• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] BOYPPC SERIES_WP7 For HD2

sweetmoon

Cài soft giờ nhanh và đơn giản với bản version 2 của bác Tom cho phép cài nhiều file lần lượt chỉ cần để điện thoại kô tắt màn hình và chờ 1-2h tùy theo số lượng phần mềm thôi mà.

myGenio

Cài soft giờ nhanh và đơn giản với bản version 2 của bác Tom cho phép cài nhiều file lần lượt chỉ cần để điện thoại kô tắt màn hình và chờ 1-2h tùy theo số lượng phần mềm thôi mà.

uả bác Tom ra ver 2 hồi nào vậy ta, sao em ko biết nhỉ, searching......................

bacmeogia1

cho mình hỏi cái link 2 thì có phải tải về k nhỉ.mình đang chạy roid,h muốn thử cảm giác chạy wp7 như thế nào.mong cac pro chỉ giáo.tks

myGenio

link 2 là link dự phòng thôi mà, ko cần bạn ạ. thử ngay đi ko phí lám. bạn hơi bị lạc hậu đó nha, đùa.

ruoixanh

Phiên bản này đa điểm hoạt động tốt chưa bạn nhỉ?
Ai test rồi cho ý kiến cái!

ntt2006

Phiên bản này đa điểm hoạt động tốt chưa bạn nhỉ?
Ai test rồi cho ý kiến cái!

Bản này đa điểm hoạt động tốt, mượt. Mình đang chạy dual WP7 và Android nhưng mới active WP7 xong, reboot lại máy thì lại bị bắt active lại, không biết có ai bị giống mình hay không? chưa unlock WP7 để cài app.

0913100606

Đa điểm fix được chưa bạn????????????

Chưa đâu bạn ơi. Cài để thấy khác lạ với những OS khác thôi, chứ WP7 này cần phải bổ túc nhiều thứ lắm (nội cái ai gọi tới, máy rung chỉ hai lần, còn lại là nhạc chuông nên bị cuộc gọi nhỡ hoài).

Hai_ninhthuan

Vấn đề đa điểm cho HD2-WP7 có lẽ khá khó. Tại vì theo mình biết MS yêu cầu phần cứng của máy chạy WP7 có cảm ứng đa điểm, hỗ trợ 4 điểm cùng lúc, trong khi HD2 chỉ hỗ trợ tối đa 2 điểm do đó sẽ không tương thích..

huydong0164

Vấn đề đa điểm cho HD2-WP7 có lẽ khá khó. Tại vì theo mình biết MS yêu cầu phần cứng của máy chạy WP7 có cảm ứng đa điểm, hỗ trợ 4 điểm cùng lúc, trong khi HD2 chỉ hỗ trợ tối đa 2 điểm do đó sẽ không tương thích..

Sao lại có thể nói như thế được. 2 điểm là 2 điểm còn 4 điểm là 4 điểm chứ. Khi nào dùng tới 4 điểm thì HD2 mới gọi là không tương thích. Còn Zoom thì cần 2 điểm thôi, test trên HD2 thì 2 điểm OK (hoàn toàn tương thích) vấn đề là thời gian chứ không phải là không tương thích :D

nguyenvietcttt

Sao lại có thể nói như thế được. 2 điểm là 2 điểm còn 4 điểm là 4 điểm chứ. Khi nào dùng tới 4 điểm thì HD2 mới gọi là không tương thích. Còn Zoom thì cần 2 điểm thôi, test trên HD2 thì 2 điểm OK (hoàn toàn tương thích) vấn đề là thời gian chứ không phải là không tương thích :D

vấn dề là thời gian

Hai_ninhthuan

nhưng bác phải đặt 2 ngón tay cùng lúc mới dùng được, và đa điểm không thể chính xác như android được, điều đó là các bác phải công nhận.:p. Ý mình nói ở đây là yêu cầu của MS đối với hãng tham gia sản xuất WP7 phải là màn hình cảm ứng đa điểm và hỗ trợ 4 điểm cùng lúc (đó là yêu cầu thống nhất để tương thích cả phần cứng lẫn phần mềm-cái này giống như iphone, HDH IOs của Apple chỉ dành cho màn hình cảm ứng). Kết quả test em HD2 với chương trình Multitouch Visible Tes chỉ được tối đa 2 điểm nên đa điểm không chính xác khi chạy WP7, còn android thì phà phà. Nếu có thể khắc phục được đó là điều cả cộng đồng HD2 dùng WP7 mong mỏi rùi...:))