• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom Duttys_HD_WM6.5 manila 2.5 _Leo_Holy_Grail_R0

caothanhhai

Em chụp vẫn trắng tinh, bản 3.3 thì không bị, sang bản này vẫn bị! Bác xem lại xem?

Mình không hiểu. Tức là máy không chụp được hay chụp xong trước khi hiện ảnh thì màn hình trắng tinh (Néu chỉ có vậy thì có gì ảnh hưởng mấy đâu nhỉ???):-?

e chỉ nói được 1 từ "tuyệt" bản chạy Manila 2.5 nhanh nhất mà e từng xài, e từng Up từ Miri, Sh3lby..... và 1 số room khác trong XDA, nhưng chưa cái nào hài lòng, vì luôn có 1 số lỗi nhất định! Mới chạy thử nên chưa biết nó như thế nào để test 1 thời gian nữa sẽ thông báo với các bác

Các bác cài cab này nhé : Không bị trắng mà lại có room
Miri blackstone Camera
http://www.mediafire.com/?n55a22wxoh0

caothanhhai

Mình cài bản này bị lỗi GPRS không vào được ( mobi). Các bác có thông số set bằng tay cho xin tí

caothanhhai

Bản Rom này là bản Rom đầu tiên tôi thấy Foodprints hoạt động ...
Nhưng PIM backup không chạy ??? phần restone không chọn được file
...

doquangduc

Well-Known Member
...
Đúng roài. Bản này Foodprints hoạt động tốt. Em Up cho các Pác tí hình xem chơi.

hnic

cảm ơn bac Đức đã giới thiệu bản rom này, tôi úp từ hôm qua đến giờ cũng rất ưng ý, giao diện và mầu sắc cực đẹp, tốc độ không kém kwbr là mấy. chưa thấy lỗi gì.

Tuong_duc_hong

hihi cho em up thử với:p cũng hâm mộ rom của dutty và HTCpedia;;)... có hôm một ngày em uprom hai lần, không hiểu em HD có bị sao không nữa, à anyway! anh có phần mềm nào xem FLV cho HD mà giao diện đẹp đẹp tý không cho em với

doquangduc

Well-Known Member
hihi cho em up thử với:p cũng hâm mộ rom của dutty và HTCpedia;;)... có hôm một ngày em uprom hai lần, không hiểu em HD có bị sao không nữa, à anyway! anh có phần mềm nào xem FLV cho HD mà giao diện đẹp đẹp tý không cho em với
2 lần ăn thua gì.:D. Trung bình mình Up 2-3 lần, cá biệt còn 5-6 lần ấy chứ.:p. Nói hcung Up Rom không hại gì cả đâu, cứ vô tư mà Up đi, chỉ cần dúng cách. Không thì vào BỆNH VIỆN.:D

duongvanchien

Mời các Bác Up bản Dutty_s_HD_WM6.5_2.5_Leo_R7 này tiếp. Em cũng vừa Up xong, chưa test được gì nhiều. Nhưng giao diện và tốc độ tương đương như bản R0.
Link down: http://www.mediafire.com/?yzmnz5eimmj
No pass.
Cái bản này có j mới hả anh. Anh có thể nói rõ hơn được không. Đã khắc phục hết lỗi của quay hình chưa anh. Em thấy đa số Rom 6.5 toàn bị lỗi về vấn đề này.

ducdl2

Posted via Mobile Device
Mấy bản này lâu rồi r7 giao diện mình rât thích nhưng tốc độ thì chỉ bằng 70% của Kwbr thôi.

duongvanchien

Posted via Mobile Device
Mấy bản này lâu rồi r7 giao diện mình rât thích nhưng tốc độ thì chỉ bằng 70% của Kwbr thôi.
Anh nói như thế này thì em lại quay về bản 3.3 của Kwbr rồi.Hoặc là vẫn dùng Rom Duttys_HD_WM6.5 manila 2.5 _Leo_Holy_Grail_R0 rồi.^_^

doquangduc

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
Cái đó cũng còn tùy người sử dụng muốn dùng Manila 2.5 or 2.1:-?. Hiện nay thì Rom 6.5 của kwbr vẫn là vua tốc độ mà ( Vì nó là Manila 2.1), nhưng với bản Rom 6.5 + Manila 2.5 thì đây quả là 1 bản Rom có thể chấp nhận được.:-?

duongvanchien

Cái đó cũng còn tùy người sử dụng muốn dùng Manila 2.5 or 2.1:-?. Hiện nay thì Rom 6.5 của kwbr vẫn là vua tốc độ mà ( Vì nó là Manila 2.1), nhưng với bản Rom 6.5 + Manila 2.5 thì đây quả là 1 bản Rom có thể chấp nhận được.:-?

Anh ơi bản này chấp nhận được nè:Duttys_HD_WM6.5 manila 2.5 _Leo_Holy_Grail_R0 còn bạn mới tiếp theo thì khuyên những người chưa up thì đừng có up vì chậm.

chineseboy78

...
Pim backup bản này nó hơi khác, bác phải bấm giữ luôn thư mục đó hay file đó sẽ xuất hiện 1 vòng tròn nhỏ rồi file đó sẽ được đánh dấu, chứ bác bấm buôn ra liền nó ko cho bác chọn!
bác ơi sao e giải nén gan xong no báo lỗi chỉ giải nén đươc cái hardSPLvà file readme.txt thôi bác ơi, đến file BLACIMG.nbh ko giải nén đươc. Giải nén = winrar, windows Explorer ko đều ko được. Thanks!

Last edited by a moderator:

doquangduc

Well-Known Member
Pim backup bản này nó hơi khác, bác phải bấm giữ luôn thư mục đó hay file đó sẽ xuất hiện 1 vòng tròn nhỏ rồi file đó sẽ được đánh dấu, chứ bác bấm buôn ra liền nó ko cho bác chọn!
bác ơi sao e giải nén gan xong no báo lỗi chỉ giải nén đươc cái hardSPLvà file readme.txt thôi bác ơi, đến file BLACIMG.nbh ko giải nén đươc. Giải nén = winrar, windows Explorer ko đều ko được. Thanks!
Cả 2 bản này mình đều giải nén OK mà, Bác xem lại đi nhé, hoặc down lại nha.

chineseboy78

bản Dutty_s_HD_WM6.5_2.5_Leo_R7 mình download về bi báo lỗi bác ơii, e dowload lại vẫn ko được, co bác nào bi giống e ko? bác vui lòng kiểm tra lại dùm e cám ơn bac nhiều

doquangduc

Well-Known Member
bản Dutty_s_HD_WM6.5_2.5_Leo_R7 mình download về bi báo lỗi bác ơii, e dowload lại vẫn ko được, co bác nào bi giống e ko? bác vui lòng kiểm tra lại dùm e cám ơn bac nhiều
Chắc trong quá trình down của bạn bị lỗi thôi. Ai cũng giải nén Ok hết mà. Để mình Fix lại Link xem sao nhá.

hnic

Đúng roài. Bản này Foodprints hoạt động tốt. Em Up cho các Pác tí hình xem chơi.
Làm thế nào để xem ảnh này vậy, ban Đức có thể cho phần mền này được ko? cám ơn bạn trước.

doquangduc

Well-Known Member
Làm thế nào để xem ảnh này vậy, ban Đức có thể cho phần mền này được ko? cám ơn bạn trước.
Cái Footsprints này có sẵn trong Rom rồi. Đầu tiên bạn vào Footsprints, chọn hình cái CHÂN ấy, cho nó bật Camera lên, đợi đến khi nó định vị được cái GPS, rồi chụp ảnh thôi. --> Album, chọn cái ảnh vừa chụp, vào menu bên phải và chọn save as Footsprints. Nó sẽ tự động vào cái Footsprints. Thế là xong. Quan trọng là máy của bạn phải định vị được GPS nhé.