• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM]█ ELEGANCIA™ Rom Series [Mar 17] [v3.3.5], [Theme Sense 3.6 Beats] hay!!!!!

newdriver2007

Hài lòng với bản này ! Pin mình thấy cũng bt ko thể được như bác quản cáo ! mà nó chủ tới 99% là đã full rồi ! mình dùng từ sáng tới giờ còn 76% chưa phát hiện ra nỗi ji ! Khi cài đặt đến đoạn "bạn tích vào phần 1.5Ghz hoặc thường là XE ko cần phải tích bạn à" nếu là XE thì cũng lên tích vào "Yes" mình dùng XE cài lần đầu tích vào "NO" như nó hướng dẫn thì thấy máy chạy khá chậm và lag nhưng khi cài lại mình chọn "Yes" thì thấy máy rất mượt ! chưa thấy lag ! ah k biết các bác có bị khi chỉnh 1 tên trong danh bạ thì khi save máy sẽ rất chậm save mãi vẫn ko được !
Mới cảm nhận được thế ae tìm hiểu thêm nhé ! nhìn trung Rom ổn địch và đẹp !

quockiet182

Mình có cái lỗi này. Khi vào mục ứng dụng đã tải về thì bị lỗi cảm ứng ko chọn được icon nào cả, nhưng khi chuyển sang danh sách ứng dụng thì chạm được bình thường.

fantasies

đã tets thử kết quả là ....
sạc từ đêm đến sáng 6h mở máy nghịch và up app .... lướt web 10p .... sau đó 8h đi nha trang ... nghịch wifi... nghe gọi 6 cuộc .... chưa chơi game ...kết quả bây giờ còn 91% pin .... chưa thấy lỗi lầm gì... mình dùng sense thường up 1.2GHz .... giờ tiếp tục tets ... tối nc tiếp
mình ở Cam Ranh...

banxaydung

Mình có cái lỗi này. Khi vào mục ứng dụng đã tải về thì bị lỗi cảm ứng ko chọn được icon nào cả, nhưng khi chuyển sang danh sách ứng dụng thì chạm được bình thường.

Mình không bị lỗi giống bạn có lẽ do chưa wipe hết

banxaydung

Hài lòng với bản này ! Pin mình thấy cũng bt ko thể được như bác quản cáo ! mà nó chủ tới 99% là đã full rồi ! mình dùng từ sáng tới giờ còn 76% chưa phát hiện ra nỗi ji ! Khi cài đặt đến đoạn "bạn tích vào phần 1.5Ghz hoặc thường là XE ko cần phải tích bạn à" nếu là XE thì cũng lên tích vào "Yes" mình dùng XE cài lần đầu tích vào "NO" như nó hướng dẫn thì thấy máy chạy khá chậm và lag nhưng khi cài lại mình chọn "Yes" thì thấy máy rất mượt ! chưa thấy lag ! ah k biết các bác có bị khi chỉnh 1 tên trong danh bạ thì khi save máy sẽ rất chậm save mãi vẫn ko được !
Mới cảm nhận được thế ae tìm hiểu thêm nhé ! nhìn trung Rom ổn địch và đẹp !
Mình đâu có quảng cáo :D, thì dùng thế nào nói vậy, có lẽ do mình ko chơi game, nhạc j mâý thì nó thế,nếu để dùng bt mình thấy rất ổn

fantasies

nói chung là up rom và tets đến giờ này ...
nói thật là chẳng muốn bình luận gì nữa .....
chẳng có gi để nói nữa .... up rom đi 9xác luôn ;;)

longntt105

đã test đc 1 ngày. dòng chờ em này khá cao 60 -90mAH. !!! dù đã xóa đi các app ko cần thiết,và tắt lun các tác vụ ngầm ko sài ( no wifi, 3g, GPS,blue) !!! :(

banxaydung

đã test đc 1 ngày. dòng chờ em này khá cao 60 -90mAH. !!! dù đã xóa đi các app ko cần thiết,và tắt lun các tác vụ ngầm ko sài ( no wifi, 3g, GPS,blue) !!! :(
,
Dòng chờ của mình có khi xuống 40-60mA, ko biết bạn bị sao nữa, trước khi mình cài mình full wiper va 4mat thẻ hết

banxaydung

Cài theo như bạn và bị lỗi. giờ ko gỡ cũng ko cập nhật được nốt :|
Sao thế nhỉ? mình vẫn cài bt khi up rom xong, vào up như up rom trong rescovery thôi mà bạn, bạn thử full wipe xong, 4mat thẻ rồi cài lại rom, cài xong rom cài luôn file m đã gửi cho bạn xem rồi reebot chờ load.
Không hiểu sao bao nhiêu lần up rom mình lam theo quy trình đó chưa làn nào trượt :p

banxaydung

Mình thấy bạn longntt hay để ý dòng chờ nhỉ? Mình ko để ý lắm, thấy pin tốt là ok rồi, nói thật mìhn rất khó tính khi up rom, đã thử nhiều rom trên diễn đàn, khong lỗi này cũng lỗi kia, duy nhất có dom này thấy ổn nhất, lên mình mới giới thiệu cho mọi người cùng dùng, còn lượng pin, thật sự là ok, mình để qua đêm từ 9h30 tối đến 6h30 sáng hôm sau hết 3%, đối với mình thế là ok, chuyện pin tốt hay không cũng phụ thuộc nhiều yếu tố bạn à, minhgf dùng nhiều thì không thể trông chờ thời gian pin lâu được, còn nếu ít dùng mà pin hết nhanh thì điều này cần phải để ý

banxaydung

Mình up frimware máy khởi động lại liên tục.Mong được giúp đỡ

bạn up fimware xong vào thẻ nhớ xoá file cài fw đó đi rồi cài rom, mình toàn làm vậy. nếu trong thẻ nhớ vẫn còn file fw đó nó sẽ từ động up đi up lại.
Nói lại, quy trình của mình khi up fw là cho 4mat thẻ nhớ, cho file fw vào up xong vào lại thẻ nhớ (bằng đầu đọc thẻ hoặc cắm cáp rồi vào rescovery có phần kết nối qua cáp (ổ cứng di động)) xoá file fw đi, cho file rom vào cài như cài bt, rồi hưởng thụ thành quả thôi, còn những lần sau hki up các rom yêu cầu fw 3.25 mình không cần làm những bước đầu chỉ cần full wipe rồi cài là dùng. Mình làm các bước đó chưa có bản rom nào mà ko cài đc cả, có thể điều này là thừa nhưng mình chỉ muốn nói chú kinh nghiệm khi up rom của mình.

jinsakura

nghe có vẻ hay, chiến luôn, mới từ EVO 3D sang XE, bro nào có nhã hứng làm 1 file full wipe để mỗi lần up rom thì chạy 1 phát cho nhanh giống bên EVO 3D có không thì cho mình xin với. Thanks mạnh nhá

tun82

mình up FW ko đc vậy bác ?
nó báo thế này
Hboot-1.20.0000
radio-10.14.9035.01_M
Máy mình là sen 4g

ferick

mình thì thấy bản rom này k đc hay cho lắm, k chỉnh đc icon ở màn hình khóa mở nhanh ứng dụng. ko add đc folder ở ngoài màn hình. đc cái giao diện với các icon và màu khác nên nhìn đẹp hơn. cảm giác pin có khá hơn vì dùng ít nên chưa đánh giá đc nhiều về pin.