• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom Energy(05/06/2009) tuyệt vời (WM6.5 giao diện HTC Touch Pro 2 )

nicklanick

Member
bản 14/10 chạy khá lắm em mới test xong không chê được, chỉ có khó chịu nếu đẩy bàn phím mà mở chức năng phone thì nó lại quay đứng màn hình, bực.

:(( em mong nó chữa lại mỗi cái lỗi này thôi :(( có vẻ như kô khác j với bản 20/9

nicklanick

Member
huhu :(( kô mang cáp theo :(( em chỉ hy vọng nó kô tự xoay dọc lại khi gọi điện mà để bàn phím thôi

levanquyen

Chính xác là có bản ROM Energry 23071 ngày 19/10/2009 rồi đó bạn.
Vừa down về, up xong thấy không ổn, khó sử dụng. Quay lại trang chủ thì không thấy bản này nữa mà là bản 23016 ngày 15/10/2009. Chắc tác giả cũng cảm thấy chưa ổn nên đã xóa đi.
Lại chịu khó tiếp tục down bản này về UP xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

onlyloveP990i

themdapxe

Hiện nay tôi đang xài bản Timolol_5091015TH với Radio 1.14.25.35 Rom date 10/15/09 rất mượt mà,ổn định,pin xài 2 ngày,phần mềm đi cùng mtdeva2008 mở ra nhanh, google map(GPS) cực nhanh,riêng opera chỉnh size chử to cũng không ra chử to nơi,Spype dùng tốt nơi có wifi âm không bị rè,các bạn thử xem

plnghiepla

Hiện nay tôi đang xài bản Timolol_5091015TH với Radio 1.14.25.35 Rom date 10/15/09 rất mượt mà,ổn định,pin xài 2 ngày,phần mềm đi cùng mtdeva2008 mở ra nhanh, google map(GPS) cực nhanh,riêng opera chỉnh size chử to cũng không ra chử to nơi,Spype dùng tốt nơi có wifi âm không bị rè,các bạn thử xem

Bạn có source thì up lên chia sẽ cùng mọi người với.

nicklanick

Member
sao mấy ông enegy này ra rom liên tục thế nhỉ. Rom thì lỗi kô thèm chữa. h em thấy ghét nhất 2 cái là kô để đc nhạc chuông tin nhắn và màn hình cứ tự quay ngang khi gọi điện có để bàn phím cứng :((

levanquyen

Rom mới post dc có 1 ngày :(

Thấy cũng không ổn lắm, giao diện khó dùng, một số ứng dụng không đóng được vì không có nút đóng ứng dụng, hay treo máy.
Quay lại bản ngày 14/10/2009 chạy ổn định, dễ dùng hơn.

retryvuhuy

cái khó chịu nhất là không còn cái dòng start menu dấu mũi tên để biết coi còn program nào đang chạy hay không, mà phải dùng cái shortcut SHOWCASE phần program để coi rồi tăt, mà chính điều này làm người dùng hay quên dẫn đến để nhiều phần mềm chạy ngốn pin nhanh kinh khủng, em quên tắt có mỗi cái sms thôi mà pin tuột hơn cả tuột qu... ;)). sau khi thử hết các rom mới em quyết định quay về bản 06-09. chạy ổn cũng chỉ khó chịu lúc trượt bàn phím thôi. còn lại pin và độ mượt thì kô kém cạnh

Thêm nữa là máy em về sau này cái rom energy thì các phím qwerty rất nhạy em bấm nhẹ 1 cái mà ra 2-3 chữ nhất là cái phím space nó nhảy rất khó chịu. Có ai bị như em không? em có lột nhẹ bàn phím để coi thì nó hoàn toàn không bụi bẩn hay vấn đề gì cả. Ai biết cách sử lý giúp em cái nhen.