• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom Energy(05/06/2009) tuyệt vời (WM6.5 giao diện HTC Touch Pro 2 )

ichirumama

vâng, mình up lên bản 29/7 xong, có 1 lỗi là khi kéo bàn phím ra rồi đóng lại, vào start menu thì màn hình start menu đen lại, những chỗ khác bình thường.
Nãy đang chơi game Shoot Me lắc lắc thế nào mà cái máy bị lỗi lệch cảm ứng rồi vào start menu màn hình lộn xộn cả lên T_T.
Đã có bản 8/1 mọi người up thử xem.
Mình ko hiểu sao các bản về sau càng lúc càng nhìu lỗi. Mình nghĩ tác giả dùng source gốc của bản trước, vá lỗi cũ thì ra lỗi mới T_T......

illidan8984

Các bác cho em hỏi làm cách nào để sắp xếp lại các icon trong mục Start ạ. Em muốn đưa biểu tượng của các chương trình cài thêm vào các thư mục có sẵn nhưng không được. Hiện em đang xài bản 11/8

onlyloveP990i

bạn dùng chương trình quản lí file Resco explorer 2008,vào Programe trong thẻ hoặc trong máy(tùy thuộc bạn cài chương trình vào đâu).tìm thư mục bạn vừa cài vào,tìm đến file(tên chương trình bạn cần đưa ra start).exe ,click vào nó và giữ khoảng 3 giây. -> chọn send to -> chọn start menu as shortcut !chúc thành công!

PDAMobile

Đã có ROM Energy ngày 06/09,nhưng link khó down quá.Đã có ai down được chưa,up lên host khác cho anh em down với,thanks !!!!!!!!!!!

engine3stage

http://hotfile.com/list/93324/6c95b30

Trên là link của bản ngày 6 tháng 9 năm 2009 (lấy từ trang của XDA development). Link này dễ down thôi.
Tôi đã xài thử các bản energy ngày 30/6/2009; 5/9/2009; bản 5/9 chạy nặng nề hơn nhưng một số lỗi khi xoay màn hình đã được khắc phục, một số lỗi đọng hình vẫn chưa hết, pin có vẻ hao hơn bản ngày 30/6/2009. Anh em xài thử và cho ý kiến nhé. Tôi cũng up luôn đây.

Dưới đây là quá trình thay đổi giữa 2 phiên bản:

September 6th 2009:

Slide2Shutdown shutdown issue fixed
Opera autorotate fixed
Photopicker issue when changing wallpapers in manila, fixed
MMS size issue fix, cooked in now
Picutures can now be added to the favorite people tabs
PTT Assignment to Comm Manager fixed
Revised start menu layout to look more like the older releases
Adjusted icons on slider to be centered

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

September 5th 2009:

Added HTC Lockscreen (Tachi)
Lockscreen custp app launcher (Leo)
SensorService SDK4 (Tachi)
Added TouchOptions (Tachi)
Updated Bootlauncher to 1918 version (Leo)
Updated GSensor Calibrator (Leo)
Added IE Enchancement Pack (Leo)
Updated VoiceRecorder to 1918 (Leo)
Updated USSD service and STK UI (Leo)
Updated SIM Manager (Leo)
New Power off utility
Updated Album and Media Toolkit to 1917
VGA and Calendar positions switched on manila slider
Updated Volume Control package (newer look)
Updated Task Manager
Updated HTCScroll packages
Updated SensorSDK Package (GSensor)
Updated TaskBar Icon Manager
Updated MMS app, configuration and icons
Manila can now autorotate if configured (disabled by default)
Calculator autorotates
New folder icons
Skinned more control panels applets
New startup animation
New Folder graphics
Some new icons
Added G-Config and gsensor sdk4
New theme!

Have fun!

Chỉnh sửa cuối:

onlyloveP990i

ko biết sao mình up ROM 6.5 ngày 6-9 lại ko thể cài nhạc chuông mp3 đc.đã vậy,file explorer lại ko có chức năng set as ringtone như mọi khi,copy vào C/Windows thì nó hiện lên trong setting/sound&Notifi...nhưng lại ko nghe đc.mình up bản của NRGZ..bên xda đó!

engine3stage

Theo như tôi nhớ thì File Explore của bản Energy ngày 30/6 hay 5/9 thì cũng ko có chức năng Right click và set as Ring tone. Tôi vẫn có thể đặt chuông là file mp3 tại thư mục My Documents trong thẻ nhớ và không cần phải thêm bất cứ thêm thủ thuật gì. Trường hợp của bạn có thể phải kiểm tra định dạng file mp3 đó.
--------------------------------------------------
Một số nhận xét về bản Energy ngày 6/9/2009:
Sử dụng chung với bản radio 1.14.25.35 thì rất hao pin.
Với bản 1.14.25.05 thì chưa có kết luận.
Các lỗi đọng hình, sắp xếp short cut khi xoay màn hình đã khắc phục được hoàn toàn. Giao diện đẹp hơn, menu của sms/mms, contact tiện lợi hơn.
----------------------------------------------------
Chúc vui!

Chỉnh sửa cuối:

hungsonbmt

Cái này có dùng cho Fuze đươc không mấy bạn? vì thấy cái Touch Pro bản chuẩn có bàn phím khác với con HTC Fuze

ichirumama

Cái này có dùng cho Fuze đươc không mấy bạn? vì thấy cái Touch Pro bản chuẩn có bàn phím khác với con HTC Fuze
Bản Rom này dành riêng cho FUZE bạn à, Touch Pro mới cần chỉnh phím lại, chúc vui nhé.
P/S: có ai up rom mới cho em xin review ạ ^^.

LinhLinh777

Ai down bản ngày 20-09 rồi thì up lên host khác giúp em cái, down ở đó ko resume đc. Mà ở đó có hai bản Standard và Titanium thì khác nhau thế nào hả các bác?

chaopac

Standard thì nó tích hợp tất cả các ứng dụng và nó có cả TF3D lẫn Titanium, còn bản Titanium thì bớt 1 số app và chỉ có giao diện Titanium thôi.