• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] BOYPPC SERIES_WP7 For HD2

vipautoprovtv

Bác ppcboy bản rom v4 hình như không nhập được code acctive hả sao em nhập hoài không được đã bật kết nối wifi ,bác chỉ em kĩ kĩ cách nhập key đi

myGenio

nếu trước khi đi ngủ mà để ở chế độ Airplane Mode thì sẽ dc cải thiện đáng kể, chỉ mất 1-2% pin cho một đêm tính từ 10g-8g sáng(kinh nghiệm bản thân) còn muốn chỉnh gì thì chỉnh ko ăn thua đâu. các bản mới chưa biết thế n ào.

anhthai

nếu trước khi đi ngủ mà để ở chế độ Airplane Mode thì sẽ dc cải thiện đáng kể, chỉ mất 1-2% pin cho một đêm tính từ 10g-8g sáng(kinh nghiệm bản thân) còn muốn chỉnh gì thì chỉnh ko ăn thua đâu. các bản mới chưa biết thế n ào.

Nếu làm như bác thì tắt máy luôn cho khỏe chứ chỉnh làm gì. Vì CV của em phải mở máy 24/24 nên cứ tối không biết còn pin hay k trước khi lên giường là cắm sạc. ;;) . Hy vọng vào bản NODO có chút cải thiện về pin.

sweetmoon

Bản này được cái tắt máy được, chứ mấy bản trước tắt máy là tự khởi động lại

lhttan

Các bác khắt khe quá hay sao đấy chứ, mình tắt data connect là xài dc 1 ngày 1 thôi mà !

saomai1268

có bạn nào update bản này lên nodo được chưa? truyền kinh nghiệm cho anh em với. chứ khi máy tui nối với zune nó nhận ra bản update mới nhất bảo mình update. nhưng cứ đến đoạn 7/10 (là bakup date) thì nó lại nhảy ra, khởi động lại máy rồi thông báo là update lỗi. không thể nào cập nhật lên nodo được.

concuarangme

có bạn nào update bản này lên nodo được chưa? truyền kinh nghiệm cho anh em với. chứ khi máy tui nối với zune nó nhận ra bản update mới nhất bảo mình update. nhưng cứ đến đoạn 7/10 (là bakup date) thì nó lại nhảy ra, khởi động lại máy rồi thông báo là update lỗi. không thể nào cập nhật lên nodo được.

bản update trong zune là dành cho máy WP7 chính thống, không phải dành cho HD2 chạy WP7 nhé, đừng cố gắng thử kẻo hư máy àh :D

concuarangme

hix,trước h e toàn up rom của bác langthang.lần đầu sang win7.

nếu là lần đầu thì bạn nên up rom này để trải nghiệm WP7 là ntn, mày mò, vọc phá.....để hiểu thêm và có sự nhận định giữa các HĐH cho HD2 nhé :D

videolan

Mấy cậu cho hỏi backup trong wp7 như thế nào nhỉ? mình đang cài wp7 bản của Tom song song với android, giờ muốn test thử bản v4 này mà ngại cài apps quá, ai biết chỉ giúp gấp nha, thanks!

link MF V4: http://www.mediafire.com/?zu36kugyjrdba4a

Chỉnh sửa cuối:

anhtin85

Bác ơi, có cách nào up lên bản V4 mà không bị mất settings và mấy cái apps không vậy??

sweetmoon

Bản này đã unlock bác unlock chi nữa. Nói chung bản này cũng ok, có điều pin thì trồi sụt tùy hứng chả hiểu sao.

duiheo

anh nào dùng rồi cho e thêm ý kiến với, e đang sài bản xbmod 4 thấy ăn pin kinh quá mà mỗi lần reset thì pin lại thêm được chút ít, hôm qua cũng định up mà nản vụ cài lại soft quá ...