• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM HERALD WM6.5 V6.5.405.17(BETA)

phamngoc97

Em chọt mãi rồi, có được đâu. Máy em lag nặng rồi, làm sao bây giờ. Giờ màn hình hiện ra trắng xóa luôn à. Lại phải mang máy đi sửa. Không biết tốn bao nhiêu tiền đây...

chuyengia

Mình vào trang chủ của HTC thấy có bảo up trực tiếp từ 6.1 lên 6.5 đc( tải bản rom 6.5 về rồi tự động nó up thông qua mạng GPRS), không biết sao nữa? Các bác giải thích giùm xem. Nếu không được đành nhờ người up rom hộ vậy, cái này em chưa làm bao giờ, mà có muốn làm cũng chẳng được vì không có mày vitinhs!

phamngoc97

Up mà hỏng hẳn máy, không kết nối được vào vi tính. Màn hình không hiện thì có sửa được không các bác?

phamngoc97

Em cài cái này, dùng bình thường thì được, nhưng cứ kết nối vào vi tính là nó đơ máy, màn hình trắng xóa luôn. Chết mất!!!!

nocry9x

Hic....em vừa cài vào,,dùng được một lúc thì bị đơ, em restart lại máy load hết rồi nhưng nó cứ bị màn trắng xóa, em đã hard restart rồi vào lại được, nhưng mỗi khi restart lại máy là lại bị màn trắng, hic các bác pro giúp em với.
Thanks

nguyenban

Em là dân BB mới chuyển ngành ,không biết uprom dòng máy này có giống với bb không, các bác giúp em với ( phần mềm cần sử dụng, các bước tiến hành, các lưu ý liên quan ...).
thanks alot !

PhamQuang

Manager
Em là dân BB mới chuyển ngành ,không biết uprom dòng máy này có giống với bb không, các bác giúp em với ( phần mềm cần sử dụng, các bước tiến hành, các lưu ý liên quan ...).
thanks alot !

Cũng không có gì phức tạp nhưng cần thận trọng tuyệt đối với HSPL, các bước tiến hành:
- Kiểm tra chính xác phiên bản SPL của máy (vào Bootloader sẽ thấy)
- Chạy HSPL cho máy.
- Sau khi đã có HSPL thì có thể yên tâm, chạy Update ROM thoải mái, không sợ hỏng nữa.
Lưu ý bạn nên đọc kỹ các Topic cũ đã có về HSPL trước khi Up ROM, kẻo chết máy đó vì HTC Herald là dòng máy đã cũ, SPL rất yếu.