• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][JB][Sense 5][28.09] Team Venom presents: ViperS 5.3.0 | Sense 6 Blinkfeed |

thanhnamst89

Không dùng định vị tự động nữa, add thủ công location là Hà Nội vào thì được thôi.

Mình chọn rồi nhưng ko dc nên mới lên đây hỏi :3

MrMaru

Mình chọn rồi nhưng ko dc nên mới lên đây hỏi :3

thế này là đc rồi còn gì nữa bạn, ko thì chạm vào cái dâu 3 chấm rồi xóa hết tất cả các thành phố đi add lại hanoi, rồi set mặc định là đc mà.

Sau 1 ngày chạy thử em thấy cũng được, tuy còn một vài thứ như Tweaks còn thiếu nhiều thứ không như ver 3.x ( muốn apply theme hoặc skin mới không biết làm sao??)
Hiện tại Venom Tweaks chưa đử chức năng trên ViperS 5.0.0 nhé bạn.

Đã vậy máy em còn bị thêm lỗi không hiện menu ở home screen ( dù đã cài cả 2 cách full wipe và without wipe).
Bản ViperS 5.0.0 không có menu khi nhấn phím ảo menu ở HomeScreen nhé.

thanhnamst89

thế này là đc rồi còn gì nữa bạn, ko thì chạm vào cái dâu 3 chấm rồi xóa hết tất cả các thành phố đi add lại hanoi, rồi set mặc định là đc mà.

mình cũng làm như bạn rồi nhưng ko dc. trong phần cài đặt mình cũng bỏ tích ô " Vị trí hiện tại của bạn". còn set mặc định thì ko thấy ở đâu.
mà mình thông tin thêm là cài mình chỉnh nó thuộc Blinkfeed của ROM này, ko phải phần thêm widget đâu. vì lúc thêm widget thi2set mặc định dc thành phố mình thích.

mình cũng làm như bạn rồi nhưng ko dc. trong phần cài đặt mình cũng bỏ tích ô " Vị trí hiện tại của bạn". còn set mặc định thì ko thấy ở đâu.
mà mình thông tin thêm là cài mình chỉnh nó thuộc Blinkfeed của ROM này, ko phải phần thêm widget đâu. vì lúc thêm widget thi2set mặc định dc thành phố mình thích.
Bạn khởi động lại máy xem sao. Bình thường các widget thời tiết đều có location giống nhau mà.

cybersix59

ai biết cách hiển thị % pin không :(

và thay đổi 4 icon mặc định phía dưới nữa :( chả thay đổi được :(

MrMaru

Bản này wiget vẫn sơ sài quá @@ nói chung vọc thì thích chứ về hình thức chưa đc ngon lắm :D được mỗi cái pin trâu :v

cybersix59

Thay bình thường nhé. Bạn vào Menu rồi nhấn và giữ icon muốn bỏ đi rồi kéo nó ra ngoài menu là được, còn muốn cho vào thì thực hiện ngược lại...:D

ko được a ơi. e kéo cái logo Internet ra ngoài và nó vẫn xuất hiện 1 cái logo internet khác trên thanh đó.ko thể xóa đi được

huytuan242

ko được a ơi. e kéo cái logo Internet ra ngoài và nó vẫn xuất hiện 1 cái logo internet khác trên thanh đó.ko thể xóa đi được

Bạn vào menu ứng dụng. Muốn bỏ cái nào thì giữ và kéo nó lên thôi

Sent from my HTCSensation using Tapatalk

cybersix59

không ai hiểu ý mình :D tức là mình muốn xóa 4 cái icon mặc định ở ngoài thay bằng 4 icon khác chứ ko phải là bỏ chung vào 1 folder