• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM ITA-WWE CELONI ROM [SENSE 2.5](wm6.1-21056)

haidaicayk

ROM FOR DIAMOND WM 6.1 BUILD 21056 SENSE 2.5 2012/1921
Thông tin về Rom: (nguồn PPCGEEKS.COM)
Xip & Sys: 21056
Pagepool: 11mb (trong file rar tải về có PagePool_changer.exe các bạn có thể chỉnh về 8mb cho phù hợp)
PM add thêm: PHM reset, Wifi toogle, Fast Manila Tweak, Pim Backup, Google Maps 4.0, CleanRam,...
RAM41mb(sense 2.5 2012), 45mb(sense 2.5 1921)
Rom dư: 58-62Mb

[I]Một vài hình ảnh[/I]:
Sense 2.5 2012

Sense 2.5 1921(tiêng Ý)

Link download:
Sense 2.5 2012 : http://www.mediafire.com/?l4mm2jzk4ak
Sense 2.5 1921: http://www.mediafire.com/?jrtt4njduqf

Up Rom:
Tải file RAR về, giải nén.
Chạy PagePool_Changer.exe đổi PP về 8mb(bước này làm hay không tùy bạn, mình thấy không làm cũng được):D
Kết nối Diamond với PC
Tắt Anti Virus
Chạy Custom Ruu.exe và làm theo hướng dẫn
Hard reset sau khi up để Rom mới chạy ổn định.

Mình đã dùng thử bản Sense 2.5 1921 trong 2 ngày thấy máy chạy rất mượt, mình để PP là 11 nên Ram tăng hơi nhanh. Tuy nhiên giao diện đẹp tuyệt và cảm ứng mượt. Nhìn chung là tuyệt vời.=D>
Chúc vui.:D

Chỉnh sửa cuối:

onlyyou12

Rom chạy mượt lắm bác, Ram tăng ngang 75-80 vẫn chạy mượt. Manila đẹp tuy nhiên không có wallapper cho tất cả các tab của Manila hả bác?? help me!!:(

haidaicayk

Rom chạy mượt lắm bác, Ram tăng ngang 75-80 vẫn chạy mượt. Manila đẹp tuy nhiên không có wallapper cho tất cả các tab của Manila hả bác?? help me!!:(
Bạn dùng cái này thử xem (đính kèm theo). Chúc vui!

yoyo311

sao phần tn mình chỉnh qua conversion..khi co tin nhắn tới mình reply thi cai tin mình vừa nhắn no k hiện trong conver nữa,chỉ khi nào mìh tạo 1 new mes thi trong phần conver mới hiện tn của mình mới nhắn

haidaicayk

sao phần tn mình chỉnh qua conversion..khi co tin nhắn tới mình reply thi cai tin mình vừa nhắn no k hiện trong conver nữa,chỉ khi nào mìh tạo 1 new mes thi trong phần conver mới hiện tn của mình mới nhắn
Bạn dùng bản nào vậy?? Mình dùng Sense 2.5 1921 vẫn bình thường mà bạn.:-?

AGlove

sao e down về, giải nén ra mà ko có file Custom Ruu.exe, chỉ có Custom Ruu là ko có đuôi .exe

datvt

Sense 2.5 2012 <> mình down thử bản này thấy rất thích nhưng chả hiểu sao chạy nặng lắm.ko mượt mà và cũng bị lỗi tin nhắn như bác kia !
Giờ mà down Sense 2.5 1921 thì chắc dùng bằng các icon là chính vì mù ........... tiếng Ý :D

yoyo311

mình dùng bản 2012 bị lỗi tn...còn ban 1921 la tiếng anh lun muh bạn...tn k bị lỗi nữa...nhưng thấy k mượt bằng bản 2012..với lại phần call của ban 1921 lúc đầu bt nhưng bi h khi có cuộc gọi tới nó không hiện thanh trượt answer với cancel nữa..nó bị mất khúc đó...cho mình hỏi lun..sao phần mềm nge nhạc ở màn hình ngoài...khi mình chỉnh nge..nó chỉ chay dc bài nhạc chừng 15s tới 25s thoy là đứng yên lun...bài nào cũng vậy..hĩ..nên h mún nge nhac fai vô chương trình window ờ trong nge

haidaicayk

Sense 2.5 2012 <> mình down thử bản này thấy rất thích nhưng chả hiểu sao chạy nặng lắm.ko mượt mà và cũng bị lỗi tin nhắn như bác kia !
Giờ mà down Sense 2.5 1921 thì chắc dùng bằng các icon là chính vì mù ........... tiếng Ý :D
Bạn xem lại đi. có tiếng Anh mà. WWE là tiếng Anh đóa.:D

AGlove

mình dùng bản 2012 bị lỗi tn...còn ban 1921 la tiếng anh lun muh bạn...tn k bị lỗi nữa...nhưng thấy k mượt bằng bản 2012..với lại phần call của ban 1921 lúc đầu bt nhưng bi h khi có cuộc gọi tới nó không hiện thanh trượt answer với cancel nữa..nó bị mất khúc đó...cho mình hỏi lun..sao phần mềm nge nhạc ở màn hình ngoài...khi mình chỉnh nge..nó chỉ chay dc bài nhạc chừng 15s tới 25s thoy là đứng yên lun...bài nào cũng vậy..hĩ..nên h mún nge nhac fai vô chương trình window ờ trong nge

bạn trả lời câu này, e cũng thắc mắc, lại thêm 1 câu hỏi nữa là trong chương trình PP của mình down về là 6mb, làm sao chỉnh lại dc, thanks

haidaicayk

bạn trả lời câu này, e cũng thắc mắc, lại thêm 1 câu hỏi nữa là trong chương trình PP của mình down về là 6mb, làm sao chỉnh lại dc, thanks
Bạn không đọc kỹ rùi.:D. khi tải về, giải nén xong, bác có file PagePool_Changer.exe. Bạn chạy PagePool_Changer.exe và chỉnh PP về 8mb là được. Chúc vui.=D>

AGlove

tình hình là ko chạy dc CustomRUU.exe, nó báo lỗi:

CustomRUU.exe- Application Eror
The appication failed to initialize properly (0xc0000135). Click on OK to terminate the application.

dù đã tắt anti-virut

tình hình là ko chạy dc CustomRUU.exe, nó báo lỗi:

CustomRUU.exe- Application Eror
The appication failed to initialize properly (0xc0000135). Click on OK to terminate the application.

dù đã tắt anti-virut
Lỗi này là PC của bạn chưa cài Net CF thôi...

datvt

Có bác nào biết
1. cái chương trình bấm vào phím số là máy nó rung nhẹ nhẹ ko ?
2. Chương trình để dùng cái phím cảm ứng ở giữa xoay theo chiều kim đồng hồ

Vì mình dùng mấy bản rom 6.5 và bản rom này đều thấy có,nhưng thằng em nó ngại cài lại rom mà chỉ muốn có thêm 2 cái đó nên mới nhờ bác nào biết thì cho mình xin cái link nha !

Cảm ơn các bác !