• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom Duttys_HD_WM6.5 manila 2.5 _Leo_Holy_Grail_R0

doquangduc

Well-Known Member
Em chưa thấy bản nào dùng Manila 2.5 màn hanh như này cả. Em dùng từ sáng thấy OK. Ram khởi động chỉ có 43% thôi. Bác nào không dùng cái Weather ngoài màn hình nữa thì chạy nhanh như ngựa roài. Bản Rom lý tưởng cho manila 2.5. Hình như cái Camera chụp nhanh và nét hơn hay sao ý.
Link tham khảo: http://htcpedia.com/duttys_hd_leo_h...4ec78cb/soft/htc-blackstone-rom?page=4?page=4
Link down: http://www.mediafire.com/?wzykztvh4mg
Pass: doquangduc
Vài tấm hình của nó.

Mời các Bác Up bản Dutty_s_HD_WM6.5_2.5_Leo_R7 này tiếp. Em cũng vừa Up xong, chưa test được gì nhiều. Nhưng giao diện và tốc độ tương đương như bản R0.
Link down: http://www.mediafire.com/?yzmnz5eimmj
No pass.

Chỉnh sửa cuối:

linhlk

Bản này release đầu tháng 11 đúng k Đức? Pass giải nén là j Đức nhỉ?

thomastn

mình cũng nghe rom dutty thuộc dạng "từ tốt trở lên" nhưng mà mới uo em kwrb 3.3 xong... thấy cũng hài lòng lắm... định enjoy một thời gian xem sao....
các bác nào thử bản rom này cua dutty cho thêm nhận xét để lấy tinh thần up nhé...

doquangduc

Well-Known Member
Sorry các Bác. Em quên mất là có Pass. Pass giải nén: doquangduc.
Chúc các bác có một trải nghiệm mới về Rom 6.5 + manila 2.5. Have fun.

duongvanchien

Bác ơi cái bản Duttys_HD_WM6.5 manila 2.5 _Leo_Holy_Grail_R0 này với bản kwb 3.3 thì cái nào chạy nhanh hơn vậy? Còn về độ ổn định của bản Duyttys này nữa? Do nhiều Rom quá nên e muốn yên tâm với bản Rom của mình dùng nên hỏi để vừa đạt được tính mỹ thuật vừa đạt được công nghệ hiện nay:D:D:D:D

doquangduc

Well-Known Member
Bác ơi cái bản Duttys_HD_WM6.5 manila 2.5 _Leo_Holy_Grail_R0 này với bản kwb 3.3 thì cái nào chạy nhanh hơn vậy? Còn về độ ổn định của bản Duyttys này nữa? Do nhiều Rom quá nên e muốn yên tâm với bản Rom của mình dùng nên hỏi để vừa đạt được tính mỹ thuật vừa đạt được công nghệ hiện nay:D:D:D:D
kwbr 100, duty 95. Vì bản này dùng Manila 2.5, nên chạy chậm hơn 1 chút. Nhưng xét về góc thẩm mỹ thì bản Duty này hơn hẳn. Chúc vui nhé.

thomastn

khác biệt chỉ có 5% thôi hả bác Duc? nếu thế thì mỉnh chấp nhận bỏ di 5% để vợ iu đc đẹp thêm oột chút... giao diện cua kwbr đúng là xấu thật...

doquangduc

Well-Known Member
khác biệt chỉ có 5% thôi hả bác Duc? nếu thế thì mỉnh chấp nhận bỏ di 5% để vợ iu đc đẹp thêm oột chút... giao diện cua kwbr đúng là xấu thật...
Không biết các Bác thế nào chứ, Đây là bản Rom 6.5 + Manila 2.5 mà em ưng ý nhất. Giao diện đẹp và tốc độ cũng không thua kém kwbr là mấy.:D. Các Bác cứ chiến đi.=D>=D>=D>

thomastn

nghe bác nói thế thì chắc mình múc luôn quá... bác có show thêm vải hình ảnh và đánh giá vụ tin nhắn giúp mình ko?

hthhus

Không biết các Bác thế nào chứ, Đây là bản Rom 6.5 + Manila 2.5 mà em ưng ý nhất. Giao diện đẹp và tốc độ cũng không thua kém kwbr là mấy.:D. Các Bác cứ chiến đi.=D>=D>=D>

Bác này up rom toét cả máy rồi nên nhận xét chắc không sai được! để em làm thử cái!=D>

doquangduc

Well-Known Member
Bác này up rom toét cả máy rồi nên nhận xét chắc không sai được! để em làm thử cái!=D>
Ác. Ngày em up có 3-4 lần, HD của em không sao cả, chỉ có mắt của em là toét thui:D. Tìm Rom nhiều quá mà=)). Các bác cứ chiến vô tư. Tất cả vì sự nghiệp Up Rom nào các Bác=D>

hthhus

Hình như cái Camera chụp nhanh và nét hơn hay sao ý, đặc biệt là không có hiện tượng bị trắng màn hình khi chụp.
.
Em chụp vẫn trắng tinh, bản 3.3 thì không bị, sang bản này vẫn bị! Bác xem lại xem?

ducdl2

Bản này lâu rồi mình đã từng thử qua,tốc độ thì thua xa bản 3.3 của Kwbr chỉ có giao diện đẹp hơn thôi.

saobang01041800

Sorry Bác. Em nhầm với bản khác em Up trước đó. Thành thật xin lỗi hén.:D

Mình không hiểu. Tức là máy không chụp được hay chụp xong trước khi hiện ảnh thì màn hình trắng tinh (Néu chỉ có vậy thì có gì ảnh hưởng mấy đâu nhỉ???):-?

linhlk

Một bản Rom có giao diện đẹp vô đối, tốc độ chạy Manilla 2.5 phải nói rất khá, tuy nhiên rất tiếc là quá kén soft, đành quay về KWBR :)

hthhus

Mình không hiểu. Tức là máy không chụp được hay chụp xong trước khi hiện ảnh thì màn hình trắng tinh (Néu chỉ có vậy thì có gì ảnh hưởng mấy đâu nhỉ???):-?
Uh! không ảnh hưởng gì cả! Nhưng không bị trắng thì vẫn thích hơn! :|

chineseboy78

e chỉ nói được 1 từ "tuyệt" bản chạy Manila 2.5 nhanh nhất mà e từng xài, e từng Up từ Miri, Sh3lby..... và 1 số room khác trong XDA, nhưng chưa cái nào hài lòng, vì luôn có 1 số lỗi nhất định! Mới chạy thử nên chưa biết nó như thế nào để test 1 thời gian nữa sẽ thông báo với các bác

Chỉnh sửa cuối: