• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM]Blackout ICS Incredible v3.0.0 FULLY WORKING!!! [4.0.4][Sense 3.6]--Rất Good

shockwavecb

Bác ơi cho t hỏi là t vào phần cập nhật thời tiết thì không thể xác định được vị trí...bác biết cách sửa ko vậy:(:(

hacbaoklhh

Bác ơi cho t hỏi là t vào phần cập nhật thời tiết thì không thể xác định được vị trí...bác biết cách sửa ko vậy:(:(

Bạn phải mở GPS cho nó cập nhật vị trí lần đầu, từ những lần sau thì ko cần bât GPS cũng đc. Mình vẫn update thời tiết good mà

venusian

Moderator
t Mở rồi.......Vào thì nó vẫn ko cập nhật đc @@

Full Wipe rồi up lại Rom đi bạn.
Nếu không đc nữa thì backup lại dữ liệu trên thẻ nhớ sau đó Full wipe rồi up lại Rom lần nữa.
Đôi khi thẻ nhớ up nhiều Rom quá cũng gây ra lỗi.

sangnhutay

TK ;;) đã chia sẽ . sau một ngày cảm nhận rom này chạy tốt tất cả mọi chức năng . pin e chưa tesk . đễ e xài vài ngày rồi nếu thấy lỗi thỉ e pm lên đễ mị người sữa lỗi

Vansu104

mọi thứ điều hoạt động tốt .nhanh mượt pin củng tốt .nhưng có một điều là sóng 3g rất yếu so với bản NikProjectX 4.1 .bạn nào có Kernel nào sóng khỏe không úp lên mình thử với.thank

rongdattien

Mình đã up xong.nói chung là mượt mà font tiếng việt bị lỗi.nhưng mình chỉ thắc mắc sao nó lại báo chỉ có 592 Mb ram.mà cấu hình của nó là 768 mà.
với lại khi mình ấn nút feedback trở về màn hình chính thì nó hiện chữ HTC kiểu mới khởi động xong nó mới về màn chính.có ai gặp trường hợp này chưa .

hacbaoklhh

Mình đã up xong.nói chung là mượt mà font tiếng việt bị lỗi.nhưng mình chỉ thắc mắc sao nó lại báo chỉ có 592 Mb ram.mà cấu hình của nó là 768 mà.
với lại khi mình ấn nút feedback trở về màn hình chính thì nó hiện chữ HTC kiểu mới khởi động xong nó mới về màn chính.có ai gặp trường hợp này chưa .

bạn cài xong các apps thì khởi động lại máy sẽ mượt mà hơn nhiều. Font tiếng việt đã có cách sửa đăng ở trang 1 rồi mà. Mình đang xài rom này font TV ko lỗi lầm gì cả. bạn đọc lại các trang comment ở trên là tìm đc cách sửa font ngay. Nếu vẫn ko dc thì pm inbox của m :D

hc8x

Rom này loa thoại nghe hơi kì, không được ấm, với lại hiển thị pin hình như ko ổn lắm, thấy trồi sụt tùm lum. bạn nào biết cách khắc phục ko chỉ giúp mình với
thanks

hacbaoklhh

Bác ơi cho xin lại link down vs link này t ko down đc :(

Mình vẫn download đc mà bạn ơi.
Đây nè:

Hoặc bạn tải thử bằng link Mediafire này nhé: DOWNLAOD MEDIAFIRE

taychoi

Down rồi up như thế nào hở bạn, chỉ giáo giúp với, cám ơn.
Update v3.1.0 - 8/9/2012

Link Download v3.1.0

Mọi người dùng thử bản ROM này nhé. Mình đã Test 1 ngày rất mượt.Ko lỗi lầm gì.
GPS nhanh ngồi trong nhà khoảng 3s là bắt đc GPS.
Sóng mạng (Viettel) ổn định. Ko như bản ROM Virtuous_infinity-v1.33.0-alpha3 thi thoảng lại mất sóng khoảng 4s rồi lại có lại :D
.......
Còn nhiều nữa mọi người tự test nha
Lỗi duy nhất là thi thoảng có từ Tiếng Việt nó viết dấu chưa chuẩn lắm. :D
Ram free khoảng 300Mb( Lúc mới up ROM xong).
Android: 4.0.4
Sense: 3.6

[video=youtube_share;2bYd0KQ7xRQ]http://youtu.be/2bYd0KQ7xRQ[/video]

- Android Version: 4.0.4 (IceCream Sandwich)
- Based on: Incredible S 4.10.405.1
- Sense Version: 3.6
- Supported Devices: DHD, Inspire, Telus DHD, and more to come...

Not Working:
You Tell Us

v3.0
~*~FUll WIPE REQUIRED~*~
Rebase to Incredible S 4.10.405.1 (Android 4.0.4)
Camera fixed AND Recording 480p and 720P WITH audio
Camera - Removed Stereo Recording and Front Facing Cam/Mirror App
Blackout BeastMode Kernel V1.0
New OC Values
Re-Wrote Tweaks App
Few new tweaks add (more to be added ota style ;))
Exclusive Blackout Skin v1.0 with Sense 4.0 Style Clock Widget (default)
And New Team Member...be gentle with him...

http://tinyurl.com/9rltovs
MD5 Sum: 0979ec22a754b816c10ca51304ad6bad

Kernel Source
BeastMode!!!

Older Release
http://d-h.st/Ofo

HUGE thank you to j4n87 and m0narx for the help and Leedroid Tweaks that our app is based off of (Mikenif deserves a few shots for the work he put into the app )
VU For Kernel source (This rom would not be complete w/out them)
Scott Crosler for all the help and input he's provided AND just being a good friend
Newtoroot for various tips and tricks
LorD ClockaN for previous use of kernel
Shaky156 for bringing the Team together

Nguồn xda.​
Mình up thêm 1 số ảnh thực tế máy mình đang test nhé.
Máy đã cài đầy đủ apps và đang chạy tất cả các apps chưa Kill.

Ai bị lỗi Font chữ thì trước khi cài Download file này về rồi giải nén. Sau đó chép vào file ROM *.zip rồi cài như bình thường nhé.
Download