• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM]█ ELEGANCIA™ Rom Series [Mar 17] [v3.3.5], [Theme Sense 3.6 Beats] hay!!!!!

ferick

ko biết máy các bro thế nào, mình up rom này bản 3.0.1 thấy ngốn pin, để dòng chờ ít nhất là 47mA, dùng lướt web tí tẹo teo mà nó chơi phát từ 98% --> 93%, sợ quá
p/s: mình chưa cài đặt j cả, mới up rom xong cài phần mềm theo dõi pin thôi.:-??

banxaydung

M thì ngược lại, thấy bản mới khs hơn bản cũ, nếu có thể, bạn thử full wipe xem nào, còn như ko đc, bạn quay lại 3.0 vậy :D, cứ thử dùng 3 ngày xem, có thể thời gian đầu khi up rom nó thế, sau là ổn định (Bản 3.0 m thấy là ổn nhất so với các bản đã test)

jinsakura

Lại đổi gió, quay về GB 2.3.5 chơi. lắm Rom ICS nhưng chưa rom nào cảm thấy ưng ý cả.

ferick

Lại đổi gió, quay về GB 2.3.5 chơi. lắm Rom ICS nhưng chưa rom nào cảm thấy ưng ý cả.

mình cảm thấy càng test rom thì hình như càng khó tính khi chọn rom hay sao ấy bạn à :) mình đang test bản insertcoin 4.5.4 và chạy FW 3.25 thấy khá ổn. mình cài đủ tất cả phần mềm như trước vẫn dùng thì thấy ram luôn free 170-200MB ( ko kill phần mềm nào cả mà để máy tự làm) pin dùng cũng khá là ổn, tạm chấp nhận đc chờ ICS chính thức :D

jinsakura

Nếu như sử dụng bình thường thì nó ổn, nghe nhạc, xem fim cũng không vấn đề gì, mình dùng InsertCoi 4.6.1 thấy ngon lắm, nhưng hôm qua thằng em nó gạ chơi game với nó thì thấy có lỗi, lắm lúc đang chơi thì đơ cứng luôn, không bị fc nhưng cứ treo thế thôi. nên mới thấy bực, đi up lại Rom, giờ về 2.3.5 RcMix thì lại không chơi được game Contrack Killer, cứ vào là bị fc. cáu thế chứ lỵ

LinhKu

muốn chơi game ngon thì quay về rom ship thôi bạn ạ :D à không bạn thử sang CM9 đi,cũng chơi được nhiều game đấy

soushas

muốn chơi game ngon thì quay về rom ship thôi bạn ạ :D à không bạn thử sang CM9 đi,cũng chơi được nhiều game đấy

CM 9 k chơi đc asphalt 6 :(
đc 1 2 map là FC luôn =.=
các game khác chưa test hết
chém quả đc

jinsakura

Root roài, chả thiếu thứ gì ? cài CIH nó cứ báo đợi mãi mà không vào được, up Rom cook cái được ngay. trước chạy RcMix thì chơi Zenonia 4 ngon, thế mà hôm nay lại không chơi được Contrack killer. đang khoái làm Sniper

yh_310

ai cho mình hỏi cách up full wipe như nào thê? mình gà mới dùng android. thanks các bạn nhiều.

ntt2006

yh_310

mình up là máy đã full wipe phải không bạn, máy đã bị format đúng không bạn?

ntt2006

mình up là máy đã full wipe phải không bạn, máy đã bị format đúng không bạn?

Khi bạn up thì tất cả dữ liệu của rom cũ sẽ bị xoá sạch, bạn cần back up lại app đã cài bằng titanium backup pro.

hoanganh0611

Sao thế nhỉ? mình vẫn cài bt khi up rom xong, vào up như up rom trong rescovery thôi mà bạn, bạn thử full wipe xong, 4mat thẻ rồi cài lại rom, cài xong rom cài luôn file m đã gửi cho bạn xem rồi reebot chờ load.
Không hiểu sao bao nhiêu lần up rom mình lam theo quy trình đó chưa làn nào trượt :p

bạn up firmware khác, nếu ko đc thỳ bạn cài lại root và recovery là đc. lần trc mig cũng bị như bạn