chắn là ROM 2003SE đấy.
@all: chả hiểu máy các bác thế nào, chứ con BA của mình chưa cài ROM nào thấy ưng ý được cả vì bật Wifi cực kỳ khó khăn, có ROM dùng rất ổn định nhưng tính năng Wifi thì bó tay.com, chả bù cho mấy dòng khác. Mình cũng up bản rom này rùi, không ăn thua gì.

Vấn đề wifi đã nói nhiều rồi mà bạn, với WM5 trở lên nếu biết cách thì vào ngon lành thôi.

Mọi người ơi,cho mình hỏi ,cái bản rom v5.04.10 này dùng trên máy mình sao lại ko thể sử dụng được NET CF 2.0 va NET CF 3.5 nhỉ.Mình đã cài rồi mà,mình cài thử nhiều soft như ifonz,giả lập màn hình như X1 ,HTC customize...nhưng chả cái nào dùng được.Mình đã hardreset nhiều lần rồi mà ko được.(Thêm nữa là mình dùng rom này nhiều lúc rất bực mình vì máy hay đơ (kể cả khi nhấn nút power)).Mọi người giả đáp giúp mình nhé

Bản ROM này đã có sẵn Netcf rồi mà nhưng mình không nhớ là bản 2.0 hay cũ hơn. Vì thời gian bác logout cho ra bản ROM này chưa có Netcf3.5

J

JerryBC

Guest
@Dvha79_ddt: Mình cũng đã đọc rất nhiều bài viết về cách bật Wifi trên BA để làm theo mà chưa thành công mà. Trong khi mình lại đang rất cần dùng nó để demo một phần mềm csdl truy cập qua mạng không dây. Nếu bạn có cách nào chỉ giúp mình với thì mình rất cảm ơn. Có thể add nick YM không nhỉ? Để tiện trao đổi và cập nhật nhanh hơn. Mình đã dùng BA mấy năm nay và vẫn chưa muốn thay thế nó. BA vẫn là No.1 với mình.
À, tất nhiên là trên diễn đàn có rất nhiều Mod đưa ra các bản ROM nhưng nếu có một thread chuyên cập nhật và tập hợp lại các bản ROM để mọi người vào tải về thì tốt biết mấy.
Cuối cùng, chân thành cảm ơn PDA Việt và tất cả các thành viên nhé!
Nick YM của mình: onggia1981_bvm - Mình hiện đang công tác trong ngành Y tế tại Hà Nội (Phòng TCCB - Bệnh viện Mắt). Rất vui được sinh hoạt cùng cộng đồng PDAVIET.

Last edited by a moderator:

kaka_86

không thể có chuyễn đó.bản này mình đã dùng rất GOOD.mình vẫn xài NET CF 2.0 va NET CF 3.5 bình thường.HTC thì phải chọn HTC Home phù hợp với ROM này.
ifonz 1.12 chỉ hỗ trợ WM6.0 và WM6,1 (măc dù tác giả nói có cho WM5 )
Thêm nữa là mình dùng rom này nhiều lúc rất bực mình vì máy hay đơ (kể cả khi nhấn nút power)) cái này không đúng tý nào.bản rom này ấn nút power on và off ngon nhất đấy bạn ạ:-?
bạn đã chon NO YES YES khi UP xong Rom này chưa hả bạn?
mà hình của bạn RADIO version đâu mất rôi?toàn None None vây?