• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][JB][Sense 5][28.09] Team Venom presents: ViperS 5.3.0 | Sense 6 Blinkfeed |

iphone80

không ai hiểu ý mình :D tức là mình muốn xóa 4 cái icon mặc định ở ngoài thay bằng 4 icon khác chứ ko phải là bỏ chung vào 1 folder

Bạn không hiểu ai chứ không phải không ai hiểu bạn. Người ta bảo muốn thay icon thì kéo vào menu (Nơi chứa các apps) chứ không phải kéo vào 1 folder nào đó ngoài Homescreen.

cybersix59

Bạn không hiểu ai chứ không phải không ai hiểu bạn. Người ta bảo muốn thay icon thì kéo vào menu (Nơi chứa các apps) chứ không phải kéo vào 1 folder nào đó ngoài Homescreen.

Ko hiểu câu hỏi thì im lặng đi bạn :)

ai bày mình xóa 4 cái icon này đi :| Như rom của a Vietcad mới vào thì ko hề có 4 icon này. ta có thể dễ dàng thêm vào hoặc xóa đi.còn cái này thì ko thể :|

vietcad

Member

ai bày mình xóa 4 cái icon này đi :| Như rom của a Vietcad mới vào thì ko hề có 4 icon này. ta có thể dễ dàng thêm vào hoặc xóa đi.còn cái này thì ko thể :|
Quá đơn giản:
1- Nhấn vào nút App ở chính giữa.
2- Nhấn giữ vào icon nằm trong dock ( VD: phone) đưa lên khung Appdraw
3- Muốn đưa icon nào đó vào dock làm tương tự khác cái là nhấn+giữ vào icon trên khung appdraw đưa vào dock

iphone80

Bạn mới cần im lặng bởi bạn chẳng hiểu gì cả.

4 nút bên dưới là nằm trong thanh gọi là Dock, bản Vipers 5.0.0 này nếu 1 phần mềm ví dụ như Phone nếu nằm trên dock sẽ không có trong Appdraw và ngược lại nên không thể xoá. Nếu muốn mất app (Phone) thì kéo thả vào Appdraw sẽ mất và kéo App từ Appdraw vào dock. Trình độ bạn hạn chế thì nên lắng nghe chứ đừng nói người khác im nhé.

cybersix59

Bạn mới cần im lặng bởi bạn chẳng hiểu gì cả.

4 nút bên dưới là nằm trong thanh gọi là Dock, bản Vipers 5.0.0 này nếu 1 phần mềm ví dụ như Phone nếu nằm trên dock sẽ không có trong Appdraw và ngược lại nên không thể xoá. Nếu muốn mất app (Phone) thì kéo thả vào Appdraw sẽ mất và kéo App từ Appdraw vào dock. Trình độ bạn hạn chế thì nên lắng nghe chứ đừng nói người khác im nhé.

Tại tôi muốn xóa cái logo Internet mà nó ko cho xóa (chắc cài lại Rom mới xóa được) :|
Xin lỗi bạn chứ tôi trình độ hạn chế mới đi hỏi. hỏi đến khi nào hiểu thì thôi. dốt mà im lặng thì biết khi nào mới khôn ra :|
bạn thông thái rồi thì bạn không cần rep mấy cmt dốt kiểu này đâu :| trả lời cái kiểu dạy đời ng khác thì biến đi :|

iphone80

Tại tôi muốn xóa cái logo Internet mà nó ko cho xóa (chắc cài lại Rom mới xóa được) :|
Xin lỗi bạn chứ tôi trình độ hạn chế mới đi hỏi. hỏi đến khi nào hiểu thì thôi. dốt mà im lặng thì biết khi nào mới khôn ra :|
bạn thông thái rồi thì bạn không cần rep mấy cmt dốt kiểu này đâu :| trả lời cái kiểu dạy đời ng khác thì biến đi :|

Đáng ra tôi không định tranh cãi với bạn nhưng vì câu bạn nói "trả lời cái kiểu dạy đời ng khác thì biến đi" nên tôi nói thêm 1 lần nữa.

1. Khi bạn đặt câu hỏi có mấy người hiểu và trả lời bạn nhưng bạn bảo họ không hiểu ý bạn trong khi bạn chưa thực hiện hướng dẫn của họ mà bạn phán họ không hiểu ý bạn là bạn đã coi thường họ.
2. Bạn bảo : hỏi đến khi nào hiểu thì thôi. dốt mà im lặng thì biết khi nào mới khôn ra. Bạn nói ra câu đó trong khi bạn khẳng định họ không hiểu bạn. Giờ chăc bạn khôn ra rồi.
3. Bạn chẳng có quyền gì nói tôi biến đi.
4. Khi hỏi người ta trả lời hãy xem người ta nói có đúng không, thực hiện điều ngta nói không đươc thì hỏi tiếp đúng theo câu này : hỏi đến khi nào hiểu thì thôi. dốt mà im lặng thì biết khi nào mới khôn ra.

Tôi không phải là thông thái vì tôi cũng như người khác. Tôi nghĩ bạn thông thái nên mới hiểu ngay hướng dẫn của anh em bên trên là không được và phán : không ai hiểu ý mình.

Bạn còn chưa 1 lời cám ơn anh em bên trên hướng dẫn bạn nữa. Bạn nên coi lại mình chứ đừng hơi 1 tý là nhảy lên như vậy.

cybersix59

ngồi phân tích ra 4 ý luôn à :| rảnh nhỉ :| thôi stop here. ko ai hiểu nhau cả :|

phuphuocdanang

Up room bị treo logo HTC

Máy mình đã S-off, unlock, supercid, 4ext recovery V1.0.0.5 RC9 mới nhất, firmware mới nhất 3.33.xxx. Khi up room CM10.2, CM11 đều ok, Viper 1.6.3 thì ok. Nhưng up tất cả các rom ViperS 3.1.2 đến ViperS V5 và Reveletion vẫn không boot lên được đều bị treo logo htc. Mình đã thực hiện nhiều cách vẫn không được. Khi up room đều thực hiện full wipedata/factory, cache+devilk, format partition except SD rồi install full data mà khi boot vẫn không lên (hết logo HTC rồi chuyển qua HTC sensation có hình con rắn chạy vào rồi lặp lại HTC). Đã format thẻ nhớ, thay thẻ nhớ khác flash lại vẫn không boot lên được. Đã boot.img bằng fastboot flash boot boot.img vẫn không lên. Chạy lại room Ship rồi flash lại cũng không lên, factory data reset vẫn không boot lên được.
Có anh em nào chỉ cách khắc phục tình trạng này không. Muốn vọc room Viper mà không được tức thật.

không ai hiểu ý mình :D tức là mình muốn xóa 4 cái icon mặc định ở ngoài thay bằng 4 icon khác chứ ko phải là bỏ chung vào 1 folder
Chính bạn mới không hiểu ý mình. Ý mình là thay đổi icon ở thanh bar dưới thì phải vào menu chương trình rồi kéo ra menu để bỏ hay kéo thả vào thanh bar nếu muốn thêm.

Hình minh họa:

1. Bỏ icon khỏi thanh bar:

2. Thêm icon vào thanh bar:

cybersix59

Vâng :">

có ai thấy Beats audio càng ngày càng giảm chất lượng ko nhỉ :( từ 1.6.3 đến 3.1.2 rồi giờ đến 5.0

Hôm qua mượn con 8x của thằng bạn cắm tai nghe beats vào phê kinh khủng.hay hơn Sen XE hay ONE X nhiều :D

Vâng :">

có ai thấy Beats audio càng ngày càng giảm chất lượng ko nhỉ :( từ 1.6.3 đến 3.1.2 rồi giờ đến 5.0

Hôm qua mượn con 8x của thằng bạn cắm tai nghe beats vào phê kinh khủng.hay hơn Sen XE hay ONE X nhiều :D
Công nhận nghe không chắc bằng bản v1.6.3 nhưng chắc do trình HTC Music hay Beats chưa hoạt động tốt thôi bạn...:D

hiepgabacninh

có ai dùng sen5 này thấy hao pin hơn bản 3.1.4 không. mình dùng bật wifi liên tục thấy hao pin kinh khủng

phansyhai

Có bác nào dùng bản này thỉnh thoảng bị lỗi khi có cuộc gọi đến mà màn hình vẫn ko bật, chỉ có nhạc chuông ko? phải ấn nút nguồn mới lên màn hình để bít ai gọi :(

hiepgabacninh

Có bác nào dùng bản này thỉnh thoảng bị lỗi khi có cuộc gọi đến mà màn hình vẫn ko bật, chỉ có nhạc chuông ko? phải ấn nút nguồn mới lên màn hình để bít ai gọi :(

bạn thử chỉnh lại cpu screen of max là 384 hoặc cao hơn xem sao

Sao mình down bản mod Menu Button Fix nhưng bấm nút menu vẫn không hiện ra những app đã xử dụng, xin các bạn chi giáo