• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom Energy(05/06/2009) tuyệt vời (WM6.5 giao diện HTC Touch Pro 2 )

nicklanick

Member
kô hiểu cái bản 20/9 càng dùng thì càng tốn nhiều ram đến sáng nay của em là 80% rồi :(( trước em bị 1 lần rồi úp lại song lại thế :(( có bác nào bị như em kô ạ :((

hungsonbmt

kô hiểu cái bản 20/9 càng dùng thì càng tốn nhiều ram đến sáng nay của em là 80% rồi :(( trước em bị 1 lần rồi úp lại song lại thế :(( có bác nào bị như em kô ạ :((

cái vụ này tui đã nói rồi mà, dùng chương trình cleanRam cũng ko được bao nhiêu đâu, càng dùng càng ngốn ram, nên tui chuyển qua xái cái rom khác rồi, keke

retryvuhuy

cái vụ tốn ram em không biết tại sao chứ em chạy đều đều có 55% àh chạy nhiều chương trình thì có ki lên tới 70% nhưng tắt đi thì về 55% thôi.

CÒn về vấn đề bluetouch thì em biết lý do tại sao em nó không nhận được file rồi. ngoài vấn đề vô advanconfig như đã nói anh em còn phải làm như sau
start-->stettings-->connections-->Beam và tick vô ô receive all incomin beams nữa là xong

levanquyen

Để khỏi tốn RAM,thỉnh thảng chạy chương trình Clear Temp và ClearRAM là xong ngay thôi mà, hoặc thỉnh thoảng khởi động lại.

hungsonbmt

Để khỏi tốn RAM,thỉnh thảng chạy chương trình Clear Temp và ClearRAM là xong ngay thôi mà, hoặc thỉnh thoảng khởi động lại.

Cũng ko ăn thua đâu bạn ơi, mình cũng hay xài chương trình CleanRam lắm chứ, but sau mấy ngày xài thui, là thấy ram lúc nào cũng hết 80%, chán

retryvuhuy

Có khi nào do set PP của rom không ta? Em cam đoan là máy em chạy có 55% àh không hơn dùng bao lâu cũng vậy. lúc up rom em chỉnh pp thấp hơn so với mặc định của rom. Em nhớ không nhần PP mặc định là 26, em chỉnh còn có 20 àh. anh em chỉnh thử xem sao. bản rom 20-9 này em thấy chuẩn đó chứ có gì đâu

ichirumama

có ai bị vấn đề hao pin với bản 20.9 ko??? Mình để 1 đêm mà nó rút 25%, kinh thật.

levanquyen

có ai bị vấn đề hao pin với bản 20.9 ko??? Mình để 1 đêm mà nó rút 25%, kinh thật.

Máy mình qua đêm hêt 10%. Bản này tôi thấy khá ổn định, chỉ mỗi tội hao pin. Chờ bản sau chắc tác giả khắc phục được.

nicklanick

Member
Cũng ko ăn thua đâu bạn ơi, mình cũng hay xài chương trình CleanRam lắm chứ, but sau mấy ngày xài thui, là thấy ram lúc nào cũng hết 80%, chán

reset đi bác
em làm thế là ok ngay nhưng mà kô hiểu sao 80% ram chắc là ảo thôi còn máy chạy vẫn mượt lắm. nhưng nhìn nhiều quá thì cứ reset cũng đc

hungsonbmt

reset đi bác
em làm thế là ok ngay nhưng mà kô hiểu sao 80% ram chắc là ảo thôi còn máy chạy vẫn mượt lắm. nhưng nhìn nhiều quá thì cứ reset cũng đc

Thui, quay về xài cái rom NTAF v4.7 VM6.1 ổn định :)

ichirumama

à, có 1 người bên XDA chỉ mình nên chuyển sang xài bản Radio của HD để ko bị hao pin, tình trạng hao pin dữ dội khi bạn ko đọc SMS hay Misses Call.
Radio: BS 1.17.25.09 là ổn định nhất cho bản ROM ngày 20/9.
Cooker nói là vài tiếng nữa sẽ up ROM mới, cứ up wài chịu sao nổi ta ơi

ichirumama

Đã có ROM mới của ngày 13/10, nhưng tui thấy chưa có gì nổi bật, đang mong chờ Manila 2.5 mà chắc ko có rồi T_T huhu.

chaopac

Đã có ROM mới của ngày 13/10, nhưng tui thấy chưa có gì nổi bật, đang mong chờ Manila 2.5 mà chắc ko có rồi T_T huhu.

Manila 2.5 trên HD còn hiếm kiếm lòi mắt chưa ra, chú làm j mà đã đòi tới TP chúng ta =))

nicklanick

Member
có cả 14/10 rồi các bác ạ
quên kô đem theo cáp kô thì vọc luôn :) hy vọng là cái lỗi quay màn hình của bản cũ đã đc loại bỏ :)

retryvuhuy

bản 14/10 chạy khá lắm em mới test xong không chê được, chỉ có khó chịu nếu đẩy bàn phím mà mở chức năng phone thì nó lại quay đứng màn hình, bực.